(ผลประโยชน์ไม่เข้าใครออกใคร) เลขเด่นงวดประจำวันที่ 16 ก.ค. 58 หน้าที่ 261 ...แชร์ความฝัน ^__^

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aegmanmu, 15 มิถุนายน 2013.

1. กาลีนะ

กาลีนะ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2012
    poopae191 ที่หนูเอามาโพสของแอดมินชาญเขาห้ามแชร์ไม่ใช่เหรอคะ .. เข้าไปดูในเพจได้เท่านั้นเจ้าของเพจเขาห้ามแชร์เพราะมันดวงดึงโชคกันนะคะ ..

2. บลูสตาร์

บลูสตาร์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    ใช่ครับห้ามแชร์

3. siriwan2527

siriwan2527 เป็นที่รู้จักกันดี

สามงวดติดแล้วค่ะที่ฝันแต่เอาไม่ได้
    งวดแรกฝันว่าลูกสาวบอกว่าหวยออก 056 ก็เลยซื้อ 056 ตรงๆเลยไม่ได้ตัดเล่นสองตัว สรุปออกสองตัวล่าง
    งวดที่สอง ฝันว่าไปไหว้เจ้าแม่กวนอิมที่ศาลเสด็จเตี่ย ให้พี่ที่ขายหวยตีให้ ได้เลขอะไรแล้วจำไม่ได้แต่พอมาคุยกับพี่อีกคนนึงเขาบอกว่า 98 89 แต่ใจเราเชื่อพี่อีกคนนึงก็เลยไม่ได้ซื้อตาม สรุปออก 98 จริงๆ
    งวดที่สามฝันเห็น สมเด็จพุฒาจารย์โตกับช้างเผือก ตั้งใจเลยนะว่าต้องถูกแน่ๆ ซื้อ 966 คิดว่าถูกใช่ไหมค่ะ ไม่ถูกค่ะ เพราะไม่ได้ตัดเล่น 69
    มาวันนี้ ฝันเมื่อตอนเช้ามืดค่ะวันศุกร์
    ฝันว่าที่บ้านอยู่กับพ่อและแม่มีลูกสาวอยู่ด้วย ฝันว่าที่บ้านเลี้ยงจระเข้ไว้ในบ่อ แต่จู่ มันก็ขุดดินมาจากข้างใต้มาโผล่ในบ้านค่ะ มีกันสามตัว ทั้งตัวเล็กและตัวใหญ่ ในฝันนั้นเห็นลิงด้วยนะค่ะ
    รบกวนท่านผู้รู้ช่วยทำนายด้วยนะค่ะ
    ใจคอไม่ดีเลยเพราะเค้าว่าฝันเห็นจระเข้มักจะไม่ดีค่ะ
    ช่วงนี้ก็หมั่นไหว้พระสวดมนตร์อยุ่เป็นประจำค่ะ แต่ไม่มีโยนิโสมนสิการเลย ประมาณว่าคิดเองไม่ได้อ่ะค่ะ รบกวนผุ้รู้ชี้แนะด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

4. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    ต้องขออภัย​ด้วยคะ​ พี่คะฝากลบรีข้อความหนูด้วยคะ

5. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ----เมื่อกล่าวโดย กรรม ในศาสนาพุทธ ความบังเอิญ ไม่มี--------

การกระทำ ทุกอย่างย่อมมีผล เราเรียกผลนั้นว่า วิบาก สิ่งใดจะเกิดได้ ต้องมีเหตุปัจจัยประชุมพร้อม กรรมจึงสามารถส่งผลหรือให้วิบากได้ ไม่มีโชคลาภเกิดขึ้นได้โดยไม่อาศัยบุญ กรรม โชคลาภ ไม่สามารถจะเกิดขึ้นลอย ๆ หรือบังเอิญ โดยไม่มีเหตุปัจจัย ทุกปัญหาเกิดขึ้นอย่างมีสาเหตุทั้งนั้น กิ่งไม้ตกใส่หัว ฟ้าผ่าหัวหมา ล้วนเกิดจากกรรม เหมือนใครกินคนนั้นก็อิ่ม คนอื่นอื่มแทนไม่ได้ เกลือ..เค็มเหมือนกันหมด ไทย ฝรัง ลาว แขก กินในที่ลับ ที่แจ้งก็เค็ม ดุจกัน เกลืออย่างไร กรรมก็อย่างนั้น ทุกชาติศาสนา

