ฝันว่าตัวเองเป็นคนอื่น.....

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย krisvrc, 17 มกราคม 2017.

1. krisvrc

krisvrc สมาชิกใหม่

สวัสดีคับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

ผมรู้จักคนคนนึง ล่าสุด 2 3 วันมานี้ เค้าเล่าให้ฟัง ฝันว่าโดนตำรวจจับ แบบเป็นเรื่องเป็นราว รู้สึกเหมือนเป็นลางไม่ดี ตัวผมไม่ได้ซีเรียสฟังแล้วก็ผ่าน (เค้าฝันเที่ยงๆบ่ายๆ ช่วงประมานวัน อาทิตย์-จันทร์ เพราะกลางคืนนอนไม่หลับ)

จนเมื่อเช้านี้ ตอนเช้าๆ (วันอังคาร) ผมฝันว่าตัวผมเองเป็นตัวเค้า แล้วผมโดนตำรวจไล่ แล้วล้อมจับ แล้วก่อนตื่นยังคิดว่าโดนหลายปีแน่ หมดอนาคตแน่..

ไม่ทราบว่าพี่ๆน้องๆ พอทราบมั๊ยครับว่ามันจะเป็นจริงหรือไม่จริง หรือมันหมายความว่ายังไง ดีไม่ดียังไงรึเปล่า หรือจะเป็นลาง... ผมใจไม่ค่อยดีเลยครับ.. จากที่ไม่ได้ซีเรียสมาก่อน..

ขอบพระคุณมากๆครับ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

การฝันของคุณในครั้งนี้เกิดจากจิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก) กับเรื่องบางอย่างในชีวิต เกี่ยวกับการทำมาหากิน พอคิดแล้วมันค้างคาใจเป็นปม เพราะมันยังไม่ได้ทางออกครับ
    แนะนำ
    1. หลีกเลี่ยงการเสี่ยงโชคที่ต้องใช้ทุนมาก ๆ
    2. รู้จักเก็บเงินเป็นทุนสำรองด้วย (เผื่อวันข้างหน้ามีความจำเป็นอย่าง
    มากที่ต้องใช้)
    3. ประหยัดมาก ๆ เท่าที่จะทำได้ (อย่าใช้เกินฐานะ เกินความจำเป็น)
    ****อนุโมทนาบุญ ครับ****

3. krisvrc

krisvrc สมาชิกใหม่

ขอบพระคุณท่านพี่ครับ แล้วมันจะเกี่ยวกับคนสนิทของผมรึเปล่าครับ เค้าชอบทำอะไรล่อแหลมเสี่ยงๆด้วยหนะครับ

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

เกี่ยวครับ อย่าเข้าใกล้มาก เดี๋ยวจะติดร่างแหไปด้วย (แต่อย่าทำให้ห่างแบบมีพิรุธ)