ผมมีคำถาม ว่าสิ่งที่ผมเจอเป็น วิญญาณ แบบไหน

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย Bengyx, 8 ธันวาคม 2017.

1. Bengyx

Bengyx สมาชิกใหม่

ผมได้ฝึกนั่งสมาธิมาสักพัก ประมาณ 6-7 เดือน นั่งแทบทุกวัน มีบ้างที่เกเร แต่ส่วนมาก ก็จะนั่ง มี ช่วงนึง เพื่อนผม ซื้อบ้านใหม่ แต่ ไม่สามารถมาอยู่ได้ เลยให้ผมมาช่วยเฝ้าบ้านเค้าเป็นเวลา 6 เดือน ทุกอย่างราบรื่นดี จนมาเข้าเดือนที่ 5 คือนั้น ผมก็ นั่งภาวนา ไปเรื่อย ๆ ครั้งละ 30 นาที 40 นาที ผมทำสลับกับนั่งดู คอมผม เพราะปวดขา จนตี4 ผมถึงเข้านอน เรื่องเกิดที่ว่า ผมมี อาการ เหมือนผีอำ ขยับตัวไม่ได้ หายใจไม่ออก ผมก้อพยายามสลัดตัวจากอาการที่เราไม่ชอบ จนผมตื่น ขอย้ำนะครับ ผมตื่นแล้ว ผมรู้สึก หูได้ยินแต่เสียงความถี่ต่ำ วี้ ๆ ประมานนี้ แล้ว ผมก็สังเกตุเห็น สีเขียวๆ สว่าง อยู่ปลายเตียง แล้วผมก็มองจ้องไป เห็นเป็นเงาดำ ๆ แต่มี แสงเหมือนไฟนีออน สีเขียวเหมือน ป้ายไฟ ที่เป็นเส้น ๆ ล้อม รอบ ร่างเข้าอยู๋ แต่เป็นแสงสีเขียวที่ วิ้ง ๆ ไม่รู้จะอธิบายยังไง ขอใช้คำว่าวิ้ง ๆ นะครับ เพราะ เหมือน แสงมันไม่นิ่ง ผมก็ รู้ละ โดนละกู เลย จ้องไปที่หน้า ผมเห็นเป็นหน้าผู้ชาย แต่ สีเหมือนกระดาษ คือขาวๆ ซีด ๆ เห็นว่าใส่ เสื้อ hoodie แล้วผมก็มอง ไปทาง ปลายตียงทางซ้าย มีอีกคน แสงสีเดียวกัน เป๊ะ ยืนข้าง ๆเค้า ผมเลย ยื่นมือไปหยิบมือถือ ดูเวลา เป็นเวลา ตี 5 แล้ว ก้อ แกล้ง อ่าน Line ผมแกล้ง อ่าน Line อยู่นาน คิดโง่ ๆ ว่าเค้าคงไม่รู้ ขำตัวเอง พอหันกลับไป เค้าก็หายไปแล้ว แต่สิ่งที่ผมเห็น ผมเห็น นานอยู่นะครับ 10 วินาทีน่าจะได้ ผมพิมพ์มาตั้งนาน อยากถามผู้รู้ ว่ามีใครเจอ แบบนี้บ้างไหมครับ แล้วสีเขียว ๆ ข้าง ๆ ร่างกายเค้า มันคืออะไร บอกอะไร ได้บ้าง ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. Ukie

Ukie เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    เคยเห็นตอนตีสามค่ะ ไม่ได้มาอำ แต่มาขอบคุณ
    เคยเห็นจะจะ ครั้งนี้ครั้งเดียวค่ะ นั่งกอดอกหันข้าง
    -*-