ผีมีจริง ผมเชื่อ ลองมาอ่านดู

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ไอ้ใบ้, 12 พฤษภาคม 2005.

1. จอมจักราณีย์

จอมจักราณีย์ บุคคลทั่วไป

เออ... ยายมีปัญญาอ่านพลังจิตดอทคอมได้นี่นับว่าเจ๋งแร้วย่ะ คือ สมาธิสัื่นเลยม่ายชอบอ่านนวนิยาย แค่ตามเพื่อนต่างมิติไปก้อเพี้ยนแร้ว ทำให้อยากย้อนมิติไปอีกง่ะ ไปด้วยกันม๊าพ่อจอมจักรา?!!!

2. แงซาย จอมจักรา

แงซาย จอมจักรา บุคคลทั่วไป

ทุกวันนี้ก็เพี้ยน อยู่แล้วยาย พอมารู้จักยายเนี่ย มิติลี้ลับอะไรก็ไม่รู้ตามมาเป็นพรวน แต่ก็ดีนะ ถ้าเรารู้ในสิ่งแบบนี้ ผมว่าก็ดีเหมือนกัน เรามองโลกในแง่ดี มันก็ดี ทุกอย่างอยู่ที่มุมมองของเรา อย่างน้อย ท่านๆที่ตามมาอ่านน่าจะสนุกไปด้วย อะ ครับยาย คืนนี้ให้ฝันดี พรุ่งนี้ให้ฝันเด่น นะยายนะ

3. Devil100%

Devil100% บุคคลทั่วไป

แหม...ชวนยายฝันถึงฝันดีฝันเด่นได้งัยย่ะ!!! เมียๆเค้าจะหกอกตายน่ะดิ๊?!!! ขนาดฝันถึงนาคาหนุ่ม or แม่ทัพกรุงเก่ายังต้องแอบฝันเร้ย ฝันโจ่งครึ้ม... นรกจากินอาย่ะ!!!

4. ผมเอง

ผมเอง บุคคลทั่วไป

ไปก่อนนะยาย จะรีบไปขึ้นเงินหวย ให้เด็กหน้าตาแย่ แล้วยังยากจนง่ะยาย " โคแก่กับเถ้าวัลย์เหี่ยว " มันจะรอดมั้ยน้อ5555 ไปแล้วจ๊ะ

5. นางใน(ฝัน!)

นางใน(ฝัน!) บุคคลทั่วไป

ไปเผลอหลับพักตาประเดี๋ยวเดียว ตื่นมาไหง๋หายไปหนัยโม๊ดอ่ะเนี่ย เออ แค่เผลองีบปางตายสามสี่ชั่วโมงเองจ้า ถ้าไม่พยายามลุกขึ้นคงตื่นพรุ่งนี้ง่ะ ก้ออยากให้ฝันดี ฝันเด่นยังไงจ๊ะ อิอิ วัยกำลังกินกำลังนอนด้วยหล่ะ ใกล้แระ ใกล้นอนกินแระ คือคนป้อนข้างๆเรานอนอ้าปากพะงาบๆให้คนป้อนงั้ย !!!555...

6. ซิ......

ซิ...... บุคคลทั่วไป

อ้าว งั้นนี่ก็ไม่ใช่ แงซายจากห้องดนตรีสิเนี่ย ชื่อมันพ้องกันเลยสับสน

อ่า ยายพฤติกรรมผีตนนั้นมันดูขัดกันยังไงก็ไม่รู้นะ ตอนลอบขึ้นมาบนเตียงยังหัวเราะคิกคักอยู่เลย แต่พอยายมองเห็นหน้าเค้า บอกว่าสายตาเค้าเศร้าๆ เอ๊ะ ก่อนหน้านี้ยังคิกคักอยู่เลยนี่นา หรือว่าเศร้าเพราะยายไม่ยอมหว่า อิอิอิ แถมมีบอกด้วยว่ามาดี อืม การทีแอบมานอนข้างๆ แล้วมาขอ..อะไรเนี่ย เค้าเรียกว่ามาดี เหยอ

7. ใครเอ๋ย

ใครเอ๋ย บุคคลทั่วไป

ดีใจจังมีแต่คนเป็นห่วงคุณยายที่รัก ไม่ต้องห่วงยายหรอกครับ ยายอายุมากแล้ว คงไม่ถูกหลอกตอนแก่หรอกครับ แต่ถ้ายายจะหลอกคนอื่น ไม่แน่ครับ ผมไม่เคยเค้าห้องดนตรี ถ้าจะเข้าก็ต่อเมื่อมีคนบอกให้เข้า ส่วนแงซาย อาจจะซ้ำก็ได้ ผมไม่ทราบ โถประวัติผมออกจะใสซื่อจะตาย มีอะไรก็บอกหมดแหละครับ ไปแล้ว ลูกค้ามา

8. ซิ..

