ผี..มา XXX กับเราได้มั้ยคะ?

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย CartoonNetwork, 5 ธันวาคม 2017.

1. CartoonNetwork

CartoonNetwork สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะมีเรื่องนึงที่ตูนติดอยู่ในใจ
    เป็นไปได้มั้ยคะหรือว่า..เป็นที่จิตเราปรุงแต่งจินตนาการขึ้นมาเอง

ครั้งแรกตอนเรียน ม.ปลาย อายุสัก 15-16 ปี ฝันกึ่งหลับกึ่งตื่น
    หลับไปตอนหัวค่ำแต่ก็รู้สึกตัวแบบเคลิ้มๆ จะหลับก็ยังไม่สนิทเพราะยังไม่ดึกมาก
    ในฝันก็เหมือนเรานอนอยู่ นอนหงายเห็นตัวเองเห็นปลายเท้า
    แล้วก็มีสัมผัสลูบตรงขาอ่อน จับหน้าอก ล้วงตรงช่วงล่าง

ตูนจะกึ่งๆหลับก็ไม่เชิงตื่นก็ไม่ใช่ แล้วก็ไม่ได้หายใจไม่ออกแบบผีอำ
    สามารถขยับได้แต่ออกแรงไม่ได้ ในฝันจบแค่ภายนอกไม่ได้ถึงขั้น xxx
    แล้วก็รู้สึกตัวตื่นขึ้นมาอีกทีกลางดึก ช่วงล่างก็จะเปียก

ก็สรุปกับตัวเองว่าน่าจะเป็นฝันเปียกตามวิชาสุขศึกษา
    จะเกิดขึ้นไม่บ่อยค่ะ ประมาณเดือนละ 1-2 ครั้ง แล้วก็ไม่นาน
    เพราะว่าต่อมาก็ย้ายที่อยู่

มาช่วงเรียนมหาลัยย้ายมาอยู่หอก็ฝันอีก
    คราวนี้ก็แบบเดิมค่ะ แต่จะนานๆครั้ง
    มาช่วงทำงานหนักกว่าเดิม ฝันถึงขั้น xxx เลยด้วย
    ในฝันอาการจะเหมือนเดิมคือกึ่งๆรู้ตัวกึ่งๆหลับ
    แล้วก็ไม่ได้อึดอัดแบบหายใจไม่ออก
    ความรู้สึกตูนคือจะเป็นคนเดิม
    คือตอนช่วงทำงานนะคะ ตอนช่วง ม.ปลายจะจำไม่ค่อยได้

ตูนเองก็ไม่รู้ว่าจิตคิดไปเองหรืออาจจะเป็นจริง
    หรือว่าตัวเราหมกมุ่น 555 (มุกนะคะ)

ตูนไม่ได้ใส่สร้อยคอเพราะว่าแพ้ แต่ในห้องก็จะมีหิ้งพระเล็กๆ
    ส่วนตัวก็ไม่กล้าถามเพื่อนๆหรือใครๆ
    ตอนนี้ไม่แน่ใจว่า เหตุการณ์แบบนี้มีจริงหรือเปล่า?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2017
  2. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

มีส่วนเป็นไปได้ เคยได้อ่านมาเหมือนกันในกรณีนี้

3. TheKunKeng

TheKunKeng เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยมีประสบการณ์นี้เหมือนกันอะครับ ผีXXX (ไม่ใช่ผีวินดีเซลนะ) ก็ XXX 18+ แบบคุณ จขกท. นั่นแหละครับ

มาบ่อยช่วง 5-6 ปีมานี้ แต่พอมา ช่วง 2-3 เดือนนี้ไม่ค่อยมาละครับ สงสัยแผนผมคงได้ผลอะ คือ ผมก็จะมีสวดมนต์+ทำบุญตามปรกติ แต่จะพยายามไม่ไปคิดถึงมันหรือเรื่องนี้อีกอะนะ แต่ถ้าตอนไหนคิดก็จะ เกลียดผีพวกนั้นไปเลย สงสัยมันก็คงเบื่อรำคาญผมแล้วล่ะมั้ง ..อิอิ
    :D

4. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    สงสัย จขกท. หมกมุ่นมั๊ง ระวังโทต๊องเด้อ หาถุงยางทิพย์ใส่บ้าง (แซวเล่น 55)

อาจไม่ได้เป็นผีก็ได้ครับ (ผี ก็คือวิญญาณมนุษย์)

