เรื่องเด่น ผ้าลายมือพระอรหันต์ผู้ทรงฤทธิ์.....หาดูยากยิ่งนัก.

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 14 กุมภาพันธ์ 2017.

1. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    วันนี้ขอนำเสนอผ้ายันต์จารมือ.......ยันต์พุทธเกษตร พระยันต์อันทรงอานุภาพสุดประมาณ ลงยันต์้เขียนมือโดย......หลวงพ่อกัสสปมุนี อ.หันต์ผู้ทรงฤทธิ์แห่งวัดปิบผลิวนาราม ระยองล ชุดเนี้ท่านลงไว้บนผ้าจีวรที่ใส่เมื่อครั้งเข้านิโรธสมาบัติ แค่ตัวผ้านั้นก็หาคุณสุดประมาณมิได้แล้วครับ ยิ่งลงด้วยยันต์พุทธเกษตรที่ท่านได้มาจากนิมิตรด้วยแล้วยิ่งสุดๆไปเลยครับ ห.ดูได้ยากยิ่ง IMG_20170213_193453.jpg .

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นอะไรที่ติดกับกายได้ตอนที่เข้านิโรธสมาบัติ
    หรือแม้กระทั่งบริเวณที่เข้านิโรธสมาบัติได้จริงๆนั้น
    จะเป็นอะไรที่ไม่ธรรมดามากๆอยู่แล้วครับ.....
    ไม่ธรรมดายังไง เพราะสภาวะนี้มันอยู่เหนือกายเหนือจิต
    ดับทุกๆสัญญาแบบไม่เหลือเชื้อทิ้งไว้ได้
    ความไม่ธรรมดาอยู่ตรงนี้ครับ
    ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ...

3. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    หลวงพ่อกัสสปมุนีท่านจะใช้ "ยันต์พุทธเกษตร" นี้เสมอ ท่านได้มาเมื่อครั้งไปเที่ยววิเวกภาวนาใน จ.ลพบุรี ยันต์พุทธเกษตร ได้ปรากฏขึ้นในนิมิตท่าน ท่านบอกว่า..ยันต์นี้วิเศษนัก มีอานุภาพครอบจักรวาล ตามแต่ผู้ใช้จะอธิษฐานให้เป็นไปได้ดังปรารถนา..
    ครูบาอาจารย์รุ่นเก่าๆ อาทิ หลวงพ่อพระอาจารย์ทิม วัดช้างให้ , หลวงพ่อวิริยัง วัดธรรมมงคล , หลวงพ่อฤษีลิงดำ , หลวงปู่สิม วัดถ้ำผาปล่อง , ครูบาชัยวงศ์ วัดพระบาทห้วยต้ม...ฯลฯ ก็ยังยกย่องและยอมรับในคุณธรรมอันสูงส่งของหลวงพ่อกัสสป แม้แต่หลวงปู่ดู่เองก็ยังเคยบอกว่า หลวงพ่อกัสสปมุณี สามารถเหาะเหินเดินอากาศได้

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวมองว่า ความพิเศษ
    อยู่ที่กระแสที่ออกมาจากผ้ายันต์ครับ..
    เป็นลักษณะของท่านที่ทำให้เชื่อได้ว่า
    ต่อไปจะต้องไปเป็นผู้เป็นเลิศองค์ใดองค์หนึ่ง
    หรือลักษณะของกระแสของผู้ที่จะเป็นเลิศต่อไป..
    มักจะมีเอกลักษณ์ทางกระแสอย่างนี้หละครับ
    ปล.เป็นความเห็นส่วนตัว ฟังหูไว้หูครับ..
    เป็นเรื่องที่ต้องอาศัยประสบการณ์ในการพิสูจน์ครับ..

5. เพชรฉลูกัน

24
    ลายลิขิตของหลวงพ่อกัสสปมุนีทั้งหมดครับ.....วัตถุมงคลทั้งหมดของหลวงพ่อ ท่านจะนำเข้าพิธีนิโรธิสมาบัติประจำปีของท่านตลอดพระชนชีพขององค์ท่ศารทูล และผ้าที่ท่านครองในการเข้านิโรธสมาบัติและผ้าขาวปูรองนั่งท่านจะนำมาตัดแบ่งแล้วลงยันต์ต่างๆเพื่อแจกแก่ท่านที่อุปถัมภ์วัด ซึ่งหายากสุดๆ
    IMG_20170216_225049.jpg IMG_20170216_225200.jpg IMG_20170216_225215.jpg IMG_20170216_225252.jpg ลบ
    IMG_20170216_225049.jpg IMG_20170216_225200.jpg IMG_20170216_225215.jpg IMG_20170216_225252.jpg

6. บุรุษไร้เงา

เอกลักษณ์ในการปรากฏตัว
    คือลักษณะการทำแขนแบบ
    ในรูปนี้ครับแม้ว่าจะอยู่ในท่ายืนนะครับ
    จะต่างกับท่านอื่นๆที่จะทิ้งแขนลงมา
    ปล.พูดไว้เฉยๆเป็นหลักสังเกตุ
    เพื่อว่าใครพอจะมองเห็นได้นะครับ
    ส่วนเอกลักษณ์ของยันต์ด้านหนึ่งคือด้านป้องกัน
    ส่วนตัวเรียกว่าปิดล่างปิดบน
    คือป้องกันอันตรายที่มาจากทางใต้ดิน
    (พอมีบางท่านทำได้แต่หายากหน่อย
    ที่ส่วนตัวเคยเห็นท่านที่ทำได้คือสำเร็จระดับจิตธาตุแล้ว)
    และป้องกันอันตรายทางอากาศ(ปกติทั่วไปมักจะออกแบบนี้)
    ฟังหูไว้หูครับ
    ขอบคุณสำหรับภาพหาดูได้ยากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      629 KB
      เปิดดู:
      91
  7. เพชรฉลูกัน

24
    ผ้ารองนั่งเมื่อหลวงพ่อกัสสปมุนีทรงเข้านิโรธสมาบัติ.....ท่านทรงเมตตาลงอักขนะเลขยันต์ไว้ครับ (ลงด้วย......ติหังจะโตโรถินัง.....ล้อมด้วยหัวใจพระสิวลี)... IMG_20170217_104430.jpg

8. สุโขสุขี

สุโขสุขี เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    ผมเองก็นับถือหลวงพ่อครับ ผมมีวัตถุมงคลของท่านแค่2 อย่าง ครับคือเหรียญรุ่นแรก กับภาพถ่ายนิโรธฯหลังยันต์ ครับ

9. เพชรฉลูกัน

24
    เด็ดสุดละครับ

10. สุโขสุขี

ของที่คุณเพชรฉลูกันมี เห็นแล้วเกิดกิเลสอยากได้เลยครับ มีแต่ของหายากทั้งนั้นเลยครับ

11. เพชรฉลูกัน

24
    กำลังจะนำมาแบ่งปันเพื่อเผยแพร่บารมีหลวงพ่อท่านครับ.....ท่านเจ้าของท่านบอกว่าเอาไปให้คนได้บูชากันเถอะเพนาะของที่อยู่ในช่วงที่หลวงพ่อท่านเข้านิโรธสมาบัตินั้นหาคุณประมาณมิได้เลย....อีกอย่างกลัวคนเค้าจะลืมหลวงพ่อ.....ท่านจึงแบ่งมาให้ชุดใหญ่มากกกกครับทุกชิ้นผ่านพิธีการเข้านิโรธสมาบัติและส่วนใหญ่หลวงพ่อกัสสปะมุนีท่านเมตตาจารอักขระให้ด้วยซึ่งเป็นสิ่งที่ศิษย์ล้วนต้องการเพราะถือว่าเป็นสิ่งวิเศษสุดแล้วที่หลวงพ่อเมตตาทำไว้ให้ครับ.....โปรดติดตามนะครับทุกท่านอย่าพลาดด้วยประการทั้งปวง

