ฝันว่าหนีงานแต่งครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เปรมปรีดา, 21 พฤษภาคม 2017.

1. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ผมฝันว่าในฝันผมเป็นผู้หญิง แล้วมีผู้ชายคนหนึ่งซึ่งเคยเป็นแฟนเก่า (ในความรู้สึก) เขามาหาผม และพาผมขึ้นไปบนรถ และบอกกับผมว่าวันนี้เขาจะพาไปบ้านเขาเพื่อที่จะแต่งงาน งานแต่งงานเตรียมเอาไว้พร้อมแล้วในวันนี้ ตอนนั้นผมรู้สึกสับสนไปหมด จึงเกิดปากเสียงทะเลาะกัน แล้วผมก็ลงจากรถเขาแล้ววิ่งหนี ส่วนเขาก็ขับรถตรงไปทางวงเวียนใหญ่ตรงสมเด็จพระเจ้าตากสินฯ ส่วนผมก็วิ่งหนีสุดชีวิต เพราะไม่อยากแต่งงานกับเขา สักพักผมก็ตืน

รบกนทำนายฝันให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2017
  2. ท่องยุทธสู่โลกกว้าง

ท่องยุทธสู่โลกกว้าง สมาชิกใหม่

ถ้าเป็นเรื่องงานเหมือนกับว่าหัวหน้าคุณอยากให้คุณกลับไปทำงานอีก