ผู้ที่ไม่เคยทำบุญไว้แต่ชาติก่อน ความสมหวังแห่งผู้นั้นไม่มี
    ย่อมคลาดแคล้วแห่งสมบัติหลายประการ ทำนาข้าวตาย ค้าขายขาดทุน
    หาคนค้ำจุนไม่ค่อยได้ คนนั้นป่วยไข้ไปหาหมอก็ขัดข้อง รักษาไม่ได้
    ให้ตกอับทุกหน้าที่ ตกลงคนนั้นต้องกอดเข่าเจ่าจุก
    เพราะไม่ได้ทำบุญไว้แต่ชาติปางก่อน ไม่ชวนให้คนอื่นเมตตา...

ความบังเอิญไม่มีในโลก ทุกสิ่งถูกลิขิตจากกรรมทั้งกุศลและอกุศลที่สัตว์โลกได้กระทำไว้ทั้งในอดีตและปัจจุบัน ขึ้นอยู่กับว่ากรรมอันไหนจะส่งผลก่อนกัน การที่จะมีโชคลาภนั้น ต้องทำบุญด้วยความบังเอิญ ประมาณว่าขับรถไปเจอวัดที่กำลังก่อสร้างโบสถ์ วิหาร พระประธาน ฯ แล้วเรามีใจคิดที่จะทำ ก็แวะเข้าไปทำบุญเลย เวลาที่บุญจะตอบแทนก็จะมาในรูปของลาภลอย

6. aegmanmu

"โชคลาภ,หวยเกิดจาก"

คนที่ถูกหวย คือคนที่ชอบทำทาน ทำเท่าไหร่ก็ได้เท่าที่มี คือ อยากทำ พอทำแล้วก็อธิฐานขอให้บุญส่งผลให้ในชาติปัจจุบัน แต่ทางที่ดีเราควรนำเงินที่มีค่อยๆ นำไปลงทุน ที่ให้ดอกให้ผลงอกเงย ถึงอาจจะใช้เวลานาน แต่นั้นมันกลายเป็นการฝึกเราให้อดทน เพื่อรอเวลาดอกผลมันส่ง จริงๆทำบุญก็เหมือนปลูกต้นไม้ ปลูกเยอะๆ ทำบุญเยอะๆ คอยดูแลบ่อยๆ ค่อยๆเลี้ยงมันไป มันยังไม่โตเต็มที่จนออกผล ออกดอก เราไปตัดไม้มันมาละ ผลที่ได้แค่ไม้ชิ้นเล็กๆ (เปรียบดังเราไปขอจากพวกสิ่งที่มองไม่เห็น ดลบันดาลให้ แท้ที่จริงพวกนี้ก็ไปตัดไม้ที่เราปลูกเอามาให้เรานั่นแหละ) สู้อดทนรอ หมั่นพรวนดินรถน้ำให้มันเติบโต จนมันออกดอกออกผล ถึงมันจะนานหลายปี แต่เมื่อมันออกผล เราก็จะได้กินตลอด เหมือนกับที่คนหลายๆคนในสังคม มัวแต่อิจฉาพวกเศรษฐีทั้งหลาย ที่ทำไม ทำอะไรก็เป็นเงินเป็นทองไปตลอด แต่อย่าลืม ต้องหมั่นปลูกเพิ่ม ปลูกทดแทนเสมอ(หมั่นทำบุญทำทานไปเรื่อยๆถ้ามีโอกาส แล้วอธิฐานขอให้ส่งผลในชาตินี้เลย) เพราะต้นไหนออกผล มันก็มีแก่ แล้วก็ตายไป (ผลส่งผลให้หมดแล้ว) ก็ปลูกทดแทนไปเรื่อยๆ จะได้เก็บกินไปตลอด
    ....................... คนไทยนี่ เป็นพวกชอบขอ ไม่ชอบทำ..........