ซิ.. บุคคลทั่วไป

คับ สวัสดีคับคุณใครเอ๋ย ก็ห่วงยายกลัวจะโดนผีหลอก....แล้วทิ้งไปอ่ะคับ อิอิ ส่วนผมนั้นก็ออกจะใสซื่อเหมือนกันคับ ถึงโดนหลอกก็ยังไม่รู้ตัวว่าโดนหลอก

ส่วนเรื่องชื่อซ้ำไม่เป็นไรหรอกคับ ก็ไม่รู้นินะว่ามีใครใช้ชื่ออะไรแล้วมั่ง ไม่ช่ายเรื่องใหญ่

9. ใครเอ่ย

ใครเอ่ย บุคคลทั่วไป

ขอบคุณครับที่เตือน ผมจะได้ระวังตัวให้มากๆ ต้องขอโทษด้วยนะครับ หากเขียนขอ้ความใดผิดพลาดไป แค่นี้นะครับ

10. Yai Na Ja!

Yai Na Ja! บุคคลทั่วไป

ซิปจ๋า...ผีหนุ่มนักเรียนอกทายาทนายทหารยศหย่ายมากท่านหนึ่งน่ะค่ะ ที่ตาเค้าเศร้าเพราะวิญญาณเค้ายังสับสนยังติดกับห้องที่เค้าตาย เพราะเค้าเพิ่งกลับจากนอก แล้วมาพักเพื่อเที่ยวชายหาดแต่เล่นยาเสพติดฉีดเข้าเส้นเกินขนาด ช๊ากแหง๊กๆๆคาเตียงเลยค่ะ!... แฟนสาวเค้าไม่ตาย...

ยายพอทราบเรื่องจากวันโกนอีกหลายวันต่อจากคืนนั้นที่เค้ามาหาอีก ก้อถามคนในโรงแรมและพลิกที่นอนเห็นกองเลือดเป็นคราบติดเลยค่ะ เจ้าของโรงแรมเป็นมุสลิมไม่ยอมให้ทางบ้านเค้าเอาพระสงฆ์มาทำพิธีเชิญวิญญาณไปฟังธรรม เค้าเลยล่องลอยในห้องนั้น ยังไม่ถึงคราตายด้วยมันเลยก้ำกึ่งระหว่างจริตคนกับจริตผีดิบ

เวลายายไปข้างนอกจะเรียกเค้าแฝงไปด้วย คือยายเรียนวิธีเรียกเพื่อนต่างมิติมาจากบรรพบุรุษ ยายจะพาเค้าไปวัดทำบุญ และติดต่อครอบครัวเค้าตลอดจนพ่อเค้ารักยายเหมือนรักเค้า ยายคลุกคลีกับมิติของเค้าสามเดือนจนยายต้องบวชชีพรามห์เพื่อเค้า เค้าน่ารักมากจนไม่อยากเสียเค้าไป ...

อิอิ... น้านแอบอมยิ้ม?... คิดลึกกันล่ะิดิ๊!!! โห... ผีก้อมีจรรยาบรรณสุภาพบุรุษนะยะ... ไม่ตามืดตามัวมาหาที่ลงกับยายหร๊อก จ๋วยก้อม่ายจ๋วย!!! ผีกล้าเอาเป็นเมียนี่ก้อนับว่าบุญโขแระ ใช่ป๊ะพ่อใครเอ่ย อิอิ...

11. ซิป

ซิป บุคคลทั่วไป

อ่า ผมไม่ได้ตั้งใจที่จะเขียนตักเตือนอะไรเลยนะครับ แค่จะบอกว่าชื่อสมาชิกในนี้มีเยอะแยะ หากจะบังเอิญใช้ชื่อไปซ้ำใครบ้างก็ไม่เป็นไรหรอก ก็เราไม่รู้ว่าใครใช้ชื่ออะไรไปแล้วนี่ครับ ถ้าอ่านที่ผมเขียนแล้วรู้สึกติดใจอะไรต้องขอโทษด้วยนะครับ อาจจะเพราะเขียนไม่ดี

12. k.b.

k.b. บุคคลทั่วไป

ดีใจครับ ต่างคนต่างให้เกียรติกัน นี่แหละครับที่เคยบอกว่า เราต้องเป็น พรหมในร่างมนุษย์ให้มากที่สุด อะครับ

13. ซิป

ซิป บุคคลทั่วไป

อ่า ผมพอเข้าใจล่ะ ผมเขียนไปว่าโดนหลอกก็ไม่รู้ตัว คุณคงจะคิดไปว่าผมรู้สึกว่าโดนหลอกว่าคุณเป็นแงซายจากห้องมิวสิค อ่า จริงๆไม่ได้คิดอะไรเลยนะ แล้วที่พิมพ์ไปก็ไม่ได้รู้สึกว่าโดนหลอกอะไรหรอก ก็เข้าใจว่าเป็นแค่เรื่องความเข้าใจผิดกันธรรมดาๆ