บางทีก็อาจเป็นพวกนักถอดจิตครับ

ว่างๆ ไปอ่านที่เว็บนี้ ประสบการณ์เจอนักถอดจิต
    goo.gl/mFYq91

สวดคาถาที่เด่นๆ หรือเขาว่าศักดิ์สิทธิ์ ช่วยได้บ้าง ไม่ได้บ้าง

แต่การสวมแหวนที่ปลุกเสกโดยลพ.วิชัย เขมิโย กันได้แน่นอน

อีกอย่าง ก็คือ เป็นเจ้าเข้าเจ้าของ หรือ เทพเทวดานางฟ้าเจ้าของ ที่มาประกบคนๆ นั้น อดีตอาจเคยเป็นคู่กัน ชาติปัจจุบันคนหนึ่งมาเกิดแล้ว แต่อีกคนเป็นวิญญาณทิพย์ที่มีฤทธิ์อำนาจ บางครั้งท่านก็มาประกบคู่ในอดีต เพื่อแสดงว่า คนๆ นี้เป็นคนของเขา ส่วนจะมีไรกัน หากใครเคยอ่านนิยายศักดิ์สิทธิ์ เรื่องเร้นลับ ก็คงจะพอรู้บ้าง เรื่องแบบนี้ก็มีอยู่จริง เมื่อวิญญาณทิพย์/นักถอดจิตมีไรกะมนุษย์(ที่มีกายหยาบ) ก็เสร็จสมแบบความฝัน แต่ไม่ท้องครับ

ครูบาอาจารย์ที่เก่งๆ ท่านกำหนดจิตดูแป๊บเดียวก็รู้ครับ ว่าคืนที่ผ่านมาคนๆ นั้นมีวิญญาณทิพย์หรือนักถอดจิตคนใด มาประกบและทำอะไรบ้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2017
  5. CartoonNetwork

ของคุณฝันแบบน่ากลัวมั้ยคะ
    เคยสวดมนต์ก่อนนอนเหมือนกันค่ะ
    แต่ว่าไม่ได้สวดบ่อย

6. CartoonNetwork

ตูนเองก็ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ
    กลัวเราจะจินตนาการไปเอง
    แต่หลายๆ ครั้งก็ไม่แน่ใจ
    เพราะจะเป็นแบบเดิมๆ

7. CartoonNetwork

55555 ที่แซวมาคงหาไม่ได้ค่ะ
    แต่พึ่งรู้ว่ามีนักถอดจิต?
    ขอไปอ่านตามลิงก์ที่ให้มานะคะ

8. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

6
    ที่ถามมาใน PM ไม่ทราบหรอกครับ ต้องถามครูบาอาจารย์หรือผู้มีญาณ/อภิญญานะครับ

สวดคาถาชินบัญชรดูก่อนนะครับ หากยังกันไม่ได้ ก็ค่อยหาแหวนที่ปลุกเสกโดยล.ป มีชัย ใส่ที่นิ้วมือ กันได้แน่ครับ

ถ้าเป็นแต่วิญญาณที่มีฤทธิ์ ถ้าคุยกะเขาดีๆ ลองขอเลขเด็ด อาจได้ตังค์หรือขอให้เขาช่วยด้านค้าขาย แต่การเอาตัวเข้าแลกกับพวกวิญญาณหรือนักถอดจิต ต้องคิดให้ดีก่อน ถ้าเขาไม่ช่วยก็เสียตัวฟรี(แบบความฝัน) บางคนก็ชอบเพราะมันไม่ท้อง แต่บางคนก็ไม่ชอบ เพราะบางครั้งหากเสร็จสมอารมณ์หมาย ก็จะเปลียกที่กางเกง หุๆ

เทพเทวดาชั้นสูง หรือคนที่มีจิตสูงจะไม่มาหมกมุ่นในเรื่องกาม แม้จะผ่านทางทิพย์ เพราะมีส่วนทำให้พลังทิพย์อ่อนลงหรือสติอ่อน เพราะเหนื่อยมั๊ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2017
  9. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ว่าแต่ยังโดนอยู่ไหมเห็นเงียบๆไป....ไม่ได้ลามกนะแค่สงสัย ส่วนเรื่องคนที่มีฌาญขั้นแยกกายละเอียดออกจากกายหยาบได้จะมา xxx กับผู้หญิงหรือผู้ชายในวะระจิตที่ออกหรือมาหรือปล่าวอันนี้น่าสนใจแฮะ จะว่ามันมีผลไหมถ้าไปยุ่งกับคนที่ไม่ใช่แฟนตัวเองผมว่ามันก็มีนะเพราะมันผิดศีลยิ่งถ้าออกไปแล้วไปมีอะไรกับคนที่มีครอบครัวแล้ว แต่ก็อีกแหละการถอดจิตไม่ได้จำเป็นว่าจะต้องฝึกกรรมฐานถึงขั้นนั้นเสมอไปแต่ใช้คาถาอาคมก็ออกได้เหมือนกัน อันนี้ไม่แน่ใจว่ามีข้อห้ามไหมว่าถ้าจิตออกไปแล้วห้ามไป xxx กับผู้หญิงหรือผู้ชาย แต่ถ้าเป็นสายปฏิบัติมันไม่ได้ออกกันง่ายๆขนาดนั้น(เอาแค่นี้พอไม่อธิบายนะ)

