"ผมรักใครไม่ได้อีกแล้ว" นอกจากเว็บพลังจิต 55+ อีก 1 เพลงลูกทุ่ง

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย want_lun, 24 ตุลาคม 2007.

1. want_lun

want_lun เป็นที่รู้จักกันดี

กะว่าจะเลิกร้องแล้วครับ คอจะแตกเอาเพลงนี้ เพี้ยนนิด ๆ เพื่อให้ท่าน ๆได้ฟังกัน แต่ตอนนี้คอ ไม่ไหวแล้ว (eek) (cry) ขอลาพักเสียงซัก 3-4 วัน นะครับ
    [bw-cry]

เพลงนี้ ชื่อ "ผมรักใครไม่ได้อีกแล้ว" ครับ ของ บี๋ ยอดสุริยัน
    [music]http://www.gung-ging.com/loveyouonly.mp3[/music]
    ขอบคุณที่ชื่นชอบกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤศจิกายน 2007
  2. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด เพลงนี้ ผมกรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดมากเรยย

ชอบเพลงนี้เป็นการส่วนตัวววววด้วยยยยยยยยยยยยยยยยย มาฟังพี่ร้องงมาอีกก โอ้วววววววววววววววววววว........

เพลงๆๆนี้ สุดๆๆไปเรยจิงๆๆๆค้าบบบบบบบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  3. skygecht

เพราะจังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงอะ.......พี่ร้องเพลงลูกทุ่งเเบบนี้ ผมไปไหนมะได้เรยจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชอบบมากก

4. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    เพราะโก๊ดๆๆๆๆๆๆๆ เสียงเหมาะกับการร้องเพลงลูกทุ่งนุ่มๆมากเลยจ้ะ
    แนวพี่ก๊อตน่ะ หุหุหุ รักษาสุขภาพด้วยเด้อ

จั่วหัวกระทู้ซะน่าปลื้มจริงๆ อิอิ

5. skygecht

เพลงนี้เพราะๆมากๆๆๆเรยอะ..กรี๊ดดดดมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

เดียวไปหาไรกิงก่อนมานั่งฟังไหม่..

6. จิว แป๊ะ ทง

จิว แป๊ะ ทง เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2007

คุณลัญจ์ ร้องเพลงลูกทุ่งได้ชนะเลีศเลยครับ

น้ำเสียงที่หลายคนว่าเหมือนก๊อต แต่ถ้าฟังดีๆ ผมว่าไม่เหมือนหรอกครับ อาจใช้วิธีร้องคล้ายๆกัน เลยฟังเหมือนก๊อต คุณลัญจ์มีน้ำเสียงนุ่มกว่า น่าฟังกว่าก๊อตมาก ก๊อตร้องจะแจ๋นไปนิด แต่คุณลัญจ์ร้องเสียงสละสลวย ภาษาชัดเจน ล ลิง ร เรือ แม่น อารมณ์เพลงใช้ได้ดี และมีเสน่ห์มากๆ นี่แค่ร้องเล่นๆนะ ไม่ได้เข้าห้องอัดที่ดี มีคนคุมดูแลเรื่องบกพร่องต่างๆ อย่างนักร้องอาชีพเขา คุณลัญจ์ทำได้ขนาดนี้ ผมยอมรับเลยครับ

7. skygecht

จิงๆๆด้วยคับลุง นี่ ขนาดดดดดดดด อัดเเบบตามมีตามเกิด ถึงจามิ๊กซ์มามั้งเเต่ก็นะ นิดหน่อยย โดยรวมเเร้วว ยังเป็นเสียงจิงงงง อิอิ เพราะมากๆๆๆๆถ้าได้เข้าห้องอีดนะโอ้ววววววว รับรองงงงงงง เพราะก่านักร้องลุกทุ่งหลายคนเรยย

8. ดอกบัวตูมเน่า

ดอกบัวตูมเน่า เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    โห ลัญจ์ นาย โชว์ลูกคอ 28 ชั้นอีกแล้ว
    หุหุ เพราะมากครับฟังเพลินเลย

9. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

10. chotiwat

chotiwat เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมาก ๆ ค่ะพี่ ชอบมาก ๆ อิอิ บางจุดเหมือน ๆ เริ่มหมดแรงแล้วนะเนี่ย

พี่บอกว่ามีเพี้ยนบ้าง แต่หนูฟังเพลิน จนจับจุดเพี้ยนไม่ได้เลยล่ะค่ะ 555+

อยากให้พี่ใส่ Reverb หน่อยก็ดีนะคะ เสียงเพลงจะได้ใสกว่านี้ค่ะ ถ้าแบบสด ๆ แบบนี้ มันยังฟังขัดหูอยู่ค่ะ ต้องใส่ FX อีกหน่อย รับรองว่า วางแผงตามท้องตลาดได้เลย อิอิ เชียร์ๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2007
  11. want_lun

want_lun เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 774299" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>จิว แป๊ะ ทง</TD><TD class=alt2>

