ฝันว่าได้ไปนรกมาค่ะ มาอ่านก่อนได้

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย appyLuny, 19 ธันวาคม 2010.

1. appyLuny

appyLuny เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ฝันจริง สดสด ร้อนร้อน ด้วยตัวเราเองค่ะ มาอ่านดูก่อนได้
    ถ้าเชื่อ ก็ดีค่ะเป็นอุทาหรณ์สอนใจ
    ถ้าไม่เชื่อ ก็อ่านไว้เป็นความรู้ด้านอารมณ์และความคิด เหมือนอ่านนิยายก็แล้วกัน

ฝันเวลาประมาณตี 5 - 8 โมง ค่ะ ฝันต่อเนื่องเป็นเวลานาน และหลุดๆ กลับๆ (งง ล่ะซิ อิอิ) และขอบอกว่าก่อนฝันเจ้าตัวไม่ได้คิดไปเองค่ะ กำลังยุ่งกับการอ่านหนังสือสอบด้วยซ้ำ และตัวเราเองเป็นคนที่เคยมีเซ้นเห็นวิญญาณ เคยโดนอำ มีนิมิตเกี่ยวกับเรื่อง ฝันๆ อยู่บ้างเล็กน้อย และเสมอมาตั้งแต่มัธยมต้นยันมหาลัยแล้ว (จริงๆนะ ไม่อยากบอกว่าเรื่องอะไรเดี๋ยวยาว ตอนนี้จะเล่าเรื่องนรก )

Intro : ยังไม่เข้านรก แค่ sample

ตอนแรกนะคือ ฝันว่าอยู่กับแม่ก่อน และครอบครัว เหมือนไปในบ้านชทบทที่มีป่าเยอะๆ ค่ะ ไปสังสรรค์ตามครอบครัวธรรมดา แล้วตัวเราเองก็หลุดไปในป่าโล่งเตียน แล้วเหมือนมีสิ่งหนึ่งดลใจให้เราตามผู้หญิงคนนึงไป ซึ่งเป็นมนุษย์ธรรมดาที่หน้าตาสวยขั้นดาราเลยทีเดียว ผู้หญิงคนนนี้ ทำผิด ทำถูก เท่าๆ กัน เลยมีคนพาไปที่ๆนึง เหมือนไม่ใช่นรกนะ รู้สึกจะเป็นเหมือนในถ้ำค่ะ มีคนเฝ้า แล้วมีเหมือนเทพผู้หญิงเฝ้าข้างหน้าแล้วถามผู้หญิงคนนี้ว่าทำอะไรมาเนี่ยถึงได้มาที่นี่ แล้วตัวเราเองนะคะ เหมือนดูผู้หญิงคนนั้นอยู่ แล้วเทพผู้หญิงก็เห็นเราแล้วบอกว่า มาดูหรอเนี่ย ตามไปดูเลย! >> แล้วเราก็ตามไปดูผู้หญิงคนที่ได้มาดินแดนนี้ รู้สึกว่าเขาจะโดนบังคับให้ทำไรแผลงๆแปลกๆ กินของสกปรก เหมือนกับว่าตอนอยู่บนโลกเขามีบาปเกี่ยวกับการกินมั้ง มีคนที่โดนทำงั้นอยู่หลายคนด้วย แล้วอยู่ๆ พวกเขาก็ทะเลาะกันอะ แล้วผู้หญิงคนนั้นก็ฆ่าคนตาย แล้วผู้หญิงคนนั้น ก็โดนจูง(ลากโซ่ที่คอ) ออกมา แล้วอยู่ๆ ตัวเราที่ยืนดูความเป็นมาของผู้หญิงคนนั้นอยู่ ก็ เกิดอาการ งง และ ขยะแขยงคนที่โดนลงโทษดินแดนนั้น ว่า อี๋ !! แต่เราไม่ได้กลิ่น ไม่ร้อนนะคะ ได้ยินแต่เสียง และเห็นภาพชัดเจน เหมือนแบบเราน่ะติดตามดูผู้หญิงคนนี้ จนกระทั่งผู้หญิงคนนี้ฆ่าคนในนั้น แล้วโดนลากออกมา

