ฝันถึงคนเจ็บ ล้างแผล

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย yoknaka, 15 พฤศจิกายน 2017.

1. yoknaka

yoknaka สมาชิกใหม่

21 กรกฎาคม 2017
    เมื่อวันออาทิตย์ที่ผ่านมาค่ะ
    ช่วงประมาณตี 2 - ตี 3 ได้ค่ะ
    ฝันว่าตนเองไปที่โรงพยาบาล
    เจอเด็กผุ้ชายคนนึง สลบบนเตียง
    เด็กมีผ้าพันหัว ผ้าพันรอบเอวค่ะ
    มีสายยางต่อเต็มตัว เต็มหัวค่ะ
    ในฝันเราเดินเข้าไปช่วยล้างแผล
    ช่วยเช็ดตัว ทำความสะอาดให้เค้า
    แต่เราไม่รุ้ว่าเค้าคือใครค่ะ
    แต่ในฝันถามค่ะ เด็กนี่เป็นอะไร
    มีเสียงตอบว่า. โดนยิงมาค่ะ
    จากนั้นเห็นภาพฝัน เด็กถุกยิง
    เด็กล้มลง เลือดนองพื้นค่ะ
    แต่ถุกยิงแบบไม่ตั้งใจค่ะ

ตอนฝันรุ้สึกเหมือนตัวเองได้ดูแลเค้า
    ความรุ้สึกเหมือนจริง ตื่นมารุ้สึกสงสาร
    อยุ่ๆน้ำตามันออกมาเองค่ะ, ไม่รุ้จักกัน

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ...การฝันในครั้งนี้เป็นแบบบุพกรรม คือ กรรมไม่ดีจะส่งผล ให้ได้รับความลำบาก จากการทำงาน ชนิดว่า สาหัส เลยทีเดียว...

...อนุโมทนาบุญ...