ผลแห่งการภาวนาคาถาเงินล้าน

ในห้อง 'หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 6 กรกฎาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. wan_winny

wan_winny เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าสวดพระคาถาอย่างเดียววันละ 10 จบ แต่ใส่บาตรตอนเช้าไม่ทัน ใส่ได้แค่วันเสาร์กับอาทิตย์ หุหุ

2. UFO99

UFO99 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุด้วยครับ สวดมนต์เป็นยาทา ภาวนาเป็นยากิน ถือศีลได้ทั้งกินทั้งทาสาธุ

3. sudoku2532

sudoku2532 สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2010
    ฤา ฤา อ่านว่า ลา ลา รึปล่าครับ หรือว่า รือ รือ

4. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อก่อนเราสวดวันละ 9 จบค่ะ แล้วตื่นไม่ทันไปใส่บาตรหรอกนะคะแต่ใช้วิธีสวดเสร็จเอาเงินใส่กระปุกออมสินแทนค่ะ แล้วเอาเงินนั้นไปทำบุญ

ถามว่าได้ผลไหม บอกตรงๆ เลยเผื่อคนที่สวดแล้วท้อทำไมไม่เห็นเสียที เราสวดได้ผลค่ะ ได้ผลอย่างไรล่ะ เราเป็นคนใช้เงินเก่งมาก(เมื่อก่อนนะเพื่อนบอกว่าเราใช้เงินเป็นใบไม้)
    พอโตเป็นผู้ใหญ่มากขึ้นก็เริ่มสวดมนต์ นั่งสมาธิ แล้วก็สวดบทคาถาเงินล้านนี้ด้วย ผลของเราก็คือ เงินในกระเป๋าเราจ่ายออกไปเท่าไรทำไมรู้สึกว่ามันยังเต็มกระเป๋าเหมือนเดิมค่ะ

เพื่อนๆ ที่อยากลองสวดลองดูนะคะ ตอนนี้เราไม่ได้สวด 9 จบแล้วแต่จะนึกภาวนาเป็นคาถาเงินล้านค่ะ เช่น นั่งสมาธิ นอน นั่งรถ สวดบ่อยๆมันจะลอยขึ้นมาเองค่ะ ไม่ใช่เงินนะหมายถึงคาถาค่ะ ^^"

ตอนนี้เราก็ไม่รวยแต่ไม่อดค่ะ เวลาเราไม่มีเงินแต่ก็จะมีคนเอาของกินมาให้ตลอด น่าจะขึ้นอยู่กับพื้นดวงเราด้วยพอได้คาถาก็ยิ่งดีค่ะ ขนาดตอนนี้เราไม่มีตังค์ตอนนี้ก็ยังอ้วนท้วนสมบูรณ์เลยค่ะ ^ ^

ปล.ไฟล์ภาพคาถาที่แนบมานี่ จำไม่ได้ว่าเซฟของท่านใดมาถ้าเจ้าของมาเจอต้องขออนุญาตด้วยนะคะ มีประโยชน์มากเลยค่ะเราพริ้นแจกไปหลายคนแล้วค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. jakpong

jakpong เป็นที่รู้จักกันดี

คำว่า "ตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด" หมายความว่าอย่างไร เพราะเห็นมีบอกทุกที่

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุค่ะเฮียปอ...^^...ติงก็อยากทราบเหมือนกันค่ะ

7. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังจะไปนอนผ่านมาเห็นพอดี ^ ^
    ตอบตามที่เราเข้าใจนะคะเพราะทำแต่แบบนี้ ถ้าเป็นแบบของเราจะจบที่ ฤา ฤา แล้วก็จะย้อนขึ้นไปที่สัมปจิตฉามิค่ะ จะไม่ว่านะโมซ้ำอีก (คือ ว่านะโม 3 ครั้งรอบเดียว)

8. thexjeab

thexjeab เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนาสาธุ ครับ สาธุ เงินล้าน เงินล้าน เงินล้าน เงินล้าน เงินล้าน

9. phoch

phoch Active Member

28 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาคับ

ขออนุโมทนาบุญครับ

10. suthipongnuy

suthipongnuy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 มิถุนายน 2008
    หมายถึงทั้งหมดครับ ตั้งนะโม 3 จบ แล้วก็ท่องตัวคาถา ตั้งแต่ สัมปจิตฉามิ ... จนถึง เพ็งๆพาๆหาๆฤาๆ จบที่ 2 ก็เริ่มที่ สัมปจิตฉามิ เลย ไม่ต้องตั้งนะโมอีกครับ

