ฝันว่าสวมแหวนพญานาคค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย felizz, 22 เมษายน 2017.

1. felizz

felizz สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ ดิฉันฝันว่ายืนอยู่แถว ๆ บ้านร้างในป่า เป็นป่าชื้น ๆ ค่ะ แล้วมีคนเอาแหวนพญานาคสีดำมาให้สวม แหวนมีลักษณะเป็นลำตัวพญานาคม้วนเป็นเกลียวเหมือนกำลังรัดนิ้วมือค่ะ สวมไปได้ครึ่งนิ้วมือ(ยังสวมไม่เสร็จ) อยู่ดี ๆ ฟ้าก็เหมือนจะถล่มค่ะ เฆมดำม้วนเป็นเกลียว บ้านก็เหมือนจะพังลงมา เลยกลัวแล้วหยิบแหวนคืนคนที่ให้ค่ะ ในฝันบอกเขาว่าฝากไว้ก่อนนะ เขา(เป็นผู้หญิงและชายวัยกลางคนค่อนทางมีอายุ แต่งตัวปกติ)เลยมองหน้ากัน สีหน้าดูยุ่งยากสักหน่อย พอส่งแหวนคืนฟ้าก็ไม่ถล่มแล้ว จากนั้นก็ตื่นค่ะ ไปเล่าให้แม่ฟัง แม่ก็บอกว่าจะไปเอาทำไมแหวนสีดำ น่ากลัวจะตาย 55 ไปเล่าให้เพื่อนฟัง เพื่อนบอกเขาจะเอาไปอยู่ด้วยมั้ย เพราะเขาเล่าให้ฟังว่ามีเด็กที่พึ่งเสียชีวิตจมน้ำไป ก่อนเสียเขาฝันว่ามีผู้ชายตัวใหญ่เอาเสื้อผ้าสวยๆมาให้ เด็กรับไว้แล้วก็เดินตามเขาไป เลยตกใจนิดหน่อยค่ะ อยากทราบว่าฝันแบบนี้จะเป็นลางบอกเหตุอะไรมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันของคุณในครั้งนี้เป็นแบบ บุพกรรม คือ กรรมดีจะส่งผล ทำให้ได้รับคำชื่นชมเป็นอันมากจากคนรอบข้าง***

...อนุโมทนาบุญ...