ผ่านแยกราชประสงค์แล้วแผ่เมตตา ตอนเย็นมีบางอย่างมาเยือน

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย tidjerd, 22 สิงหาคม 2015.

1. tidjerd

tidjerd ตั้งใจฟังธรรม ตั้งใจฟังธรรม

17 กุมภาพันธ์ 2013
    ไม่ได้เกี่ยวข้องกับประเด็นการเมืองแล้วก็ไม่ได้เกาะกระแสนะครับ แต่มีอะไรแปลกๆเกิดขึ้นตามมา
    เลยเกิดความสงสัยน่ะครับ
    เรื่องมีดังนี้ครับ
    เมื่อบ่ายวันที่20 สิงหาคมที่ผ่านมาผมได้มีโอกาศ นั่งรถไฟฟ้าผ่านบริเวณแยกราชประสงค์เมื่อรถมาถึงใกล้กับจุดเกิดเหตุที่สุด ผมก็ได้อธิษฐานจิตแผ่เมตตาดังบทต่อไปนี้ครับ
    สัพเพสัตตา สัตว์ทั้งหลายที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิดแก่เจ็บตายด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น
    อเวรา จงเป็นสุข เป็นสุขเถิดอย่าได้มีเวร ซึ่งกันและกันเลย
    อัพยาปัชฌา จงเป็นสุข เป็นสุขเถิด อย่าได้พยาบาท เบียดเบียน ซึ่งกันและกันเลย
    อนีฆา จงเป็นสุข เป็นสุขเถิด อย่าได้มีความทุกข์กาย ทุกข์ใจเลย
    สุขี อัตตานัง ปริหะ รันตุ จงมีความสุขกายสุขใจ รักษาตน ให้พ้นจากทุกข์ภัย ทั้งหลายนั้นเทอญ
    เมื่ออธิษฐานในใจดังนี้แล้ว ผมก็ไม่ได้คิดอะไรอีกกลับถึงบ้านช่วงเย็นๆ คำ่ๆ สามทุ่มกว่า ก็เข้านอน
    แต่นอนไปได้ประมาณห้านาทีก็ลืมตาขึ้นมาด้วยความที่ว่า ยังไม่ง่วง และเวลานี้ยังหัวค่ำอยู่มากยังมีเสียงนู่นเสียงนี่มารบกวนอยู่
    พอลืมตาขึ้นมาก็พบกับกลุ่มดวงแสงสีขาวขนาดปลายนิ้วก้อยจำนวนมาก ลอยอยู่ชิดกับใบหน้า
    ถ้านึกภาพไม่ออกลองนึกถึงภาพดวงดาวเล็กบนท้องฟ้านั่นแหละครับ แต่นี่คือกลุ่มดาวเล็กๆขนาดปลายนิ้วก้อยสว่างใสลอยตรงหน้า ถ้านับจำนวนคร่าวจากปริมาณที่เห็น น่าจะราวร้อยดวงบวกลบ
    กลุ่มดวงแสงสีขาวเล็กๆผู้มาเยือนเหล่านั้น เหมือนกำลังจะพยายามมองผมให้ใกล้ที่สุดชนิดแนบชิดเลย ในความรู้สึกขณะนั้นนะครับ
    ส่วนตัวผมเองก็จ้องมองตอบไปในความมืดของห้องนอนที่ปิดไฟมืดหมด พวกเขาเหมือนจะรู้สึกได้ว่าผมตื่น จึงค่อยๆลอยตัวขึ้นไปทีละน้อยจนไปชิดผนังห้องด้านบน
    แรกๆ ผมรู้สึกกลัวนิดๆแต่กำหนดจิตไปว่าถ้ามาทำร้ายไม่กลัวนะ ผมเลยจ้องเขม็งกำหนดจิตแบบให้แข็งกระด้างเหมือนเป็นคำถามในตัวว่า พวกคุณมาทำไม(ผมกลัวนิดๆนะอิอิ)
    เหมือนพวกเขาจะรู้ว่าผมหวาดระแวงในการมาของพวกเขา เลยค่อยๆลอยตัวสูงขึ้นไปทีละน้อยจนชิดเพดานห้อง ผมจ้องมองอยุ่พักใหญ่สองสามนาทีได้ พอเห็นกลุ่มแสงเล็กๆนี้ขยับตัวลอยสูงได้เลยนึกกังวลสงสัยว่าเป็นวิญญาณมาดีรึมาร้ายกันแน่ รึว่าเป็นสิ่งศักสิทธ์มาคุ้มครอง
    จากนั้นผมก็หลับตานอนและไม่มีอะไรเกิดขึ้นอีกเลยครับ
    รบกวนถามท่านผู้รู้ในบอร์ดหน่อยครับว่าสิ่งที่เกิดขึ้นคือปรากฏการณ์ของวิญญาณ หรือว่าสิ่งศักสิทธิ์ครับ
    ขอบคุณครับ

2. บุคคลทั่วฺไป

บุคคลทั่วฺไป เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2015
    งืมมมม นับว่าน่าแปลกจริงๆ
    ลักษณะแบบนี้คงไม่ใช่ผี....เพราะถ้าเป็นผี ควรมาแบบเป็นเงาดำทมึน....
    อาจจะเป็นจานบินขนาดจิ๋วของมนุษย์ต่างดาวก็เป็นได้ครับ(จานบินเล็กขนาดเมล็ดถั่วเขียว)
    พวกเขาคงตามมาดูที่มนุษย์โลกส่งข้อความสื่อสารกับเขาทางจิต
    ถ้าคุณมีความชำนาญทางรับส่งโทรจิต คงได้เป็นตัวแทนติดต่อเขา
    เช่นเดียวกับ นายแพทย์ เทพพนม เมืองมน 555

อย่าคิดมากเลย คงไม่มีอะไรมากหรอก คิดว่าคงแค่แวะมาทักทายเท่านั้น