7. aegmanmu

---สลากกินแบ่งรัฐบาล---

คนที่ถูก นั้นเคยทำบุญบริจาคทานมาก่อน อาจจะเป็นชาตินี้หรือชาติไหนๆก็ไม่รู้ บางทีทำบุญเล็กๆน้อยๆโดยไม่อธิฐานว่าให้บุญส่งผลอย่างไร มันก็ส่งผลให้แบบนี้แหละ แต่บางพวกไปขอหวยจาก สิ่งที่มีกำลัง รู้มั้ยว่าเค้าก็เอาบุญเราที่เคยทำ มาส่งผลนั้นแหละ แต่มันเร็วกว่ากำหนด จนอาจทำให้ได้ผลไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย แทนที่จะได้ 14 ล้าน อีก 5 ปี มาเอาปีนี้ได้แค่ 4 ล้าน อะไรประมาณนี้แหละ และบางคนไม่มีบุญด้วย แต่ไปขอ เค้าก็ให้ แต่แลกกับ บางอย่าง เช่นบางคนถูกหวย แต่รถชน บ้างถูกหวย แต่หลังจากนั้นไฟไหม้ โจรปล้น หรือป่วยเป็นมะเร็ง ค่ารักษา หรือค่าเสียหาย มากกว่ามูลค่าที่ได้อีก เพราะฉะนั้น บุญไม่ทำ อย่าหวังได้ลาภ
    ส่วนพินัยกรรม ก็จากบุญกรรมที่เคยทำตั้งแต่ชาติปางก่อน

......สาธุ........

8. aegmanmu

ดวงล้วนๆๆ ใครจะว่ามีเลขเด็ดที่ไหน ก็ตาม ทุกอย่างถูกกำหนดไว้แล้ว ถูกไม่ถูกขึ้นอยู่กับดวงคน หวยไหนที่ว่าแน่ ไม่มีในโลก

9. aegmanmu

เลขวิ่งงวดวันที่ 1 กรกฏาคม 2556

ผมนำเสนอ 0,5 กับ 3 ครับโชคดีครับ ^^ ถ้าถูกก็ทำบุญกันด้วยนะครับ

เพิ่มเติมพอดีได้มาจากคนรู้จัก เป็นทางเลือก 235,335

10. aegmanmu

ตียากเหมือนกันนะเนี่ย

11. aegmanmu

เรียบร้อยแล้วครับ แต่ว่าจะแชร์หรือไม่แชร์ มันก็ไม่ได้ช่วยไรมากนัก เพราะดวงคนจะถูกมันก็ถูก ไม่ถูกก็คือไม่ถูก อนิจจา.......

12. vitcho

vitcho เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2012
    แน่ใจหรอครับ..ที่ว่า หวยไหนที่ว่าแน่ไม่มีในโลกน่ะ....
    หาก ยังไม่เคยเจอของจริง ก็ อย่าเพิ่ง ตัดสินใจ เชื่อนะครับ....

