ฝันว่าให้อาหารลูกช้าง รบกวนทำนายฝันให้ด้วยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ, 16 กุมภาพันธ์ 2017.

1. ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ

ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ สมาชิก

16 กรกฎาคม 2013
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ได้ฝันว่า มีควาญช้างได้พาช้างหลายตัวมาแถวบ้าน และให้เราซื้ออ้อยป้อนช้าง แต่อ้อยมีราคาแพงหลายร้อยบาท เราเลยต้มข้าวเพื่อให้ช้างกินแทน แต่ตอนให้ข้าวมีแต่ลูกช้าง ประมาณ 2-3 ตัว และควาญช้างตัวเขามอมแมมมาก เราให้เขาไปอาบน้ำอาบท่าในบ้านเรา และ แบ่งข้าวที่ทำใหม่ส่วนหนึ่งให้เขาทาน

รบกวนทำนายฝันให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุแห่งความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑.ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒.จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓.เทพนิมิตหรือเทพสังหรณ์ (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝัน
    เพื่อบอกอะไรบางอย่าง
    ๔.บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันของคุณในครั้งนี้เป็นแบบบุพกรรม กรรมไม่ดีจะส่งผล
    เกี่ยวกับเรื่องทรัพย์ " เหมือนเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย"

...อนุโมทนาบุญ...

3. ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ

ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ สมาชิก

16 กรกฎาคม 2013
    ขอบคุณค่ะ :) จะระมัดระวังในเรื่องการลงทุนค่ะ