ที่บอกว่าตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด ก็เพราะว่าอาจมีบางท่าน ท่องเฉพาะบางส่วน

11. เอทัศน์

เอทัศน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวนะคะ..มีผู้รู้แนะนำให้ท่องคาถาเพราะมีปัญหาเรื่องเงิน และก็เริ่มขายอาหารเล็กๆน้อยๆค่ะ พอภาวนาแล้วก็ขายหมดทุกวันนะคะ...มีเหลือก็นิดหน่อยเอาไว้กินเองค่ะ..ภาวนาเถิดค่ะ..เงินๆทองๆที่ติดๆขัดๆก็คล่องตัวมากขึ้นค่ะ..

12. RMX

RMX เป็นที่รู้จักกันดี

มายืนยันอีกเสียงครับ ว่าภาวนาแล้วเห็นผลจริง
    โดยเฉพาะผู้ที่ได้มโนมยิทธิแล้ว หลวงพ่อฤาษีฯท่านสอนให้ปฏิบัติมโนฯแล้วตามด้วยการภาวนาคาถาเงินล้าน จะเห็นผลไวสุดๆครับ

ได้ประโยชน์หลายทางนะครับ
    ทางโลก - การเงิน ความเป็นอยู่ก็คล่องตัวขึ้นกว่าเดิม
    ทางธรรม - ทำเป็นกรรมฐานทั้งพุทธานุสติ ธรรมานุสติ และสังฆานุสติ ได้สบายๆครับ

ทางโลกเราก็สบายใจสบายตัวมากขึ้น ทางธรรมเราก็มีความก้าวหน้ามากขึ้น
    ภาวนาไว้ตลอดดีแน่นอนครับผม

โมทนาุบุญกับทุกๆท่านที่ภาวนาด้วยนะครับ

13. shane9

shane9 เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งรู้มีข้อห้ามบอกคนอื่น
    ผมเคยท่องของหลวงปู่ปาน
    สมัยหนุ่มๆเล่นบอลไม่เคยเสียเลย (การพนันไม่ดีนะครับ)(และไม่เคยทำให้ใครรวย)
    ไปบอกเพื่อน เสียเลยครับ และก็เจ๊งเลื่อยมา 555+
    ถ้ารู้ก่อนจะไม่คุยเลยว่าท่องคาถาแล้วเฮง

14. itipiso

itipiso เป็นที่รู้จักกันดี

เคล็ดการภาวนา พระคาถาเงินล้าน

1.ศีล ต้องบริสุทธิ์
    2.ขณะภาวนาห้ามหวังสิ่งใด ๆ ทั้งสิ้น เพราะเป็นความโลภ จะเป็นตัวตัดผลของคาถาเงินล้าน
    3.ให้ตั้งกำลังใจภาวนาพระคาถาเงินล้านเพราะ เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา เท่านั้น
    4.ภาวนาอย่างน้อยที่สุด วันละ 108 จบ จะเห็นผลภายใน 2 เดือน
    5. แต่ถ้าใช้เป็นคำบริกรรมในการทำสมาธิ ไม่ต้องนับว่ากี่จบ ยิ่งสมาธิลึกเป็นฌานสูง ๆ
    แค่ จบเดียวก็ได้ ...จะเห็นผล ภายใน 7 วัน...(มีพระที่เคยบวชพร้อมกันเป็นตัวอย่างมาแล้วครับ ...ผมเป็นฆราวาสนะครับ)
    6.....ถ้าเกิดผลแล้ว ไม่อวดไม่โม้...แต่พูดบอกยกตัวอย่างเป็นธรรมทานยิ่งดีครับ
    7.ผลของพระคาถาเงินล้าน......
    7.1...การงาน มีคนช่วยให้สำเร็จง่ายไวรวดเร็ว
    7.2...เรื่องอาหารการกิน มีคนนำมาให้ หรือซื้อของ ได้แถมฟรีตลอด
    7.3...ขับรถปลอดไฟแดงเสมอ
    7.4...เจ้านายไม่ด่า เปลี่ยนเป็นชม
    7.5...ทิพจักขุญาณ แจ่มใส
    7.6...เป็นที่รักของคนทั้งหลาย และเพื่อนร่วมงาน
    7.8...ถ้าทำเป็นสมาธิ เป็นฌานจริง เงินจะมาเลยภายใน 7 วัน
    (เมื่อ เมษาที่ผ่านมา ไปถือศีล 8 ที่วัด ทำสมาธิ อยู่ประมาณ 10 วัน
    ก็ภาวนาพระคาถาเงินล้านในสมาธิ ไม่กี่จบ ในระหว่างนั้น มากด ATM เป็นบัตรที่ไม่ได้ใช้มาเป็นปี แต่ อยู่ ๆ ก็มีเงินโอนเข้ามา เกือบ 2 พันบาท )
    7.9...เคยท่องวันละ 600 กว่าจบ ภายใน 9 วัน ชีวิตเปลี่ยนจากทุกข์เหมือนจะฆ่าตัวตาย เพราะมีแต่คนเกลียจ ใส่ร้าย คิดทำลายเราฝ่ายเดียว...กลับกลายเป็นหนังคนละม้วน
    ทั้งหมดกลับมารักสงสารเรา
    7.10...ฝันหวยแม่น มีข้อแม้ว่า ช่วงท่องพระคาถาเงินล้านนั้น เวลานอนก็ภาวนาพระคาถาเงินล้านไปจนหลับด้วย....แล้วถ้าฝัน แล้วรู้ตัวว่าเรากำลังอยู่ในฝัน ไม่ว่าจะฝันเรื่องอะไร...ให้เราเข้าไปถามคนในฝันเลยว่าหวยออกอะไร แล้วเขาจะบอกมา 3 ตัวตรง ๆเลย
    แต่ต้องเป็นฝันที่เรารู้ตัวว่ากำลังฝันนะ คือมีสติในฝันนั้น...แต่ถ้าฝันแล้วไม่รู้ตัวว่ากำลังฝัน
    แม้มีใครบอกว่าหวยออกอะไร ...มันก็ไม่ถูก อาจจะมีแค่ตัวเดียวใน 3 ตัวที่เขาบอกเท่านั้น