12. สุโขสุขี

จะรอติดตามครับ

13. บุรุษไร้เงา

ใจจริงๆส่วนตัวอยากให้บุคคลอื่นๆ
    ได้มีไว้ครอบครองนะครับ
    เพราะว่าการจะเข้านิโรธฯได้และได้นานๆด้วยเนี่ย
    แบบที่ไม่อิงตำรานะครับ
    ไม่ใช่ง่ายๆนะครับในทางปฏิบัติเนี่ย
    ผมท้าได้เลยว่าต่อให้ใครจะมีความสามารถใช้งานทางจิต
    ได้ถึงขั้นชำนาญและเป็นเวลามานานก็ใช่ว่า
    จะเข้าได้นะครับ ของอย่างนี้มันมีวาระด้วยครับ
    มันมีอะไรๆมากกว่าที่นักปฎิบัติจะเข้าใจได้ง่ายๆ
    เพราะนิโรธฯ มีนัยยะอยู่อย่าง
    คือ "กายอยู่อย่างไร จิตก็อยู่อย่างนั้น
    แม้ใช้จิตนำได้แต่ว่าก็ไม่ใช่"
    ถ้าใครเข้าใจนัยยะนี้ได้ จะทราบดีว่า
    ทำไมส่วนตัวถึงบอกว่ามันมีวาระครับ

ถ้ามีออกมาแบ่งได้จะดีมาก
    แต่ส่วนตัวขอเป็นผู้ชมนะครับ
    ชอบที่เห็นคนอื่นๆมีของดีๆติดตัวมากกว่า
    ที่จะแสวงหาของดีๆมาไว้กับตนครับ
    ปล.เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ
    ที่พูดไม่ใช่จะบอกว่าตัวเองดีหรือพ้นแล้วนะครับ
    พูดแบบคนธรรมดาทั่วๆไปนี่หละครับ
    นิสัยแบบนี้ส่วนตัวเป็นมาตั้งแต่เด็กๆแล้วนะครับ
    ไม่ได้มาพูดเพื่อให้ตัวเองดูดีนะครับ

14. เพชรฉลูกัน

24
    สาธุ......คงจะถึงเวลาและตามวาสนา นาบุญของแต่ละท่านแล้วหละครับ

15. เด็กบางบัว

เด็กบางบัว เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2011
    ติดตามด้วยใจระทึกที่สุดตั้งแต่สมัครเป็นสมาชิกเวปเลยครับ กระทู้นี้
    นะโม อโห โอม กัสสโปมุนิ อะราธะนัง ลูกขอกราบหลวงปู่เหนือเศียรเกล้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2017
  16. เพชรฉลูกัน

24
    ไปรับมาแล้ววันนี้ครับ.....วัตถุมงคลที่อยู่ในนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกัสสปมุนี....ที่สุดแห่งวัตถุมงคลที่หาได้ยากยิ่งและหาคุณสุดประมาณมิได้ ผ้าจีวรปืนเล็กๆที่หลวงพ่อจารไว้นี้พลิกชะตาคนที่ล้มละลายกลับทามีทุุกอย่างเหมือนดังเดิมไเ้อย่างอัศจรรย์ พลิกชีวิตคนที่ป่วยหาสาเหตุไม่เจอนอนติดเบาะกลับมามีชีวิตปกติหายจากโรคได้อย่างอัศจรรย์มาแล้วครับ IMG_20170221_162636.jpg

17. บุรุษไร้เงา

ตื่นเต้นแทนคนที่จะได้...
    อนุโมทนาด้วยนะครับ..

18. เพชรฉลูกัน

24
    นี่คือที่สุดของหลวงพ่อกัสสปมุนี........แค่ได้เห็นก็ถือว่าเป็นมงคลยิ่งแล้วกับ เกศาธาตุหลวงพ่อกัสสปมุนี IMG_20170221_165042.jpg .

19. maxmi

maxmi แม็กคับ

ขอจีวรหลวงพ่อชิ้นหนึ่งคับ

20. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงพ่อด้วยความเคารพครับ
    เห็นแล้วอยากได้ไว้บูชาจริงๆเลยครับ สาธุ