ผ้าป่า..ปลายปี วัดโพธิ์ศรีเจริญ

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย hanada9, 13 ธันวาคม 2008.

1. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญร่วมบุญทอดผ้าป่า
    วัดโพธิ์ศรีเจริญ อำเภอศรีประจันต์ จังหวัดสุพรรณบุรี
    วันอาทิตย์ที่ ๒๘ ธันวามคม ๒๕๕๑ ตั้งแต่เวลา ๐๙.๐๐ น.
    โดยจะนำรายได้ไปชำระหนี้สงฆ์ จากการก่อสร้างกำแพงแก้วรอบพระอุโบสถ
    [​IMG][​IMG]

วัดโพธิ์ศรีเจริญ มีเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน คือ หลวงพ่อน่วม (เป็นพระที่กราบได้อย่างสบายใจครับ) ซึ่งท่านมีวัตถุมงคลเป็นรูปปลากัด
    [​IMG][​IMG][​IMG]

ถ้าใครมีโอกาสผ่านมาเที่ยวสุพรรณบุรี ขอเชิญที่วัดด้วยน่ะครับ
    หากต้องการรายละเอียดการทำบุญเพิ่มเติม ที่นี่ครับ ๐๓๕ ๔๙๗๑๑๐
    หรือถ้าจะมาแต่มาไม่ถูก เรียกผมได้ครับ (ผมอยู่อีกวัด แต่ไม่ไกลกันนักครับ จะได้พาเที่ยววัดที่บ้านผมด้วยเลย)

2. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008

วันนี้ ( 24 ธค. 51 )

ผมกับภรรยา ได้ไปพบกับคุณ Hanada 9 ที่สุพรรณบุรี ครับ

แล้วก็ได้แนะนำให้ไปกราบหลวงพ่อน่วม ที่วัดโพธิ์นี้ด้วย

ซึ่งก็เป็นโอกาสดีอย่างมากของผมเลยที่ได้เจอท่านพอดี

ได้สนทนากับท่านนานพอสมควร

... จริยาสัมมาปฏิบัติของท่านนั้น .. ดีมากๆครับ ...

ท่านเป็นพระที่มีเมตตาสูง

วัตถุมงคลของท่าน ก็เน้นแต่ในทางเมตตา มหานิยม มหาลาภ ค้าขายดี ครับ

................

ว่างๆ ... วันที่ 28 ธค. นี้ ก็ไปร่วมงานกันได้นะครับ

* * * ธัมมานุสรณ์ * * *

3. มิตร

มิตร เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ ขอท่านทั้งหลายจงเจริญในธรรม...