ฝันว่าเหาะได้

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย grim10, 25 กรกฎาคม 2011.

1. grim10

grim10 Active Member

คือผมฝันว่าเหาะได้บ่อยมากมาก ในฝันแค่คิดจะเหาะมันก็ลอยไปตามที่เราต้องการ ตั้งแต่ผมนั่งสมาธิฝันแบบนี้บ่อยมาก มันจะเกี่ยวกันไหมครับ

2. markdee

markdee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2010
    อยากรู้เหมือนกันเพราะฝันบ่อยมาก ขอรอผู้รู้ด้วยคนค่ะ :':)':)'(

3. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

บอกวัน เวลาที่ฝันมาสิครับ

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ปกติฝันว่าเหาะได้จะมีเคราะห์
    แต่สองท่านนี้เป็นนิมิตของกรรมฐาน เป็นเครื่องหมายว่าเคยฝึกกสิณลมมาในชาติก่อน

5. grim10

ฝันตอนวันเสาร์ ประมาณ ตีสี่ตีห้าประมาณนี้ครับ

6. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

โอ้ฝันวันนี้เสาร์ก็เป็นฝันของตัวเองครับ

1.ไม่มีอะไรครับ ใช้ชีวิตสะดวก ไม่ค่อยมีอะไรมาเป็นอุปสัก ไม่ค่อยมีไรมากมายเท่าไรเลื่อยๆ:cool: มั้งอิอิอิอิ

2.ชีวิตคุณจะพุ่งรุ่งโรจน์ ไร้อุปสัก :cool:มั้ง

เอาสองข้อพอละอิอิอิ

7. markdee

markdee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2010
    ฝันเมื่อวันจันทร์ที่ 27 กันยายน 2553 ฝันเห็นคนเหาะเหินเดินอากาศได้อยากทำได้บ้างเลยลองทำดูก็แค่คิดว่าฉันจะลอยได้แล้วน๊ะมันก็ลอยได้จริงๆสามารถบังคับไปไหนมาไหนก็ได้ และเห็นคนอื่นทำได้ก็มีเยอะแยะ มีผู้หญิงคนหนึ่งถามว่าทำได้อย่างไรลอยได้น่ะฉันตอบไปว่า ก็แค่คิดเท่านั้นแหละว่าลอยได้มันก็ลอยได้จริง แล้วจึงตื่น..อย่างเนี๊ยจะหมายความว่าอย่างไรค๊ะ..ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ (rose)(rose)(rose)

8. แสนสวาท

แสนสวาท ชมรมสุวรรณภูมิธรรม

ความฝันของมนุษย์ มีสองอย่าง

หากฝันของคนธรรมดา ก็เปนไปได้หลายอย่าง จิตที่คิดเรื่องนี้ ฝังใจ
    ความอยาก ความต้องการ เีรียก ความฝัน ไม่ต้องตีให้เหนื่อยความ

หากฝันที่เกิดขึ้น จากการเจริญสมาธิบ่อย ๆ เรียกว่า นิมิต
    หากเปนนิมิต เปนเรืองราวของการบอกเหตุ
    อาจเปนไปได้ว่า คุณได้ล่วงรู้ สัมผัส สิ่งที่เปนตัวคุณเอง ในอดีต หรืออนาคต

ลองเจริญกสิณลมดูสิคะ เปนไปได้ที่คุณจะได้เรืองนี้มาก่อน
    หากสนใจเข้าหาอ่านได้ที่
    คลิก กสิณลม วาโยกสิณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2011
  9. ุเพตารี

ุเพตารี เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ตอนนอนทำสมาธิจนหลับไปเลยหรือเปล่าครับ
    อาการตัวเบา ตัวลอย เป็นปิติที่เกิดในฌาน 2 กำลังจะขึ้นฌาน 3 (อุพเพงคาปีติ)
    คงเป็นนิมิตถึง"ของเก่า" ที่เราเคยฝึกได้มาครับ

ถ้าเป็นนิมิตจริงๆ คุณจะได้ฌานจากการฝึกสมาธิอย่างง่ายดาย โดยใช้เวลาฝึกฝนสมาธิไม่นานเลย

10. grim10

เคยมียู่วันหนึ่งผมนั่งสมาธิอยู่ แล้วผมก็แค่คิดในใจว่าลอย รู้สึกว่าจิตผมมันลอยขึ้นข้างบนเร็วมาก เดี๋ยวนี้เวลานั่งสมาธิก็เลยไม่คิดอีก

11. ุเพตารี

ุเพตารี เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ระวังอุปาทานนะครับ
    ปิติจะเกิดขึ้นเอง รู้แล้วก็ละเสีย

12. winlotto54

winlotto54 Active Member

เคยฝัน บ่อยเหมือนกัน
    แต่ไม่สูงนะ บ้างทีก็แค่เอว บางครั้งก็เหาะสูงแค่หัว
    รู้สึก อิสระ เสรี มีความสุขจัง

13. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เป็นบ่อยเหมือนกัน... โดยเฉพาะขณะเวลานอนทำสมาธิแล้วหลับ

14. อินศร

อินศร Active Member

29 กรกฎาคม 2012
    เป็นเหมือนกันค่ะแต่ว่าเวลาที่ฝันว่าเหาะจะหาสิ่งของที่อยู่ใกล้ๆตัวมาลองนั่งก่อนแล้วก็ลอยไปสูงบ้างตำ่บ้าง แต่ถ้าจะยืนก็เอามาเหยียบไว้แล้วก็เหาะไป บางทีถ้าฝันว่าตัวเองอยู่ในที่มีคนมาก ๆ ก็ลอยตัวไปเลื่อยคือไม่เดิน แต่ถ้าในฝันไม่มีอะไรมาลองนั่งจะเหาะไปได้สูงมากไปได้เร็วและก็ไกลแต่ลำบากเวลาจะลงมันเสียวมากและลงไม่ค่อยตรงจุด ฝันเป็นปกติค่ะ ใครช่วยบอกเหตุที่ฝันแบบนี้ด้วยค่ะ

15. Moodomado

Moodomado สมาชิกใหม่

ผมก็ฝันแบบนี้เหมือนกันครับ
    ก่อนนอนผมจะสวดมนต์ และทำสมาธิก่อนนอนแล้วก็เคยฝันแบบนี้บ่อยตอนแรกจะบังคับไม่ค่อยได้ จะขึ้นๆลงแต่เดี่ยวนี้สามารถบังคับได้ดังใจ(ฟังดูเหมือนโม้ แต่ต้องเจอกับตัวเองอะ)

ซึ่งมั่นใจว่าเป็นผลมาจากการทำสมาธิตอนนอนแล้วหลับพร้อมกับจิตสมาธิ

ขอยืนยันด้วยหนึ่งเสียงครับ