ผู้หญิงมีประจำเดือนเดินข้ามพระเครื่อง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย llxa, 27 กันยายน 2017.

1. llxa

llxa สมาชิก

ผู้หญิงมีประจำเดือนเดินข้ามพระเครื่อง ทำยังไงดีครับ

จะเสื่อมไหม? และถ้าเสื่อมจะแก้ยังไงได้บ้างครับ

1. ล็อกเก็ตหลวงพ่อ
    2. สีผึ้งหลวงปู่ทาบ
    3. ลูกอมพรายกุมารปู่ทิม
    4. จันลอย ปู่ทิม
    5. แปะโรงสี
    6. สมเด็จบางขุนพรหม 2502
    7. ขุนแผน (น่าจะมีพรายผสม)

ถ้าเสื่อมปลุกกลับยังไงได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    พระเครื่องทั้งหมด ไม่เสื่อมครับ

แต่เจ้าของพระ และ ผู้หญิง ไม่เคารพในพระรัตนตรัย

ถ้าไม่เจตนาในการสร้างกรรมนี้ ขอให้หมั่นขอขมาพระครับ

และทำประโยชน์ให้เกิดแก่พระพุทธศาสนาบ่อย ๆ ครับ

3. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ถ้าเปลี่ยบพระเป็นมีด แล้วผู้หญิงมีประจำเดือนเดินข้าม แล้วมีดมันจะกลายเป็นไม้หรือเปล่าครับ ถ้าตอบว่าไม่ มีดมันก็คือมีดยังคมและสามารถใช้ประโยชน์ได้เหมือนเดิมครับ

4. llxa

llxa สมาชิก

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

5. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    13
    พระที่เสกด้วยอาคม กับ พระที่เสกด้วยพุทธ คุณธรรมคุณ สังฆคุณ (คุณพระพุทธเจ้า )
    และยังแบ่งได้สายดำ สายขาว
    เท่าที่อ่านรายการวัตถุมงคลผมมองว่าไม่เสื่อมครับ...แต่ตอนนี้ใจคุณตก คุณไม่สะบายใจ ของแบบนี้มีครูอาจารย์ เทวดารักษา ถ้าอยากสะบายใจผมแนะนำตั้งบูชา ดอกไม้ธูปเทียน กล่าวในสิงที่คุณอยากจะกล่าวอะไรก็ว่าไป อย่าลืมคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุรบิดามาดา