ฝันว่าโดนจับโกนหัว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เปรมปรีดา, 17 ตุลาคม 2016.

1. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ผมฝันว่าได้ไปนอนบ้านคนๆ หนึ่ง ผมนอนกับเพื่อนผู้ชายหลายคน นอนเรียงกัน พอตื่นขึ้นมาผมก็รีบไปเรียน กำลังพรีเซนต์งาน พอเหลือบไปมองกระจกเห็นตนเองหัวเกรียนมาก เหมือนเพิ่งโกนหัวบวช คิ้วก็บางๆ แต่พอมีอยู่นิดหน่อย ตอนนั้นรู้สึกโกรธมาก เลยพยามคิดว่าใครแกล้งแบบนี้ พอสุดท้ายมารู้ว่าเป็นยายแก่คนหนึ่งที่อยู่บ้านที่ผมนอน ผมเลยไปคุยกับแก แล้แกก็ด่าทอผมแล้วบอกผมว่าแกไม่ชอบ มิหนำซ้ำแกยังสาปแช่งผม ตอนนั้นผมก็เลยให้เพื่อนหาที่อยู่ใหม่ให้ ผมก็ย้ายไปอยู่ที่อยู่ใหม่ ไม่นานนักผมก็กลับมาที่บ้านหลังเดิม เพื่อจะมาจบเรื่อง ผมเดินไปหายายแก่คนนั้นแล้วก้มลงกราบเท้า แต่เหมือนยายแก่คนนั้นจะไม่จบเรื่องง่ายๆ แกก็เอากรรไกรมาตัดผมของผมต่อ แล้วสาปแช่ง ตอนนั้นผมโมโหมาก เลยมองหน้าแกพร้อมสาปแช่งแกเช่นกัน ไม่นานนักแกก็กลายร่างเป็นผี ไล่ตามแช่งคนที่แกไม่ชอบ ตอนนั้นผมก็วิ่งหนีแก แต่ผมก็ไม่ยอมแกเช่นกัน คิดเสมอในใจยิ่งแกทำแบบนี้ก็จะทำให้ผมคิดจองเวรแกทุกชาติไป สักพักผมก็ตื่น

รบกวนทำนายฝันให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2016
  2. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ท่านเปรม เกิดปีนักษัตรอะไร บอกยายสิแล้วบ้านที่ว่า รู้จักไม๊ หา บ้านเลขที่ได้อะเปล่่า

3. Koontida

Koontida สมาชิก

17 กุมภาพันธ์ 2012
    เราว่าฝันไม่ค่อยดี แต่อย่าใส่ใจมันเลย :D

4. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    [COLOR="Blue"แต่ยายว่า รอ อาจารย์ทำนายดีก่าน่ะ ของยายมันเลขแปลกๆๆ ส่วนคำทำนายต้อง ของ อาจารย์เท่านั้น ฉะนั้นรอ..........
    [/COLOR]

5. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าไม่ได้ขอขมาด้วยใจจริง เพราะตอนจบยังจองเวรหนักกว่าเดิมอีก
    ลองเอาบุญหล่อสมเด็จองค์ปฐมไปติดสินบน แล้วขออโหสิต่อกันทั้งสองฝ่าย

6. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011

ต้องทำบุญหล่อสมเด็จองค์ปฐมเจดีย์ เค้าถึงอโหสิให้ผมใช่ไหมครับอาจารย์
    ผมไม่ทราบว่าจะทำบุญหล่อสมเด็จองค์ปฐมได้ที่ไหนเลยครับ

7. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เป็นพระพุทธรูป หาที่หมวดประชาสัมพันธ์เว็บนี้ก็มี