แล้วเราก็ตื่นจากฝันค่ะ! ประมาณยังไม่เช้าเลย น่าจะเกือบเช้าแล้วเพราะเห็นแสงหน่อยๆ เลยอุทานตัวเองขึ้นมาว่า " โห แปลกดี แต่ไม่ใช่นรกแน่เลยอะ อยากรู้จัง ไปดูต่อๆๆ " พอคิดได้แบบนี้แล้ว เราก็ หลับไปอีกค่ะ หวังว่าจะได้ไปดูว่าผู้หญิงคนนั้นจะไปไหนแน่! แล้วพอเราหลับตา เหมือนกับว่า กลับมาที่เดิมอ่ะค่ะ ที่ด่านถ้ำข้างหน้า ไม่เห็นผู้หญิงคนนั้นแล้ว เห็นแต่เทพผู้หญิงที่เฝ้าอยู่ พูดกับเราประมาณว่า ทักทายอ่ะค่ะ แล้วไล่เรากลับ=w= เราก็เลย เดินออกมาแล้วเหมือนมีทุ่งหญ้า แล้วมีคนรอเราอยู่

GO TO HELL : เริ่มเข้านรกล่ะ

ณ ทุ่งหญ้าแห่งนั้น โล่ง มีแสงแดดอ่อนๆ และหญ้าที่สูงประมาณบ่าเลย บรรยากาศดีมากๆ แล้วเหมือนมีคน(ใครไม่รู้ลืมสังเกต) มารอเราอยู่ค่ะ เราก็งงว่า รอทำไม รอเพื่อไร!??? แต่เราก็ตามเขาไปเขาก็มองหน้าเราแบบว่า ให้ตามมานะ เราก็ "ค่ะ" แล้วเราก็เห็นผู้หญิงที่เคยทำผิดฆ่าคนในถ้ำ โดนลากไปตามทุ่งหญ้าเรื่อยๆจน ทุ่งหญ้านั้นสิ้นสุดลง เป็นเหว ที่มีเหมือนดวงดาวกลมๆ ! ขนาดเท่าโตะทำงาน ลอยอยู่ที่เหวถัดจากทุ่งหญ้าอ่ะค่ะ ดวงดาวกลมๆนั้นเป็นสีเทา เต็มไปด้วย ภูเขาขรุขระมากมายเลยค่ะ มีควันด้วย ปนแดงนิดๆ (ปล่องไฟออก) แลหดหู่ใจสุดๆ แล้วผู้หญิงคนนั้นที่โดนลากมาเพราะฆ่าคน ก็ลอยขึ้น แล้วโดนลากแบบ ลอย ลอย ลอยขึ้น หายไปในดาวเทาผิวขรุขระ(นรกแน่ๆ!) เลย !! เราก็ยืนงงอีก (งงบ่อยมาก) ตัวเรายังอยู่ที่ทุ่งหญ้ากับคนที่เขาพาเรามาค่ะ แล้วเราก็เห็นพระรูปหนึ่ง มาพูดอะไรกับเราไม่รู้ พระมีแสงในตัวนิดๆ ด้วยค่ะ แล้วพระก็หายไปในทุ่งหญ้า (ลืมจำว่าพระพูดอะไร) แล้วคนที่อยู่ข้างๆเราเหมือนจะแต่งตัวแนวทหารลิเกๆอ่ะ ก็พาเราไปดูนรก แบบพาเข้าไปโลกนั้นบ้าง แต่เราไปโดยวิธีพิเศษค่ะ ไม่โดนลากไป แบบเขาทำวงแหวงที่พื้นขนาดเท่าตัว สีทองให้เรา(ภาษาเกมเรียกวาป) เราก้อไปยืน แล้วเราก็ หลุดไปในอีกดินแดนนึง แลน่ากลัวมาก ไม่มีต้นไม้ เป็นบรรยากาศสีเทาๆ มัวๆ มีแต่หินสกปรกเต็มไปหมดเลยน่ะค่ะ แล้วก็มีผู้หญิงคนนึง เสื้อขาวกางเกงดำดูสง่า วัยประมาณ30 40 รอเราอยู่ แล้วเขาไม่พูดอะไรกับเราเหมือนสายตาเขารอเราอยู่ หน้าเขาเป็นนิ่งๆ น่ะค่ะ ดูสุขุมมากเลยทีเดียว พูดกับเราว่า"ปะ ไป" แล้วทำวาปให้เรา=w= เราก็เข้าวาป พอวาปมาตกใจอย่างแรงค่ะ เป็นห้องโล่งแคบ ผู้หญิงทำภาพให้เราดูเหมือนเสกภาพอ่ะ เราเห็นภาพเครื่องทรมาน (ยังกับเรื่องซอว์เลย) แต่หนักกว่าในหนังอีก