ฝันว่าฟันคลอนแล้วก็ดึงออกเองหมดปาก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย taszuzaa9, 22 กุมภาพันธ์ 2017.

1. taszuzaa9

taszuzaa9 สมาชิก

ฝันว่าฝันคลอนครับแต่ผมก็ดึงออกหมดปากเลยเลยครับไม่เหลือซักซี่เลยเป็นลางดีหรือร้ายครับ รบกวนพยากรณ์และวิธีแก้ด้วยครับเวลาขณะโพส 05.28 เป็นเช้าวันพุธครับ ฝันแล้วตกใจตื่นมาโพสครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุแห่งความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑.ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒.จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓.เทพนิมิตหรืิอเทพสังหรณ์ (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ต้องการบอกอะไรบางอย่าง
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันของคุณเป็นแบบ บุพกรรม (กรรมไม่ดีจะส่งผล)
    เกี่ยวกับสุขภาพนะครับ อาจมีอาการเจ็บป่วย แต่ไม่รุนแรง
    มาก อย่ากังวลไปเลยครับ****

...อนุโมทนาบุญ....

3. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ยายว่า ไม่ค่อยดีน่ะ แหม อาจารย์ samnido หายไปหน่ายเนี่ย ไม่เห็นหน้าเลย
    ยายเคยฝันเหมือนกัน ฟันกรามบนหลุด แต่ตอนนั้น กลายเป็นเพื่อนสนิทมาก ขาหักแทน55555
    แต่ตอนนี้ มีเพื่อนท่านหนึ่งสอนไว้ดังนี้ ไม่รู้ว่า จะมีผลแค่ไหนน่ะ
    1 รีบหาทางปล่อย ปลา เท่าจำนวนอายุ คุณพ่อและคุณแม่ คือ ถ้าคุณพ่อ อายุ54ก็ซื้อ ปลา54ตัว อย่าบ่นว่าแพงน่ะ ก็หาปลาตัวเล็กหน่อยน่ะ แต่ถ้างบไม่พอ ก็ปล่อยเท่าที่มีงบก็ได้มั้ง อ้อ ก่อนจะซื้อปลา ควรเอาเงินให้คุณพ่อและคุณแม่ จบ สักหน่อยน่ะ แล้วบอกท่านด้วยว่า จะเอาเงินนี้ไปซื้อปลาไปปล่อยน่ะ แล้วพอปล่อยเสร็จ ก็ มาบอกท่านให้ อนุโมทนาบุญด้วยล่ะ
    แล้วเวลาปล่อยปลา ก็ บอกพวกปลาทีั้งหลายว่า ข้าพเจ้า ปล่อยพวกท่านให้ไปท่องเที่ยว ขอให้มีความสุขกับการได้เกิดใหม่น่ะ แต่ตอนนั้นที่ยายไปปล่อย มีเพื่อนบอกว่าให้ขอให้เทพยดา โปรดช่วยบรรเทา เรื่องร้ายให้ไปให้พ้น ก็แล้วแต่ จะ ขอน่ะ
    2. ควรจะทำบุญ ด้วย สังฆทาน ก็ยิ่งดีน่ะ ทำทุกอาทิตย์ยิ่งดี ถ้า คุณพ่อคุณแม่ สามารถไปด้วย ยิ่งดีน่ะ
    เรื่องปลา หากว่างๆๆ ก็ปล่อยบ่อยๆๆยิ่งดี ไม่ต้องปล่อยเยอะก็ได้ อ้อ อย่าลืม ทำบุญสารพัดเลยน่ะ กล่องที่ให้ใส่เหรียญ เด็กกำพร้า/ น้องหมา อะไร แบบนี้ ก็หยอดบ่อยๆๆล่ะ แต่พวกที่คลานตามท้องถนน ไม่จำเป็น ไม่ต้องให้ พวกมันรวยจะตาย แม่ง มีการให้แลกตังด้วยน่ะ ยายล่ะเบื่อมากเลย พวกนี้ 5 บาท ยายยังไม่ให้เลย .........
    ทำบุญแล้ว ต้องทำทานด้วยน่ะ คือ เจอน้องหมา ที่ผอมๆๆก็ซื้อ ข้าวมันไก่ให้กินหน่อยน่ะ อย่าซื้อหมูปิ้งน่ะ มันเค็ม........เดียวตับพัง.........
    อ้อ อีกอย่างน่ะ อายุเท่าไหร่แล้ว หนักเท่าไหร่ สามารถบริจาคเลือดได้ไม๊ เลือดสะอาดหรือเปล่า เวลาจะไปบริจาคเลือด ต้องนอนให้พอน่ะ ห้ามนอนดึก ตื่นเช้า หากเป็นหวัดมีกินยายแก้ อักเสบ ก็บริจาคไม่ได้น่ะ พยายามรักษาสุขภาพให้แข็งแรง ทำเลือดให้สะอาด แล้วควรบริจาคเลือดทุก3เดือน จะเป็นการดีต่อตัวเอง
    อ้อ เวลา บริจาค เวลาที่เลือด ออกจากร่างกายก็ อธิษฐาน ดังนี้น่ะ นี่ชาวบ้านบอกมา
    ข้าพเจ้า ขอ อุทิศ เลือดสะอาดๆให้แก่ ท่านทั้งหลาย จงมารับเลือดแสนสะอาดเพื่อยังประโยชน์ต่อท่าน และขออุทิศเลือดนี้ แก่ เจ้ากรรมนายเวร ขอให้ท่านจงพ้นทุกข์ทรมานด้วยเทอญ ..........
    เค้าสอนยายมาน่ะ ยายไม่ได้คิดเองน่ะ ......5555

4. taszuzaa9

taszuzaa9 สมาชิก

ขอบคุณครับคุณยายชามะนาด ผมก็รอท่าน Samnido มาตอบเหมือนกันครับ
    แต่ก่อนที่ทำนายให้ก็มีแต่ท่าน Samnido ครับ อนุโมทนาครับ