ผมอยาก บรรลุโสดาบัน ทำไงดีครับ ?

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย Sir-Pai, 3 พฤษภาคม 2010.

1. yougon

yougon สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2012
    ทุกสิ่งทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นสิ่งของเครื่องใช้อาคารบ้านเรือนล้วนแล้วแต่ "ใหม่เก่า แตกสลาย" ผู้คนทั้งหลายก็ล้วนแล้วแต่ "หนุ่มแก่ตาย" ไม่จีรังยั่งยืนครับ
    "ไม่เที่ยง เกิดดับ"

2. littlejazz

littlejazz เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2012
    ท่านทั้งหลาย จงรักษาศีลเหมือนไม่มีศีลให้ต้องรักษาเถิด . . .

3. tinnakornten

tinnakornten เป็นที่รู้จักกันดี

4. เปาชุนไหล

เปาชุนไหล เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    ลองอ่านธรรมะของหลวงพ่อฤาษีลิงดำดูนะครับ

5. constros

constros เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    อนุโมทนาบุญด้วยคับ ทุกท่าน
    ผมก้อเป็นคนหนึ่งที่ตั้งใจ พยายามที่จะทำให้ได้
    เอาใจช่วยผู้ที่จะไปทางสายเอกทุกท่านนะคับ
    (แถมหน่อยนั่งสมาธิทุกวันก้อดีนะคับ แม้สักนาที แต่ถ้าทำทุกวันผลย่อมมหาศาล)