ผมนอนกับใคร....

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย chaokhun, 30 กรกฎาคม 2013.

1. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    ผมกับแฟนคนนี้ คิดแล้วแปลก แฟนคนนี้บ้านอยู่แถวฝั่งธน อยู่บ้านคนละหลังกับผม ห่างกันคนละที่ ผมรู้จักกับเธอแบบบังเอิญ การแต่งตัวและบ้านที่เธออยู่ก็ดูแปลก ๆ กว่าคนอื่น คือเธออยู่บ้านไม้ทรงโบราณเก่า ๆ มีเฟอร์นิเจอร์ไม้แบบธรรมดา ๆ และเธอจะต้องแต่งชุดไทยอยู่บ้านทุกวัน คือเสื้อและผ้าถุงเป็นชุดสำเร็จเข้าชุดกัน และเธออาศัยอยู่บ้านคนเดียว พ่อแม่เธอเสียชีวิตไปแล้ว พี่เธอก็แต่งงานไปอยู่ที่อื่น นาน ๆ จะมาหาสักครั้ง ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรของเธอมากนัก เพราะเธอไม่ค่อยพูดจาหรือเล่าอะไรให้ผมฟัง คือผมดูเธอเหมือนคนโบราณย้อนยุค ทั้ง ๆ ที่เธอเรียนจบปริญญาจากต่างประเทศ

และก็เป็นปกติ บ่ายวันหนึ่ง ที่ผมไปหาเธอที่บ้าน แต่วันนี้ที่บ้านดูเงียบผิดปกติ ผมเรียกเธอหลายครั้ง ก็ไม่มีเสียงตอบรับ ผมมองไปที่ที่จอดรถ ที่ปกติจะมีรถเบนซ์กับรถบีเอ็มดับลิวจอดอยู่ แต่วันนี้รถเบนซ์ไม่ได้อยู่ ผมจึงคิดว่าเธอไม่อยู่ออกไปข้างนอก และเชื่อไหม โทรศัพท์มือถือเธอก็ยังไม่ยอมซื้อใช้เลย ผมก็ติดต่อเธอไม่ได้ เลยต้องเดาว่าเธอไม่อยู่

พอผมจะหันหลังเิดินกลับ ผมก็ได้ยินเสียงเธอเรียกชื่อผม พอผมหันกลับไป ก็เจอเธอยืนยิ้มอยู่ ผมถามว่าเมื่อกี้เธออยู่ไหน เธอบอกว่ายืนอยู่ข้างหลังครัว แล้วผมก็ถามเธอว่ารถเบนซ์อยู่ไหน เธอบอกว่าเอาไปเข้าศูนย์
    แล้วผมก็อยู่กับเธอ นั่งคุยกับเธอ แล้วคืนนั้นผมก็นอนอยู่กับเธอถึงเช้า
    พอตอนสาย ๆ ผมก็กลับบ้านไป แล้วผมก็บอกกับเธอว่า ตอนบ่ายโมงผมจะกลับมาหา

พอตอนบ่ายโมง ผมก็กลับมาหาเธออีก ผมก็เจอเธอกำลังขับรถเบนซ์เข้ามาที่บ้านพอดี ผมจึงถามเธอว่าไปไหนมา......

เธอตอบผมว่า เมื่อคืนดิฉันไม่ได้กลับบ้าน ดิฉันนอนค้างที่บ้านญาติ

ตกลงเมื่อคืนนี้ ผมนอนกับใคร.......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2013
  2. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

ท่านเจ้าคุณเล่นมุขนี้น่ากลัวครับ!!!!iรูปแทนตัวก็น่ากลัวด้วยครับ!!!

3. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    มันก็แปลกนะคะ นี่ตกลงคุณchaokhun นอนกับใครกัน มันก็หลอนๆนะคะ

4. Piagk3

Piagk3 เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องของคน สองคนผมไม่ยุ่งด้วยหรอก

5. Pukku

Pukku เป็นที่รู้จักกันดี

หนูไม่รู้หนูนอนนา ??????????????? หลอนน่าขนลุกนะคะ

6. ดาวพุธ

ดาวพุธ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    ผมเดาว่า เธออำคุณเล่นๆ ว่าจะมีอาการเป็นอย่างไร

7. chaokhun

ไม่ได้อำเล่นหรอกครับ..... เพราะญาติเธอก็ยืนยันว่า เธอนอนค้างอยู่ที่บ้า้น

และผมก็มารู้ทีหลัง เพราะแฟนผมบอกผมเองว่า คนที่นอนกับผมเป็นใคร

8. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ผีเรือน อิอิ

9. ดาวพุธ

ดาวพุธ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007

อั๋ยย่ะ..... มารู้ทีหลัง ว่าเป็นใคร ครับ......

