ฝันถึงวัดบนสวรรค์ในวันช่วยงานโรงทานในสนามหลวง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ราชันลาง, 9 มีนาคม 2017.

1. ราชันลาง

ราชันลาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    คือตั้งแต่รัชกาลที่9สิ้น ผมก็ไปช่วยงานท่านคือเก็บขยะเรื่อยๆมาก็ได้ช่วยล้างจานทำงานฟรีมันสนุกกว่าได้เงิน แถมสาวๆเดินไปมาเพียบ555 แต่มีวันนึงผมฝันว่าผมเห็นวัดบนสวรรค์ซึ่งคนในฝันไม่มีใครเห็นผมเห็นคนเดียว เป็นวัดรูปทรงแปลกตาซค่งตอนนั่งสมาธิเมื่อหลายปีก่อนครั้ง 2ครั้ง ก็วัดแปลกๆบนสวรรค์สวยมากสีทองอร่าม คราวนี้เห็นพระพุทธรูป คือพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบันองค์ใหญ่ท่าขัดสมาธิและมีองค์รองลงมาเป็นองค์พระศรีอารย์สีทองๆปางนั่งสมาธิตรัสรู้ ผมฝันเมื่อต้นปีนี้ครับ คือผมช่วยเขาล้างจานยกนู้นนี่ ก็ช่วยก็หลายเต้นท์ว่างเต้ท์นู้นไปช่วยเต้ท์นี้ครับ หลายคนมีคนในวังเอาของมาให้ผมก็งงมากอย่างเสื้อ หมวก อาหารขนมต่างๆ เป็นช่วงๆ ที่แน่ๆอ้วยนสิครับก็มันเต้ท์อาหารนี่ อ้วนเลยทีนี้ ได้ออกกำลังกายด้วย แบบจิตอาสาคุณก็สามารถช่วยได้โรงทานในสนามหลวงเขายิ่งขาดคนอยู่ไปหั่นผักนั่งคุยเสวนาธรรม ไม่ก็ไปแจกของก็ได้ติดต่อเจ้าหน้าที่ธรรมศาสตร์ ผมชื่อเบียร์ชอบสะพายเป้สีดำลายมิกกี้เมาส์กางเกงยีนส์ เพราะกางเกงมีตัวเดียวอาจไม่มีกางเกงดำเพราะที่บ้านจนครับมีแต่คนมองว่าเป็นโจรเพราะการแต่งตัวผมแค่หยิบๆและใส่ออกไปช่วยงานแค่นั้น แต่ก็มีคนทักบอกว่าหล่อเหมือนดารา สงสัยออร่าบุญจะแผ่555 อืมเคยเหมือนรัชกาลที่9ท่านเห็นผมทำงานหนักวันนึงมีคนแย่งหยิบเข็มกลัดในหลวงและแผนที่ประเทศไทย จู่ๆผมเอื้อมมือไปกลางฝูงมือเค้าบอกอันสุดท้าย แต่เห็นฝูงคนแย่งหยิบไม่ได้ผมเอื้อมมือไปกลับได้เฉย มีเสียงบอกว่าเหรียญกล้าหาญเป็นเสียงผู้ชายไพเราะครับ แต่ผมได้ให้เด็กคนนึงเขาไปช่วยงานจิตอาสาผมจึงให้น้องเขาไปบอกเหรียญกล้าหาญนะน้อง อืม เฟสผมเบียร์ลางสังหรณ์มีอะไรไปคุยกันได้นะครับ