ผีในโรงงาน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย yanjai_makmy, 28 มกราคม 2018.

1. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ในโรงงาน(โรงที่ผมอยู่ประจำ) มักจะมีอะไรแปลกๆให้ตื่นเต้นอยู่เสมอๆโดยเฉพาะเวลาที่อยู่คนเดียวโรงงานเป็นตึก 4 ชั้น เหตุการณ์มีอยู่ว่า กำลังแต่งตัวเข้าโรงงานยืนอยู่หน้าประตู(แบบล็อกไฟฟ้า)จะต้องแสกนนิ้วเข้าเท่านั้นประตูถึงจะเปิด แต่บางทีมันก็เปิดออกมาเองเหมือนมีคนเปิดและไม่มีเสียงดังเหมือนกรณีที่มีคนแสกนนิ้วเข้าปกติถ้าเราแสกนนิ้วมันก็จะแค่ดีดออกนิดหน่อยแต่นี่มันเปิดออกมาเลยแล้วก็ปิดเองเล่นเอาผมยืนงงไปตั้งนาน เพราะตรงนั้นมันไม่มีอะไรนอกจากศาลจีนที่อยู่เยื้องประตูพอดี ชั้นอื่นๆก็มีเหมือนกันบางทีเดินตรวจเครื่องจักรคนเดียวบางห้องปิดไฟหมดแต่มีเสียงเหมือนคนทำงานหรือเคาะประตูบ่อยๆ บางทีไฟก็ติดๆดับๆตรงที่เรากำลังเดินไปพอเดินผ่านมันก็ติดปกติซะงั้น ถามว่ากลัวไหมก็ไม่หรอกนะแต่บางทีมันก็ตกใจอยู่เหมือนกัน 555 ปกติโรงนี้ก็จะเจอกันบ่อยช่างที่ขึ้นไปทำงานไม่มีใครที่ไม่เคยโดน ไปตรงไหนก็ได้แต่กลางคืนไม่อยากขึ้นแค่ลิฟเท่านั้นแหละ 555 ลิฟสินค้านอกจากช้าแล้วยังวังเวงมากๆเพราะต้องผ่านคลังที่เรามองเห็นข้าในแต่ไม่ได้เปิดไฟ หวิวๆๆๆ ใครมีประสบการณ์กับที่ทำงานเอาเล่าสู่กันฟังมั่ง

2. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    นานๆจะมาเล่าซักทีนะคะ เล่าบ่อยๆนะ