ผู้เสียสละ (สายันห์ สัญญา) Tanaong

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย tanaong2011, 1 มิถุนายน 2012.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    แวะมาฟังเพลงสายัณห์ สัญญา พร้อมกับรูปอดีตนักร้องขวัญใจด้วยนะครับ..อิอิ

2. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    เครื่องมือวัดเอาไปวัดความยาวคำว่า จุ๊บๆๆๆๆๆ ว่ายาวแค่ไหน
    แต่เพลงสุดท้ายที่น้องสละมาตอบ ไม่ต้องใช้เครื่องมือวัดนะครับ
    สั้นมากๆๆๆ เห็นได้ชัด ผมจึงยกเครื่องมือวัดให้ท่านตั้งอ๋องนะครับ

3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณพี่แซมมากครับ ว่าแต่รูปสายัณห์รูปนี้เก่ามากจริงๆ
    ดูแปลกตาไปเลยครับ
    :cool:
    555........คุณเทพจุดประเด็นอีกแล้ววว
    น้องเขาไปบวชชีน่ะดีแล้วววว
    น่าอนุโมทนากับเค้า มาเป็นลูกศิษย์ผมก็ได้
    แบ่งค่าซองให้ 40 เปอร์เซนต์ เอาป่าวว
    ผมสวดเก่งนะ ถ้าโยมถวายกระทิงแดง หรือ M100
    ผมยิ่งสวดเป็นไฟเลย...อิๆ
    (k)

4. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ตัดประเด็ดไปก่อนก็ได้นะ น้องไปบวชชีอนุโมธนาบุญด้วยครับ
    แต่เราเปิดประเด็นใหม่ ถ้าซอง 50 เปอร์เซนต์ ก็โอเคครับ
    จะไปเป็นลูกศิษย์ครับผม หรือตามไปบวชด้วยดีกว่า

5. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับที่ท่านอ๋องจะออกบวช อิอิ
    เพลงนี้ฟังและร้องตั้งแต่เด็กๆ
    แม้เด็ก(ไร้เดียงสาอย่างผม)ที่ยังไม่รู้จักความรักก็ยังสัมผัสได้ถึงความเศร้าปนซึ้งของเพลงได้เป็นอย่างดี
    ท่านอ๋องร้องแล้วทำให้ผมอยากออกบวชเลยนะเนี่ย

6. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    ต้องขอบคุณพ่อที่เปิดเพลงของ สายัณ ให้ฟังแต่เด็ก และขอบคุณพี่อ๋องที่นำเพลงนี้มาร้องทำให้ผมได้ฟังเพลงนี้อีกครั้งนึง เป็นกำลังใจให้นะคร้บพี่อ๋อง