ฝันว่าตัวเองบวชเป็นพระ..

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย chakaktrai, 24 สิงหาคม 2010.

1. chakaktrai

chakaktrai เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    ช่วยแปลให้หน่อยได้มั้ยคะ ว่าหมายความถึงอะไรคะ
    เพราะว่าตัวเองเป็นผู้หญิง แต่กลับกลายเป็นว่าบวชอยู่ในผ้าเหลืองเลย
    และกำลังอยู่ในงานบุญใหญ่ด้วย คนก็มากันแน่นเลย
    ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยทำนายให้นะคะ

อนุโมทนาค่ะ

2. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    กำลังใจในเรื่องธรรมะและบุญกุศล ดีครับ

ส่วนเรื่องทั่วๆไป งานกำลังเลื่อนขั้น หรือได้ผลประโยชน์ดีครับ อีกอย่างก็คือ จะได้ไปร่วมงาน บวงสรวงทำพิธีที่ไหนซักแห่ง

3. din555

din555 เป็นที่รู้จักกันดี

ในใจมีธรรมอยู่มาก ดีแล้วๆ

4. mits14

mits14 สมาชิก

ใช่วัดแถวนครปฐมไหมครับ

5. rose_tk4

rose_tk4 เป็นที่รู้จักกันดี

gเคยฝันแบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่พอคิดว่าเป็นผู้ ญ เลยบวชไม่เสร็จ

6. nathakrit

nathakrit Active Member

[SIZE=-1]ฝันว่าตนเองได้บวช หรือได้ห่มผ้าเหลือง ทายว่าจะหมดเคราะห์ หรือญาติผู้ใหญ่ที่ป่วย จะหาย [/SIZE]
    [SIZE=-1]81 82 208 281 819[/SIZE]

7. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

พึ่งฝันวันนี้เหมือนกันคะ แต่พระท่านไม่ให้บวชเป็นพระ แต่เราแอบไปขอบวช เราอ้างตัวว่าเราคือผู้ชาย ขอท่านบวช โกนหัวแล้วด้วยคะ

8. ทาสความดี

ทาสความดี สมาชิก

29 กันยายน 2007
    ฝันเหมือนกันค่ะ
    นานมาแล้ว ฝันว่าห่มผ้าสบง จีวร แต่ตัวเรายังเป็นผู้หญิงผมยาวอยู่ เหมือนเข้าพิธีบวชสักอย่างแต่ไม่ได้โกนผมน่ะค่ะ นั่งอยู่ข้างในโบสถ์ที่บ้าน มีหลวงตามหาบัว แล้วก็หลวงปู่จามนั่งอยู่ข้างหน้าค่ะ แล้วเหมือนหลวงตามหาบัวท่านจะกล่าวอะไรสักอย่างแล้วมองมาที่เรา แต่เหมือนเราได้ยินไม่ชัดแล้วก็ตื่นค่ะ
    ...ฝันที่สอง เหตุเกิดที่วัดเช่นกัน รอบนี้เราใส่ชุดขาว นั่งคุกเข่าอยู่ข้างหน้าหลวงปู่ฤาษีลิงดำค่ะ ในมือเราถือมีดโกนเหมือนจะโกนผมตัวเอง แต่โกนได้เป็นหย่อมๆ ในความรู้สึกเราเหมือนมีดโกนไม่มีความคมเลย แล้วหลวงปู่ท่านก็หัวเราะเราซะลั่นเรย แล้วก็ตื่นจากความฝันค่ะ..ถ้าจะให้ตีความน่าจะหมายถึงสติปัญญาในทางธรรมเรายังไม่เฉียบคมพอค่ะ หลวงปู่ท่านถึงหัวเราะค่ะ