10. CartoonNetwork

สวดมนต์บ้างค่ะ แต่ไม่บ่อยมาก
    ขอบคุณที่แนะนำค่ะ

11. CartoonNetwork

ขอบคุณที่อธิบายเพิ่มค่ะ
    ตูนไม่ค่อยเข้าใจเรื่องนี้ เลยจะงงหน่อย

ก็ยังฝันอยู่ค่ะ แต่ไม่ได้บ่อย
    ประมาณเดือนล่ะครั้ง

12. Muang99

6
    เอาไว้มีโอกาส ผมจะมาเขียนเล่าให้ฟังในประสบการณ์ถอดเฮ้ยเรื่องเกี่ยวกับนักถอดจิตหรือที่ได้ฟังมา นำมาเล่าให้อ่านกัน

13. Muang99

6
    ประสบการณ์เรื่องจริงที่เคยได้ฟังหรือได้อ่านมา

(ส่วนที่ 1)
    ท่านผู้มีอภิญญาได้เคยเล่าให้ฟังว่า คุณส. สามารถถอดจิตได้ คุณส.นั้นทำงานฝ่ายบริหารในบริษัทใหญ่แห่งหนึ่ง เขาปฏิบัติธรรมจนสามารถถอดจิตได้ เคยนั่งสมาธิจนญาณนั้นไปชนกันกะญาณของพระพม่ารูปหนึ่ง พระพม่าอยู่แถวจ.กาญจนบุรีหรือแถบบริเวณนั้น และสามารถติดต่อกันทางญาณสมาธิ ทำให้สามารถนัดพบกัน ได้เจอกายหยาบซึ่งกันและกัน เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องเหลือเชื่อ แต่เป็นเรื่องที่มีอยู่จริง

ครั้งหนึ่งในอดีตคุณส. ได้เคยถอดจิตมาดูท่านผู้มีอภิญญา ท่านผู้มีอภิญญาก็กำหนดจิตกล่าวไปว่า "มาทำไม" คุณส. ตอบในลักษณะว่า อยากอยู่ใกล้ จริงๆ คุณส.นั้นมีเมียอยู่แล้ว และลูกๆ ก็โตกันหมดแล้ว

คุณส.เคยเล่าให้ผู้มีอภิญญาฟังว่าเคยถอดจิตไปฟังการประชุมของบริษัทคู่แข่ง ทำให้ล่วงรู้แผนการดำเนินงานของบริษัทตรงข้าม

(ส่วนที่ 2) เอาไว้ให้มีคนกด Like หรือคะยั้นคะยอให้เขียนเพิ่มก็จะมาเขียนในส่วนที่ 2 น่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2017
  14. CartoonNetwork

ขอบคุณที่มาแบ่งปันเรื่องราวให้อ่านค่ะ
    รออ่านต่อนะคะ

15. Muang99

6
    ประสบการณ์เรื่องจริงที่เคยได้ฟังหรือได้อ่านมา

(ส่วนที่ 2)
    นา่นหลายปีมาแล้ว ท่านผู้มีอภิญญาได้เคยไปปฏิบัติธรรมที่วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี ได้ห้องนอนแบบอยู่รวมกันกับสาวๆ ท่านอื่นอีก 2-3 ท่าน และมีอยู่ท่านหนึ่งได้เคยเล่าให้ท่านผู้มีอภิญญาฟังว่า ทำงานอยู่แถวนิคมอุตสาหกรรมนวนคร ประสบการณ์การนอนคล้ายๆ กะเจ้าของกระทู้นี้ คือ จะมีวิญญาณหรือสิ่งที่เป็นกายทิพย์มานอนด้วย เมื่อเสร็จสมอารมณ์หมาย แถวกางเกงก็จะเปลียกนิดๆ ลักษณะแบบนี้เป็นบ่อย เขาเองก็ไม่กล้าปรึกษาใคร เขาเคยถามท่านผู้มีอภิญญา ว่า เป็นวิญญาณหรือกายทิพย์ของใคร ซึ่งเรื่องนี้มันนานแล้วก็เลยจำไม่ได้ว่า คำตอบนั้นจะเป็นวิญญาณหรือกายทิพย์

