ฝันว่ามีคนมาบอกว่าจะตาย ปี 2551 อะครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Zubat, 8 พฤศจิกายน 2005.

1. Zubat

Zubat Active Member

20 กันยายน 2005
    เมื่อประมาณเดือนก่อนอะครับแต่ผมจำไม่ได้ว่าวันไหนอะครับ ฝันว่ามีคนมาบอกว่าผมจะตาย ปี 2551 อะครับ

2. Samy

Samy เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005
    ไม่ตายหลอกครับ

ทำสังฆทาน ต่อชะตารักษาศิลก็พอครับ ฝันอย่างนี้เป็นการต่อชีวิตให้ตัวเองอ่ะครับ หรือไม่ก็ไปตรวจดวงเอานะครับ ให้พ่อและแม่ แก้ฝันให้ก็ดีนะครับ

แต่อย่าประมาทนะครับ ไปตรวจดวงเอาไว้เลยก็ดีครับ กันเหนียว

(bb-flower

3. Zubat

Zubat Active Member

20 กันยายน 2005
    ขอบคุณครับ

4. visarut

visarut เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับเตรียมตัวทำบุญมากๆกลัวปะครับ

5. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

อาจไม่ตายก็ได้...

ถ้าคุณรอด...

หุหุ

6. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ปล่อยปลาครับ...... ตอนหลวงพ่อปานท่านต่อชีวิตให้หลวงพ่อฤาษีท่านก็ใช้ให้ หลวงพ่อฤาษีไปปล่อยปลา1 กระมัง หลวงพ่อจึงไม่ถูก อุปฆาตกรรมริดรอน
    ข้อมูลน่าจะมาจากหนังสือประวัติหลวงพ่อปาน หรือไม่ก็มโนยิทธิและประวัติของฉัน ครับ
    เรียกว่าแก้กรรมตรงจุดครับ แก้อุปฆาตกรรมโดยเฉพาะ เป็นความรู้ที่ดีมากนะครับ คนส่วนใหญ่พลาดเพราะแก้ไม่ตรงจุดครับ

7. ปกรณ์

ปกรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2004
    ฝันร้ายกลายเป็นดีครับ ขอให้วางจิตให้ดี ใช้เหตุการณ์นี้เป็นเครื่องวัดใจ ฝึกใจได้เป็นอย่างดีครับ

8. chue27

chue27 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    เห็นด้วยครับ เพิ่มเติมอีกหน่อยนะครับว่า เวลาที่เราปล่อยปลาให้อธิฐานทันที(เน้นว่าทันทีตอนนั้น ไม่ต้องรอกรวดน้ำ) ว่าผลบุญนี้จงถึงแก่นายเวรที่จะมาเอาชีวิตเรา ขอให้โมทนาบุญแล้วอโหสิกรรมให้ด้วยเทอญ จะทำบุญอื่นๆอีกด้วยก็ได้ครับ แค่ให้อาหารสุนัขก็อธิฐานได้เลย อุทิศบุญให้นายเวรจนกว่าเราจะสบายใจ ยิ่งทำความดีกับพ่อแม่ก็ได้เยอะมากๆนะครับ