ฝันว่ามีคนเอาช้างเผือกมาให้

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สิงห์อาชา, 5 พฤษภาคม 2017.

1. สิงห์อาชา

สิงห์อาชา Active Member

31 ธันวาคม 2013
    สวัสดีครับ ผมอยากจะโพสถามมานานแล้วเกี่ยวกับความฝันนี้ เมื่อ คืนวันที่ 4 มีนาคม 2559 หรือปีที่แล้วนั่นเองครับ ผมได้ฝันว่า ผมนั้นอยู่ในป่า แล้วตรงเนินดินข้างหน้าผม มีผู้ชายเดินมาพร้อมกับช้างเผือกออกมาจากข้างหลังเนินดินตรงนั้นซึ่งเป็นป่าไม้สีเขียว มายืนอยู่ตรงเนินดิน ชายคนนั้นยิ้มให้ผม แต่เขาไม่ได้พูดอะไรนะครับ แต่ผมรู้สึกได้ว่าเขาเอาช้างเผือกมาให้ ช้างเผือกลักษณะงดงามมากครับ ในความฝันผม มันให้ความรู้สึกเหมือนพญาช้างเอราวัณเลยครับ งดงามสง่ามากๆ ผมจำความได้แค่นี้ครับ จำได้แค่ว่าเขาเอาช้างเผือกมาให้และยืนยิ้มให้ผมอยู่ แต่ที่น่าแปลกกว่านั้นครับคือผมตื่นนอนตอนเบ้าประมาณหกโมง ปกติตอนเช้าๆผมจะชอบเดินไปสูดอากาศที่ดาดฟ้าบ้าน ในเช้าวันที่ 5 มีนาคม 2559 ผมตื่นจากความฝัน และยังคง งงอยู่กับความฝันนั้น ผมออกไปสูดอากาศยามเช้าตามปกติ เผอิญมองดูท้องฟ้า ถึงกับตกใจเลยครับ เพราะก้อนเมฆที่อยู่เหนือหัวผมขึ้นไปนั้น มันเป็นรูปช้างครับ ผมตกใจจนต้องรีบวิ่งไปเอาโทรศัพท์มาถ่ายรูปบันทึกไว้เป็นหลักฐาน ถ่ายด้วยกล้องอาจมองไม่ชัดนะครับ แต่ผมยืนยันได้ว่าก้อนเมฆที่ผมเห็นด้วยตาตัวเองนั้น มันเป็นรูปช้างจริงๆครับ ความฝันนี้ผมเก็บไม่ค่อยบอกกับใครมาปีกว่าแล้ว จนวันนี 5 พฤษภาคม 2560 ผมจึงอยากถามทุกท่านที่มีความรู้ให้หายแคลงใจ ความฝันเช่นนี้มันมีนัยยะหรือลางบอกเหตุหรืออะไรที่มากกว่านั้นหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

เป็นรูปช้างชูงวงขึ้นเหมือนกำลังวิ่งดีใจเลยคะ สงสัยดีใจมากเพราะมองดูเหมือนช้างดีใจเจอเจ้าของ

3. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

ถ้าไม่ได้มโนคิดไปเอง หนูมองเหมือนมีคนนั่งบนหลังช้าง เป็นคนใส่หมวกแบบเหมือนที่พระนเรศวรมหาราชใส่ ถือหอกยาวๆ(ไม่รู้ว่าเรียกถูกมั้ย)
    ...หนูอาจจินตนาการเกินไปหน่อย แต่ก็เห็นแบบนี้คะ

4. สิงห์อาชา

ผมอายุจะ 18 เดือนมิถุนายนนี้เองครับ ผมยังเด็กอยู่ครับ ไม่ต้องเรียกแทนตนเองว่าหนูนะครับ ผมยังหนุ่มอยู่ แฮะๆ

5. กาแฟโบราณ2สอ

ได
    ได้จ้า งั้นแทนว่าพี่นะ ในนี้ไม่รู้ว่าอายุเท่าไรกันบ้าง เลยน้อบน้อมไว้ก่อน
    พี่ชื่อพี่เจนนะคะ เราห่างกัน10 ปี

6. สิงห์อาชา

ไม่มีใครเข้ามาตอบเลย

7. ธารทอง

ธารทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ก้อนเมฆมีความคล้ายลูกช้างน่ารักดีนะ

ก็อปจากทำนายฝันมาให้อ่าน

คนที่ฝันเห็นช้างเผือก ฝันว่าได้สัมผัสช้างเผือก ผู้ใดฝันว่าได้พบได้เจอช้างเผือก ตามตำราโบราณทำนายฝันว่า จะได้รับข่าวดีจากญาติผู้ใหญ่ทางบิดาหรือมิตรสนิทนำข่าวดีมาบอก หรืออาจจะมีบุตรเป็นผู้มีบุญญาธิการมาเกิด หรืออาจจะได้พบเจอผู้มีบุญ

ดวงความรัก
    คนที่ฝันเห็นช้างเผือก คนโสดมีเกณฑ์จะได้เริ่มต้นความสัมพันธ์กับคนที่มีเสน่ห์ในตัวเองมากๆ

8. สิงห์อาชา

แต่ที่ผมฝัน ผมฝันว่าเขาเอามาให้เลยนะครับ ไม่ได้เจอช้างเผือกที่เดินอยู่ตามป่า แต่เป็นช้างเผือกที่มีคนพามายืนอยู่ตรงหน้าผมเลยครับ และผมก็เคยฝันว่าผมเคยเป็นแม่ทัพคนหนึ่งที่เป็นสหายรักกับพระราชาในเมืองๆหนึ่ง ผมโดนประหารครับ แต่ผมไม่ได้ทำชั่วและโดนประหารนะครับ ในฝันเหมืนผมต้องรับผิดแทนใครอะไรสักอย่างเพื่อไม่ให้เรื่องร้ายแรงกว่านั้นเกิดขึ้น ในฝันนั้นชาวเมืองร้องไห้ และภาพสุดท้ายในฝันก่อนที่ผมจะตื่นคือผมยืนคุยกับพระราชาคนนั้นอยู่ตรงบันไดในวังกันสองคนดุจมิตรสหาย ก่อนที่ผมจะตื่นขึ้น มันแปลกมากครับ

9. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุแห่งความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้เป็นบุพนิมิต คือ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ต้องการจะบอกว่า ถึงเวลาแล้วที่คุณจะต้องสร้างบารมีหรือทำให้มาก เข้าทางธรรมอย่างเต้มตัว เพราะคุณเคยปราถนาเป็นพระพุทธเจ้าไว้ หรือ พุทธภูมินั่นเอง***
    ***ก้อนเมฆที่เห็นเป็นปาฏิหารย์จริง ๆ ครับ เกี่ยวข้องกับความฝันของคุณด้วย***

...อนุโมทนาบุญ...

10. ธารทอง

ธารทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้คำตอบซะทีนะ อนุโมทนาด้วยจ้า

11. สิงห์อาชา

แล้วผมควรจะทำยังไงต่อไปดีครับ

12. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...เป็นนักสร้างบารมี ครับ....

13. สิงห์อาชา

ขอบคุณครับ อนุโมทนาบุญนะครับ