ฝันว่าเข้าไปบ้านไม้โบราณ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย SoraRen, 6 มกราคม 2017.

1. SoraRen

SoraRen สมาชิก

รบกวนทำนายฝันค่ะ

ฝันว่าเข้าไปในบ้านไม้หลังหนึ่ง เป็นบ้านไม้โบราณ อยู่กลางทุ่งนา ข้างในบ้านกว้างมากค่ะ และเรือนก็สูงมาก ในบ้านมียายแก่ๆใส่ชุดขาวอยู่ ตอนเราเข้าไปเหมือนเราเดินเรียกเจ้าของบ้านและได้คุยกับยาย แต่จำไม่ได้ว่าคุยอะไร ที่ข้างบ้านก็มีบ้านอีกหลังค่ะ ใหญ่และสวยมาก แต่มีผู้ชายอยู่คนเดียว

ขอบคุณค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...ความฝันในครั้งนี้ เหมือนจิตออกเที่ยว ออกตอนเราหลับนี่แระ ไปในสถานที่แห่งหนึ่ง เป็นภพภูมิ
    ของเทวดาที่มีบุญน้อย ๆ คือ ชาวเมืองลับแล นั่นเองครับ
    ...สาเหตุที่จิตเราไปในสถานที่แห่งนั้น เพราะว่าเรามีสัมผัสเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว ครับ
    ...ถามว่า หมายถึงอะไร คือ ว่า คนที่เห็นเขาเคยเป็นญาติของเราครับ ทั้ง ๒ คนเลย
    ...อนุโมทนา สาธุ....

3. SoraRen

ขอบคุณค่ะ งั้นตอนแผ่บุญก็เจาะจงไป เขาจะปรับภพภูมิหรือเปล่าค่ะ หรือว่าให้รู้เฉยๆ ว่าแต่ว่า จากตำนานนี่เมืองลับแลมีแต่ผู้หญิงใช่ไหมค่ะ แต่ในฝันเห็น ผช ด้วยค่ะ แต่เขาไม่ได้ใส่ชุดขาว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2017
  4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...เมืองลับแล (เทวดาบุญน้อย ๆ ) ไม่ใช่มีแต่ผู้หญิง นะครับ เขาอนุโมทนาบุญกับเราได้ครับ บุญเขาจะเพิ่มขึ้นครับ และทำให้มีความสุข
    มากขึ้น
    ....จริง ๆ แล้ว คุณเขาใจผิดนะครับ ว่าเมืองลับแล คือ เมืองผี
    จริง ๆ ไม่ใช่ผีนะครับ
    ...เปิดให้นิดหนึ่ง ครูบาอาจารย์ท่านบอกมา มันเป็นมิติอีกมิติหนึ่ง ในยามที่มนุษย์มีจิตใจสูง มีศีลธรรม มิติมันจะเชื่อมถึงกันได้ มีทางเข้าไป
    การที่จะเข้าไปได้ก็ด้วย ๑.ฝึกไป ๒. ขอเข้าไป ๓.เขาพาไป ๔.และต้องมีบุพกรรมเกี่ยวเนื่องกันด้วย ในนั้นก็เหมือน ๆ โลกมนุษย์เรานี่แระ
    ครับ มีทำเกษตรกรรม หัตถกรรม แต่ ที่ทำไปนั้นเพราะเนื่องจากกฏแห่ง
    กรรมเท่านั้น เมื่อหมดกรรมก็ไม่ต้องทำ...อนุโมทนาบุญ

5. SoraRen

อนุโมทนาค่ะ
    ขออภัยนะคะ คือไม่รู้จริงๆค่ะ อันที่บอกว่าทำเกษตรนี่คงจะจริงค่ะ เพราะในฝันเห็นเขาทำงานเกษตรเหมือนกัน ^^