ผมรบกวนทำนายฝันด้วยครับ ฝันย้อนยุค

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Don911, 15 มีนาคม 2015.

1. Don911

Don911 สมาชิกใหม่

ผมฝันเช้ามืดของ วันเสาร์ 14 มี.ค.

ฝันว่าอยู่บนเรือนโบราณ เป็นเรือนกระจกสีขาว ฝนตกหนัด น้ำกำลังท่วมเข้าเรือน ผมเห็นผู้หญิง ชุดไทยโบราณ 4 คน กำลังหาที่หลบฝนหนีน้ำ ผมเรียกให้ขึ้นมาพักบนเรือน และสั่งคนในเรือนให้ไปปิดประตูใหญ่เพื่อกันน้ำเข้าพื้นที่บ้าน และมีโจร 2 คน แอบหลบหนีเข้ามากำลังงัดเรือนกระจกเพื่อเอาสมบัติในเรือนผม ผมจึงพูดใส่มือว่า จงมองไม่เห็นเรือนและอย่าเอาสมบัติไปได้ พูด 3 ครั้ง เป่าใส่มือ และปาไปที่ท้องฟ้า 3 ครั้ง โจรชงัดมองไม่เห็นเรือนและตกใจหนีไป ผมหันมาอีกทีเจอผู้หญิง 4 คนนั้น ขึ้นมาพักบนเรือน 2 คนเแต่งชุดไทยสมัยรัชกาล ที่ 5 เป็นเสื้อแขนพองๆ มีผ้าแถบสีฟ้าคาดสะพายที่ไหล่เสื้อคาดเฉียงมาที่เอว หน้าตาสะสวยยิ้มแย้ม อีก 2 คนนุ่งผ้ากระโจมอกและโจงกะเบงนั่งบนพื้น ผมบอกให้ทั้ง 4 คน นั่งพักบนเรือนก่อน ผมสั่งคนให้หาเสื้อผ้ามาเปลี่ยน และข้าวปลาอาหารมาให้กิน ผมมองไปรอบๆเรือนเห็นคนในเรือนของผมกำลังร้อยมาลัย เล่นดนตรี ขัดถ้วยโถโอชามถาดเงินถาดทอง และผู้หญิงคนที่ใส่ชุดไทยสมัยรัชกาลที่ 5 คนนั้นเดินเข้ามาตรงหน้าผม มองหน้าและยิ้มให้ ผมตกใจสะดุ้งตื่นครับ

ตื่นขึ้นมารู้สึกแปลกๆ เพราะไม่เคยฝันอย่างนี้มาก่อนครับ และไม่ได้ดูหนังไทยโบราณหรืออ่านหนังสือไทยๆ มาก่อนหน้านี้ครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ขอหวยเลย