ฝันกลางวันในตอนกลางคืน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เร่งธรรม, 15 กุมภาพันธ์ 2017.

1. เร่งธรรม

เร่งธรรม Active Member

24 ธันวาคม 2016
    ที่ว่าฝันกลางวันนั้น เพราะตอนนั้นผมไม่ได้ฝันครับ เหตุการณ์เกิดขึ้นตอนผมอายุได้ซัก9ขวบ พ่อแม่ผมต้องไปนอนทำไร่ในป่าไกลหมู่บ้าน ผมและพี่สาวจึงหอบผ้าห่มไปนอนกับญาติที่บ้านอยู่ข้างๆกัน เป็นบ้านสองชั้นจนดึกคืนนั้นผมลุกขึ้นมาปัสวะตามปกติ เวลาประมาณตี2ครับ ยืนปัสวะจากบนบ้านเลยเพราะไม่กล้าลงไป(กลัวผี) ระหว่างนั้นผมมองขึ้นไปดูดาวบนฟ้าที่กลาดเกลื่อนเต็มท้องฟ้า(มุมนั้นไม่มีต้นไม่บังเลย)ผมเห็นดาวรวมตัวกันเป็นกลุ่ม เป็นคล้ายภาพวาดลายเส้นเป็นพระพุทธรูปองค์ใหญ่มาก ปางสมาธิ
    มีหน้าตามีจมูกสวยงามมากครับ ผมไม่อยากเชื่อสายตาตัวเองเลยทั้งขยี้ตามองซ้ำแล้วซ้ำอีกก็ยังเห็นมีอยู่เช่นเดิม ต้องตบหน้าดูว่านี่เราฝันไปหรือเปล่า ก็ไม่ได้ฝัน เมื่อแน่ใจดีแล้วว่าไม่ได้ฝันไป ผมก็ยกมือขึ้นไหว้เปล่าๆเพราะยังสวดมนต์ไม่เป็น แต่ให้ความเคารพมากๆ ผมก็ยืนมองอยู่แบบนั้นนานมาก ไม่รู้ว่านานแค่ใหน ระหว่างนั้นก็ขยี้ตาไปด้วย ความง่วงก็ไม่มีเลยครับตอนนั้น แต่พอผมเผลอมองไปที่ดาวกลุ่มอื่นเพื่อหาดูว่าจะมีรูปอะไรอื่นอีกมั้ย จนไม่เห็นมีอะไรก็กลับมามององค์พระอีกครั้ง คราวนี้หดเล็กลงคล้ายๆเท่ากับพระองค์เล็กๆเท่าที่มีไว้บูชาในบ้านทั่่วๆไป แต่ความคมชัดของใบหน้ายังคงชัดเหมือน้เดิม ผมยืนดูจนเมื่อยครับแต่ปลื้มใจมาก ก็เลยกลับไปนอนแค่นั้นครับ ยืนยันว่าเป็นเรื่องจริงนะครับ ท่านอื่นมีใครเคยเห็นอะไรแปลกๆแบบนี้มั้ยครับ ถ้ามีช่วยแบ่งปันเรื่องราวหน่อยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2017
  2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ อนุโมทนาบุญนะครับ ที่เห็นก็เห็นจริงครับ เป็นพุทธนิมิตนะครับ คือ ปราฏิหาริย์ที่เกิดจากอำนาจของพุทธคุณ ครับ
    ....อนุโมทนาบุญ ครับ....