8. ฯ ล ฯ

15. magnagiled

magnagiled เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณและอนุโมทนาครับ

และก็ขอบคุณ คุณ บัวผลิหน่อมากๆ
    ได้อ่านเรื่องสมาธิแล้ว รู้สึกว่า ละเอียดและบอกได้ตรงจุด เอามาเทียบกับปัจจุบันได้ชัดเจนมากๆ
    ขอบพระคุณครับ ได้อ่านแล้วก็รู้สึกตัวแล้วก็อยากจะตั้งใจปฏิบัติให้มากกว่านี้

16. เจตนา

เจตนา เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    อนุโมทนาสาธุครับ...

17. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นบางที่ก็จะเริ่มด้วย "สัมปจิตฉามิ" บางที่เริ่มที่ "นาสังสิโม"
    ฟังเทปสวดคาถาเงินล้านของวัดท่าซุง เสียงสวดในเทปก็เริ่มที่ "นาสังสิโม"
    ท่านใดพอจะทราบที่มาที่ไปหรือสาเหตุของความแตกต่างนี้ไม๊ครับ

ทุกวันนี้สวดเริ่มที่ "สัมปจิตฉามิ" เอาเยอะไว้ก่อนครับ อิอิ

18. itipiso

itipiso เป็นที่รู้จักกันดี

สัมปจิตฉามิ เป็นคาถาอภิญญา ปัดอุปสรรค สะท้อนคุณไสย
    ท่อง ขึ้นต้น และ ตอนท้าย ดีแล้วครับ ทำให้คาถาขลังขึ้นครับ

19. shela

shela เป็นที่รู้จักกันดี

เราท่องวันละ 200 จบเป็นอย่างน้อยต่อวันค่ะ ตอนนี้ท่องจนเป็นลมหายใจแล้ว หยุดพูดก็ท่องในใจเลยค่ะ เหมือนเปิดเทปเล่นไปเรื่อยๆอย่างนั้นจริงๆค่ะ ทึ่งในตัวเองเหมือนกันนะคะ (ไม่ได้ชมตัวเองว่าเก่งนะคะ แต่ดีใจที่จิตเราท่องตลอดค่ะ) ตอนนี้ขับรถไม่เปิดเพลงฟังแล้ว ท่องพระคาถาอย่างเดียวตลอดทางเลย ไม่ค่อยคุยเรื่อยเปื่อยกับชาวบ้านแล้วค่ะ

20. suthipongnuy

suthipongnuy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 มิถุนายน 2008
    ขอยืนยันอีกครั้งว่า ท่องคาถาเงินล้านแล้ว ได้ผลจริงๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้