14. Devil_Bitch

Devil_Bitch บุคคลทั่วไป

พี่เค้าเป็นคนคิดมากน่ะพ่อเอก?.. เค้ากลัวพวกเราชาวแก๊งค์ตามยายมองเค้าในทางมาเจ๊าะแจ๊ะยายเกินควรหรือเปล่า ยายบอกเค้าว่าอย่าคิดเกินสิ ทุกคนคือเพื่อนคือพี่น้องกันนะ เราอย่าถือสาสิ บางทีมีหยอกเย้ากันบ้างอาจเว่อร์หรือมองเหมือนเกินเลยบ้างแต่ในส่วนลึกไม่มีใครขวางใครนะใช่ไหม เรารักกันจะตายไป๊ ใช่ป๊ะ อิอิ...

15. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    แหม...นึกว่าจะมีฉากเลิฟซีนระหว่างยายกับผีซะแล้ว......เสียดายจัง.... แต่จะว่าไปไอ้ฉากอย่างว่าระหว่างคนกับผีเนี่ย...ผมก็เคยได้ยินได้ฟัง
    และได้อ่านมาบ้างนะ....มันมีจริงๆ นะ...ตอนแรกก็ไม่อยากเชื่อว่า
    ผีจะมาสัมผัสคนได้ เพราะมันต่างมิติกัน..แต่พอมาเจอกับเพื่อนผู้หญิง
    ที่สนิทกันมากถึงสองคน..และเคยอ่านเจอในหนังสือเล่มหนึ่งจำไม่ได้
    ว่าชื่ออะไรเป็นเรื่องเล่าของผู้หญิงคนหนึ่งที่ถูกผีข่มขืน..เธอถูกข่มขืนอยู่
    นานเหมือนกัน ในที่สุดทนไม่ได้ จึงไปหาคนมาช่วย....เรื่อง
    เป็นยังไงต่อจำไม่ได้ซะแล้ว...เพราะอ่านมานานมากแล้วละ
    แต่ก็พอจะเป็นข้อคิดได้ว่า เรื่องทำนองนี้มีจริงนะ....

16. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเจอผีสาวล่ะสิคะคุณธรรมศักดิ์ คือบางทีมันคือการย้อนมิติภพซ้อนภพกับคนเคยร่วมกรรมเรามาค่ะ ...พอสื่อย้อนไปได้ค่ะ...

17. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    5555....เกลียดนักคนรู้ทันเนี่ย.... ว่าที่จริงก็มีนะผีผู้หญิงน่ะ...นางตานีไงครับ เคยได้ยินได้ฟังเกี่ยวกับเรื่องนางตานีสมสู่กับ
    มนุษย์ผู้ชายบ่อยๆ นะ ละครทีวีก็นำมาแสดงหลายครั้ง แต่ไม่รู้ว่าความจริงจะเป็นอย่างนั้นหรือเปล่า...เวลาเดินผ่านดงกล้วย
    ตานีก็รู้สึกหวาดๆ อยู่เหมือนกัน...แต่ถ้ามาให้เจอแบบสวยๆ ละก้อ...คงจะดีไม่น้อยนะ...

ขอแก้ความเข้าใจเรื่องชื่อสักนิดนะครับ ผมชื่อ "ตั้ม" ครับ แต่ที่ใช้ Tamsak ก็มาจาก
    คำเรียกเล่นๆ ว่า "ตั้มศักดิ์" น่ะครับ หลายคนจึงเข้าใจผิดว่าผมชื่อ "ธรรมศักดิ์" ครั้งต่อ
    ไปเรียกขานผมว่า "ตั้ม" ก็ได้ครับ ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2005
  18. ใครเอ่ย

ใครเอ่ย บุคคลทั่วไป

คุณได้ของดีไปแล้ว คุณจะกลัวผีอีกเหรอครับคุณตั้ม ?

19. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

บรื่อ!...ผีหลอกกลางวัน จ๊ากส์ ...กัวผีจับ...ไปก่อนน๊า!!! ผีตนนี้ชอบแฝง วันนี้คอมยังไม่เสร็จอีกเหรอพ่อผีตาคม?!!!(b-ahh)

คุณตั้มศักดิ์หน้าตาและหุ่นคล้ายเพื่อนยายที่ย้ายไปบอสตันค่ะ ...เพื่อนยายคนระยองฮิจ้า!!!

20. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าแล้วต้องดีใจเหมือนกระดี่ได้น้ำ ออนไลน์ยังใช้ไม่ได้ครับยาย เนี่ยปิดร้านเร็ว แล้วมาใช้คอมร้านจ๊ะ คิดถึงนะ ผมมีเวลาไม่มาก สบายดีนะ มาทักทายเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ญาติๆ ครับ