ผีบ้านร้างเขาแหลม

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย yanjai_makmy, 9 กุมภาพันธ์ 2018.

1. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ก่อนที่จะได้จากเมืองกาญ..ก็มีเรื่องของรุ่นน้องมาเล่าให้ฟังกันเรื่องพึ่งเกิดไปไม่กี่วันนี้เอง รุ่นน้องที่ว่านี้เป็นครูฝึก รด. เป็นนายทหารอยู่ที่เมืองกาญนี่แหละ ตอนกลางวันนอนเปลผีก็มาแกว่งเปล จะเข้าอีก(อาการคงเหมือนตัวชาๆ) เขาบอกว่าสวดมนต์เลยตื่นอาการเหมือนฝันแต่ไม่ใช่ฝันเพราะตื่นมาเปลก็ยังแกว่งอยู่ กลางคืนมาโดนอีกคราวนี้มาทับอกเลยเป็นผู้หญิง(เขาว่างั้นนะ)มันก็คงเห็นชัดมากนั่นแหละแล้วเขาร้องโวยวายรุ่นพี่เขาเลยมาปลุกให้ตื่น บ้านที่ไปนอนพักนั้นเป็นบ้านร้าง ที่เขาแหลม จ.กาญจนบุรี สรุปกลางวันก็โดนกลางคืนก็โดนอีกมันเลยไปยิงปืน(คงยิงขุ่นผีละมั้ง) สวดมนต์ก็สวดแล้วนะแผนเมตตาก็แผ่ 555 พอดีเขาไลน์มาขอของดีจากรุ่นน้องอีกคนน่ะ เอาสั้นๆได้ใจความพอ
    อีกเรื่องแถมๆ ผมไปกินเหล้างานวันเกิดน้องที่ทำงานบ้านเขาก็จะอยู่ในหลืบหน่อยไปแถวๆตีนเขาไม่แน่ใจว่าเขาอะไรเพราะเมืองกาญเขาค่อนข้างเยอะ ไฮไลท์มันอยู่ที่ตอนขากลับเพราะว่าผมเปิด GPS นำทางกลับตอนดูจุดหมายมันก็ถูกอยู่นะแต่วิ่งๆไป GPS พาไปงานศพซะงั้นเข้าไปในวัดเลยพอไปถึง GPS หายไปดื้อๆ(ทางที่ไปตรงข้ามกับจุดหมายตอนแรกเลย) 555 กวน..มาก หลงอยู่ 3 รอบน่ะคืนนั้นกว่าจะกลับถึงห้อง
    มีอีกหน่อยแถมอีกเหตุการณ์ต่อเนื่อง หลังจากงานวันเกิดน้องคนนี้ก็มีงานศพพ่อของรุ่นพี่ GPS อีกละพาเข้าไปในป่าอ้อยแล้วก็พาผมไปอยู่ตรง 3 แยกกลางป่าอ้อย กวน..มาก คือมืดๆอยู่คนเดียวแล้วยังบอกเราอีกนะว่ามาถึงแล้วเดือนมืดอีกก็แปลกๆพอเปิด GPS อีกรอบก็อันเดิมแต่อีกตั้งไกลกว่าจะถึงบ้านงานแต่ไฮไลท์คือมันอยู่คนละทาง 555 กับ GPS นี่ 2 ครั้งเข้าไปละเดือนนี้ แล้วก็เป็นเหตุการณ์เกี่ยวกับงงานศพทั้ง 2 ครั้งเลย สำหรับผมก็ไม่ค่อยแปลกเท่าไหร่เพราะโดนบ่อยๆไม่ใช่ว่าเราปักหมุดผิดนะแต่จะเป็นเฉพาะแถวๆป่าๆหน่อยคลื่นโทรศัพท์ก็เต็ม ถามว่ากลัวไหมมันไม่มีอารมณ์นั้นเลยมีแต่อารมณ์โมโหล้วนๆถ้าผีมาจ๊ะเอ๋ตอนนั้นก็คงจบไม่สวยแน่ๆผีก็ผีเถอะ 555

2. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    555++ โดนหลอกซะเวียนหัว จะผีรึGPS อันนี้ละไว้เหมือนกันค่ะ

แต่ปัญหาGps มันจะเป็นแบบนี้ละคะ แบบว่าช่วงสัญญาณมันขึ้นกับ สภาพดินฟ้าอากาศด้วย บางทีเจอต้นไม้ริมถนนที่ต้นสูงๆ สัญญาณก็ขาดหาย รึ โดดได้ นี่ไม่รวมเมฆบนฟ้า และความเร็วในการอ่านนะคะ จากประสบการณ์คนอ่านGPS ค่ะ(ตรวจสอบรถมันทุกน้ำมัน) ข่าวหลายๆข่าวก็เคยลงที่ว่าพาไปจนถึงทางลงน้ำ พาไปคนละฝั่งของที่จะไปไรงี้อะค่ะ บางแห่งMap ยังไม่มีเลยต้องปักหมุนเอา เลยไม่เคยไว้ใจGpsเลยค่ะ ไปไหนอาศัยค้นหา ถาม ตรวจเส้นทางก่อนเดินทางเอาค่ะ 555