(ส่วนที่ 3 ไว้รออนาคตนะคับ... อาจเขียนให้อ่านกัน)

เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ผมเคยถามท่านผู้มีอภิญญาว่า ตาทิพย์นั้นสามารถมองเห็นน้องจู่ของผู้ชายหรือน้องจิมิ่ของผู้หญิงได้ไหม ท่านตอบว่าได้ สามารถมองผ่านทะลุเสื้อผ้าได้ อยู่ที่การกำหนด การมองผ่านดินหรือหินเป็น 5-10 กิโลเมตร ก็คงน่าจะได้มั๊ง คือมองหาทองคำดำ(น้ำมันดิบหรือก๊าซธรรมชาติ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2017
  16. CartoonNetwork

ไม่รู้ว่ามีแบบนี้ด้วย ขอบคุณค่ะคุณMuang99

17. CartoonNetwork

อ่านแล้วแอบเขิน :oops:
    เรื่องของคุณแบ้วไม่น่ากลัว
    ออกแนวมาคอยดูแลดีค่ะ

18. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    จะว่าไปผมก็เคยมีแบบนี้เหมือนกันนะกับผีสาวๆ สมัยยังเรียนอยู่มหาลัยใน กทม. ช่วงเวลาประมาณ 5 โมงเย็นจะง่วงตลอดพอหลับปุ๊บนางก็จะมาหาคุยกันแล้วก็xxxกัน แต่ไม่มีได้มีคราบอะไรเปื้อนนะคับ 555 แต่จะเป็นเหมือนๆกันทุกๆวันเลยแบบติดๆกันประมาณ 1 อาทิตย์ได้ ครั้งสุดท้ายเธอเอาผมไปขังไว้ในโลงกับกระดูกของเธอมันเหมือนจริงมากๆ เธอบอกว่าพี่รู้ไหมหนูรอพี่มานานขนาดไหนเราได้เจอกันแล้วหนูจะไม่ให้พี่จากหนูไปไหนอีก ความรู้สึกเวลาอยู่ในโลงมันแน่นมากหายใจก็ไม่ออก ตอนนั้นก็ระลึกถึงบุญคุณพ่อแม่เกือบตายจริงๆกว่าจะหลุดออกมาได้ และพอดิบพอดีกับช่วงนั้นแม่ชอบไปดูดวงและหมอดูก็ทักมาเรื่องผมด้วยว่ามีผู้หญิงมาจะเอาผมไปอยู่ด้วยเขาบอกว่าเป็นแฟนกันชาติก่อนแต่เขาถูกฆ่าตายอยู่ตรงนั้น(แถวๆหอพัก)แล้วแม่โทรศัพท์มาเล่าให้ผมฟังทั้งๆที่ผมไม่ได้บอกอะไรใครเลย ตรงทุกข้อ ผมยาว หุ่นเกือบๆอวบ หน้าตาดี ผิวขาว ทีแรกๆมันก็ดีนะ 555 แต่ตอนเอาไปขังไว้ในโลงนี่สิไม่อยากxxx เลย 555 แต่ทางบ้านผมเขาก็ไปทำพิธีอะไรให้เสร็จสรรพอันนี้ผมไม่รู้ว่าเขาทำยังไงรู้แค่ว่าแม่ชีเป็นคนแก้ให้ แต่หลังจากนั้นมาก็ไม่เจอเธออีกเลยแต่ผมก็ทำบุญอฐิฐานให้เธอบ่อยๆ แต่บางทีผมยังไม่หลับเธอมาผมก็จะขยับไม่ได้โดนผีจับกดดูดปาก 555 ทุกครั้งจะมีเศษผมของเธอหล่นอยู่ข้างๆตัวเสมอๆ
    มีอีกเหตุการณ์ตอนไปนอนพักโรงแรมแถวๆหน้าหาดบางแสนก็โดนแบบนี้แหละผีสาวจับกดผมยาวมีเศษผมหล่นบนที่นอนเลย แต่แค่โดนดูดปาก 555 ปากเบี้ยวเลยเพราะแค่วางหัวลงยังไม่ได้หลับอะไรช่วงนั้นมีคาถาบ้างแล้วเลยรอดมาได้จริงๆถ้าเธอไม่มีแบบซาดิสผมอาจจะยอมก็ได้นะ 555

19. CartoonNetwork

เรื่องของคุณ yanjai น่ากลัวมากค่ะ
    อ่านแล้วแอบหลอน..ฮือออออ

20. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องดูว่าที่มา xxx กับเราเป็นสเปกเราหรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่ก็ปรุงไปตามโฮโมนครับ
    ไม่มีอะไรหรอก