คุณลัญจ์ ร้องเพลงลูกทุ่งได้ชนะเลีศเลยครับ

น้ำเสียงที่หลายคนว่าเหมือนก๊อต แต่ถ้าฟังดีๆ ผมว่าไม่เหมือนหรอกครับ อาจใช้วิธีร้องคล้ายๆกัน เลยฟังเหมือนก๊อต คุณลัญจ์มีน้ำเสียงนุ่มกว่า น่าฟังกว่าก๊อตมาก ก๊อตร้องจะแจ๋นไปนิด แต่คุณลัญจ์ร้องเสียงสละสลวย ภาษาชัดเจน ล ลิง ร เรือ แม่น อารมณ์เพลงใช้ได้ดี และมีเสน่ห์มากๆ นี่แค่ร้องเล่นๆนะ ไม่ได้เข้าห้องอัดที่ดี มีคนคุมดูแลเรื่องบกพร่องต่างๆ อย่างนักร้องอาชีพเขา คุณลัญจ์ทำได้ขนาดนี้ ผมยอมรับเลยครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 774309" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>skygecht</TD><TD class=alt2>จิงๆๆด้วยคับลุง นี่ ขนาดดดดดดดด อัดเเบบตามมีตามเกิด ถึงจามิ๊กซ์มามั้งเเต่ก็นะ นิดหน่อยย โดยรวมเเร้วว ยังเป็นเสียงจิงงงง อิอิ เพราะมากๆๆๆๆถ้าได้เข้าห้องอีดนะโอ้ววววววว รับรองงงงงงง เพราะก่านักร้องลุกทุ่งหลายคนเรยย</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณมากๆ ครับบผมม

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 776199" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>mazble</TD><TD class=alt2>โหเสียงเพราะหวานนะครับ น้องลัญจ์
    เสียงคล้ายก๊อดแต่เด็กและใสกว่าน้า</TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>เมื่อวานนี้ 11:15 AM</TD></TR><TR title="โพส 774805" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>hamberker</TD><TD class=alt2>โห ลัญจ์ นาย โชว์ลูกคอ 28 ชั้นอีกแล้ว
    หุหุ เพราะมากครับฟังเพลินเลย</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณกมากๆ ครับ ที่ชื่นชอบครับ อิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 776246" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ระรินค่ะ</TD><TD class=alt2>เพราะมาก ๆ ค่ะพี่ ชอบมาก ๆ อิอิ บางจุดเหมือน ๆ เริ่มหมดแรงแล้วนะเนี่ย

พี่บอกว่ามีเพี้ยนบ้าง แต่หนูฟังเพลิน จนจับจุดเพี้ยนไม่ได้เลยล่ะค่ะ 555+

อยากให้พี่ใส่ Reverb หน่อยก็ดีนะคะ เสียงเพลงจะได้ใสกว่านี้ค่ะ ถ้าแบบสด ๆ แบบนี้ มันยังฟังขัดหูอยู่ค่ะ ต้องใส่ FX อีกหน่อย รับรองว่า วางแผงตามท้องตลาดได้เลย อิอิ เชียร์ๆๆๆๆๆ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ครับผม ขอบคุณครับ อันนี้ก็ฉ่ำมากแล้วครับ reverb เพียงแต่ว่าตอนมิกซ์ตอนนั้นไม่มีลำโพง เลยฟังจากหูฟังเอา ปรากฏว่าพอฟังจากลำโพงเสียงร้องมันดังกว่าดนตรีไปหน่อย มันเลยดูเหมือนไม่ได้ใส่อะไร อิอิ ขอบคุณน้องระรินมากครับ

12. Walk

Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    โอ้วววววววว เอาเป็นว่าเห็นด้วยกันทุกคนคอมเม้นด้านบนค่ะ
    ไม่มีคำบรรยาย หึหึ

เชื่อว่าที่บ้านต้องมีถ้วยรางวัลวางเรียงกันอยู่แน่เเลย

13. จิว แป๊ะ ทง

จิว แป๊ะ ทง เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2007

ลุงคิดเหมือนคุณ Walk เลยครับ

ที่บ้านคุณลัญจ์ คงไม่ต้องเสียตังค์ซื้อถ้วย ซื้อชามมาใส่กับข้าวแน่ๆ 555

14. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

"ผมรักใครไม่ได้อีกแล้ว" นอกจากเว็บพลังจิต 55+ อีก 1 เพลงลูกทุ่ง

เห็นประโยคนี้พี่กบจะไม่เข้ามาฟังได้ไงคะ
    ร้องเพราะเสียงดีเชียว อย่างนี้ต้องแนะนำคะ (rose)

15. skygecht

เพลงเพราะจังเนอะ พี่กบเนอะ....

16. kit102

kit102 สมาชิกใหม่

ชอบนะ

17. kit102

kit102 สมาชิกใหม่

(b-love2u) (}) เพลงเพาะดีจ้าชอบนะ