ของจริง มีในโลลกแน่นอน คนไม่เคยเจอผี ก็ ไม่เชื่อว่าผีมีจริง คนไหนเคยเจอผี..พอนึกทีไร ขนลุก ทุกที..อย่า คิดเอาเองนะครับ..ว่าสิ่งที่เราไม่เคยเห็น จะไม่มี..จริง

13. aegmanmu

ผมเคยเห็นครับ แต่ที่บอกว่าไม่มีในโลก ก็แค่ไม่อยากให้เฝ้ารอแต่การเสี่ยงโชค
    เคยมีคนบอกหวยเพื่อนผม แม่นมาก หลายงวด ตรงๆๆแต่เขาก็ป่วย ซึ่งไม่รู้ว่า การบอกความลับสวรรค์ทำให้อายุสั้นหรือไม่ และผมก็ไม่ได้บอกด้วยว่าสิ่งลี้ลับไม่มีจริง
    ถ้ามีใครที่ให้แม่นคนก็แห่กันไป แล้วสุดท้ายคนนั้นก็ต้องบอกหวยตลอด
    โดยมันต้องแลกกับอะไรนั้น มิอาจรู้

และการเอาความลับสวรรค์มาบอกมิใช่เรื่องดีแน่นอน บางทีหวยฝันยังต้องซื้อเพิ่มลดแต้มเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2013
  14. aegmanmu

เมื่อวานฝันว่า ถือบ้านศาลพระภูมิมั้งกล่องสี่เหลี่ยม ข้างในมีลูกแก้ว สวยๆๆมากมาย

มีหีบเล็กๆๆผมเปิดออกมาเป็น รูปหล่อพญานาคสีเงิน และมีีรูปปั้นเทพอะไรไม่รู้แล้วก็หยิบมา
    สรุปผมหยิบพญานาครูปหล่อ รูปปั่นเทพ และลูกแก้ว 3 อย่างออกมา
    และเมื่อเช้าฝันเห็นหญิงท้องแก่ ใกล้คลอดนอนอยู่

15. Satangclub

Satangclub เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    จัดไปท่านเอก ชอบ 3 กับ 5 :cool:

16. annkt

annkt สมาชิกใหม่

28 พฤษภาคม 2013
    เคยฝันเห็นจรเข้เหมือนกันค่ะ ตัวใหญ่มากเข้ามาในบ้าน ผู้รู้บอกว่าท่านเจ้าที่มาให้โชคค่ะ ไม่ต้องกลัวว่าไม่ดีนะคะ ตีเป็นเลข 7 ค่ะ ถ้าถูกทำบุญให้ท่านด้วยนะคะ ขอให้โชคดีทุกท่านค่ะ

17. aegmanmu

ลุยครับท่านตัง 55+

18. aegmanmu

73 37 จัดไป อิอิ

19. aegmanmu

มีคนตีจรเข้ให้แล้ว

ก็ 73 37 ไปเลย อิอิ

20. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    งวดนี้มีเลข๗ไหมเนี่ยสังเกตุจิ้งจกไต่ลงจากเพดานมาร้องอยู่หน้าประตูห้องสองตัว
    วันนี้ไปทำบุญที่วัดกลับมาเจอตัวเงินตัวทองเดินข้ามถนนแต่ตัวเงินตัวทองไม่ใช่เลข๗
    คนงานหญิงฝันเห็นงูใหญ่หน้าบ้านหลังบ้าน
    ตัวเราฝันเห็นเครื่องบินลำเล็กสีแดงบินไปทางขวามือเราแล้วไปชนเข้ากับอีกลำที่ใหญ่กว่ามากมากจนเห็นแค่ตรงที่ชนเป็นเงาๆในฝันว่าตกลงมาแต่คาใจว่าอะไรมันใหญ่ขนาดนั้นลำเล็กเห็นชัดเจนแต่ลำใหญ่ไม่เห็นทั้งลำรู้แต่เป็นเครื่องบินเหมือนกันแต่ใหญ่มากๆๆๆๆเขาไปดูในทำนายฝันฟรีบอกว่าจะมีโชคให้เลขมา๗อีกวันให้เลข๒๔ตกลงอะไรกันแน่ว่ากะไม่ซื้อใต้ดินเพราะซื้อสลากมาเยอะแล้ว