10. สุโขสุขี

สุโขสุขี เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    เป็นใครครับ ลุ้นระทึกยังกับหนังผีในทีวีเลย ครับ

11. ชีวอน

ชีวอน เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะผีเรือนแบบที่คุณข้างบนบอกไว้ เพราะคุณไปนอนบ้านเขา ภุมมเทวาที่บ้านอาจจะเป็นอดีตญาติ มาแกล้งหรือลองเชิง เขยคนใหม่ของบ้านก้อเป็นได้ เพราะเคยมีแบบนี้กับคนไทยที่ญี่ปุ่นมาแล้ว ไปเป็นสะไภ้ เลยโดนรับขวัญสะไภ้ไหม่ ขอบคุณที่รับฟังขอบคุณครับ

12. nirvana555

nirvana555 เป็นที่รู้จักกันดี

เฉลยเถอะครับ อยากรู้

13. pakit111

pakit111 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    นั้นนะชิ

14. nut1319

nut1319 เป็นที่รู้จักกันดี

เห่อๆ...ทำให้อยาก...แล้วจากไป -..- ลุ้นๆ

15. chaokhun

เป็นคำตอบที่ใกล้เคียงมากที่สุด แฟนผมไปถามร่างทรงที่เขานับถือเป็นพิเศษมา เขาบอกว่าเป็น คุณแม่ของเขาเอง ที่แปลงกายให้ผมเห็นเป็นเธอ ผมไม่ตื่นเต้นหรือตกใจในเรื่องที่แฟนผมเล่าให้ฟังหรอกครับ

เพราะครั้งแรก วันแรก ที่ผมนอนที่บ้านเธอ ตอนเช้า วิญญาณแม่ของเธอก็มายืนปรากฏร่างมองผม ผมเล่าให้เธอฟัง เธอก็เอารูปภาพครอบครัวและรูปญาติพี่น้องเก่า ๆ มาให้ผมดู แล้วให้ผมชี้รูป และผมก็ชี้รูปคุณแม่ของเธอ และผมอยู่บ้านเธอ ก็เหมือนมีคนคอยจ้องมองอยู่ตลอดเวลา เหมือนกับคอยดูแล

และเป็นเรื่องแปลกที่สุด ที่แฟนผมไม่เคยล็อดประตูรั้ว และประตูบ้าน ตลอด 24 ชม. จะล็อคเฉพาะประตูห้องนอนเท่านั้น และก็ไม่เคยมีขโมยเข้ามาเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2013
  16. Norlnorrakuln

Norlnorrakuln เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011
    คิดว่าคงไม่มีมานอนเป็นครั้งที่สองแล้วกระมัง!...
    อ่ะ หรือว่ามี ?

17. Pukku

Pukku เป็นที่รู้จักกันดี

โอโหแม่ห่วงลูกสาวนี่เอง:z10

18. chaokhun

ถูกต้องที่สุดเลย เชื่อไหม ผมเคยทะเลาะไม่ไปหาเธอหายไปนาน ๆ เป็นเดือน แม่ของเธอยังมาเข้าฝันผม บอกว่าเป็นผัวเมียกันแล้ว ก็ต้องอยู่ด้วยกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2013
  19. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว! แล้วตกลงคุณเป็นสามีของใครนิ

20. ดอกข้าว

ดอกข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

ทำให้อยากรู้เรื่องของเค้าต่ออีกแล้วซิ ??? ล...ละ..ละ คืนนั้น !! ประทานโทษ สรุปว่า คุณโชกุนนอนกับแม่ยายในร่างของภรรยา แล้ว...แล้ว... อึ๋ยย ..เฮ้ออ มิกล้าถามแระ คุณช่วยเล่าต่อเหอะ น๊าาาา