เป็นเหมือนกับเขาเลื่อนให้ดูในด่านต่างๆ เราอยู่เฉยๆ ดูไป แต่ละอย่างสยองมากมายค่ะ จำไม่ได้หมดหรอก รู้แต่ว่ากว่าสิบชิ้นเลย เป็นภาพห้องแคบๆมีเครื่องทรมานหลากหลาย หลายห้อง ล๊อกหัวสับบ้าง ล๊อกมือสับบ้าง โหย เห็นแล้วเลยบอกท่านผู้หญิงคนนั้นว่า "พอเหอะค่ะพี่ หนูอยากดูนรกจริงๆแล้ว แบบคนสดๆโดนทรมาน " ท่านผู้หญิง ตอบ "ได้" แล้วยื่นมือมาให้เราจะนำทางเราไป เราบอก "หนูวาปได้ไหมค่ะ" ท่านผู้หญิงเลยทำวาปสีทองให้ เลยเข้าวาปไป (ท่านผู้หญิงพูดน้อยจริง ๆ มีแต่เราติ๊งต๊องทำหน้าเอ๋อเร๋อ) พอเข้าวาปไปเท่านั้นล่ะค่ะ ถึงกับขั้น งง จะอึ้งทึ่งเสียวกันเลย เพราะเรากำลังยืนอยู่บนสันกำแพงหนา ที่จะมีคานต่อไปเรื่อยๆ มองไปข้างล่างก็เป็นห้องสีเทาๆ มีควันออกมาเยอะแยะมากมาย ฝุ่นอะไรไม่รู้ สกปรกมากๆ ประมาณนี้
    แต่ไม่ได้สีสดใสเลยนะคะ แบบ เทาสุดๆ มันเทาน่ะค่ะ มองไปข้างล่าง เห็นพวกหนุ่มๆ สาวๆ กำลังโดนทรมานอยู่เลย ได้ยินเสียงและเห็นภาพสี ไม่ได้กลิ่น ยังไม่มีไฟนะคะ ณ จุดๆนี้ คือแบบเหมือนคนเหล่านั้นโดนทรมานแยกเป็นห้องเล็กๆไป (บริเวณที่เรายืนอยู่มันเห็นได้ชัดเจนและสูงกว่าเขามาก) คือ หญิงชายเหล่านั้น โดนผูกที่บริเวณต่างๆ ของร่างกาย บางคนผูกแขน บางคนผูกเอว บางคนผูกหน้าอก บางคนผูกขา แล้วถูกพนักงานทรมาน(ไม่รู้เรียกอย่างนี้หรือเปล่า หรือว่าเพชรฆาตหรือเปล่า) ดึงๆๆ เชือก แบบไม่ปราณีเลย ดึงแรงมากๆค่ะ แล้วคนที่โดนดึงก็โหยหวน " โอ้ย กรี๊ดดด" กันใหญ่ แต่เสียงเป็นแนว ทรมาน แนวโอดครวญ ฟังแล้วหดหู่ สงสารผู้หญิงคนนึงน่ะค่ะมองไปแบบ โดนดึงหน้าอก เหมือนทำผิดอะไรเกี่ยวกับทางเพศ ไม่ก็ศัลยกรรมหน้าอก(เดาเอา) คือตอนแรกเขาร้องเบาๆ แต่พอโดนดึงแรงๆ แบบจะหลุดเลยแล้วผู้หญิงคนนี้ก็ร้องแบบโหยหวน เอาเป็นว่าฟังแล้วหดหู่ใจสุดขีดเลยค่ะ เราเลยหลับตาปี๋ บอกท่านผู้หญิงที่พาเราดูบอก "พอเถอะค่ะพี่" (ที่จริงเราต้องเรียกว่าท่านน่ะแต่เผลอ) หนูอยากไปดูโหดๆ เลย ท่านผู้หญิงท่านเลยทำวาปสีทองให้(ทองเหลืองแดง แนวนั้น) ก็เข้าวาปไป ไปที่ๆนึง เงียบมาก ตัวเราเองก็ยืนอยู่บนสังกำแพงเช่นเคย ต่อกับคาน ( เหมือนเป็นทางเข้าแรกๆน่ะค่ะ ยังไม่ได้เดินเข้าไปตามคานที่กว้างใหญ่ กลัวรับไม่ได้ ) ก็ดู คือด่านนี้อ่ะเหมือนเป็นห้อง แต่ห้องใหญ่กว่าเดิม คนไม่เยอะนะคะ แบบ เห็นคนที่โดนลงโทษเขาโดนล๊อกหัวไว้ แบบตัวอยุ่ห้องนึง หัวมาโผล่อีกห้องนึง (ให้นึกถึงคนคลานเข้ากำแพงแล้วหัวทะลุไปอีกฝั่งนึง) แต่หัวไม่ขาดนะแบบมีรูให้หัวรอดได้ แล้วล๊อกหัวไว้! แล้วมีขวานใหญ่ๆอ่ะค่ะ จามหน้าซ้ายที ขวาที คราวนี้ไม่ได้ยินเสียงนะ คือเขาโดนจามจนหมดแรงร้องแล้วอะ บ้างก็หัวขาด บ้างก็ยังไม่ขาดสนิทไปซะหมด มีเศษเนื้ออะไรเลือดติดตามมาเงี้ยค่ะ โหย เราเลยทำหน้าอึ๋บอก "พอเหอะค่ะ ขอดูสุดท้ายเลย" ท่านผู้หญิงเลยทำวาปให้อีก พอเข้าวาปไปเหมือนไม่ใช่ด่านโหดนะคะ เหมือนเป็นห้องแคบๆ แล้วเห็นเหมือนเป็นหม้อยาวๆเล็กๆ ไม่ใช่กระทะทองแดงแน่นอน เป็นหม้อยาวๆเรียงกันแล้วหลายชั้น เราถามท่านผู้หญิงว่า "นี่คืออะไรค่ะ" ท่านผู้หญิงบอก "ต้องต้มตัวเองให้ตาย หนีไม่รอด ก็ดูสิเขาตายกันหมดแล้ว" พอมองไปดูใช่ค่ะ เขาต้มตัวเองตายกันหมดเลยน่ะ โหย ทำได้ไง น่ากลัวมาก แล้วเราเลยมองไปที่ผู้คุมหม้อ(ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรค่ะ ถ้ามีเวลาจะศึกษาชื่อที่ถูกต้อง) แบบมองหน้าเราก็ไม่ได้ดุอะไร เป็นเซ็งๆ นิดเหมือนท่านจะทำจนชินแล้วนั่งดูคนต้มตัวเอง ใส่เสื้อกัํกสีแดงๆเลยค่ะรูปร่างอ้วน หน้าตาไม่เคยเห็นมาก่อน แต่หน้าเป็นคนนี่ล่ะ
    พอกระนั้นแล้วเราก็รู้สึกจะอ๊วก หดหู่ใจ และหวาดผวากับสิ่งที่เห็นมาไม่กี่ด่าน เห็นมาทั้งหมดทั้งฝันที่้เป็นเหมือนภูมิต่ำๆ ก็สัก 4-5 ด่านได้น่ะค่ะ แบบหดหู่อารมณ์นี้ไม่ไหวแล้ว บอกท่านผู้หญิงแลสง่า ที่พามาบอกท่านว่า "พอเถอะค่ะหนูอยากกลับแล้ว" แล้วอยู่ๆเราก็เห็นทุกๆคนในฉาก ที่พาเรามา ทั้งพระ ทั้งคน คือทุกๆๆ ท่านเลย มารวมตัวกันข้างหน้าเรา แล้วเราเลยทราบซึ้งก้มลงกราบทุกท่าน บอกว่า"ขอบคุณที่พาหนูให้มาเห็นทั้งหมดที่นี่ ไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่ หนูทราบซึ้งมากที่ได้มารู้ว่าทุกๆอย่างเป็นอย่างไร ชาตินี้หนูจะบวชให้ได้เลยค่ะ เมื่อถึงเวลาที่เหมาะสม ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ" พอกราบท่านเสร็จทุกท่านยิ้มให้เรา หน้าตาดีๆทั้งนั้นน่ะค่ะ แล้วเหมือนเราหลุดออกมาจากฝัน ทันที มีเหงื่อท่วมตัวเล้กน้อย แล้วก็หดหู่ใจมาก ร้องไห้เลยแบบ นรกมันน่ากลัวน่ะค่ะ รับไม่ได้ ร้องไห้เสร็จเลยโทรไปเล่าให้แม่ฟัง ....

แม่ถามว่าผู้หญิงที่พาไปดูใช่เทพประจำตัวหรือเปล่า เพราะว่าเคยไปหาพระ พระท่านบอกเทพประจำตัวเราเป็นผู้หญิง ดูดวงในเน็ตก็บอกเทพเป็นผู้หญิง แต่ว่าไม่แน่ใจค่ะอาจจะเป็นทูตพาเที่ยวก็ได้

จบแล้วค่ะ เรื่องจริงใครจะเชื่อไม่เชื่อแล้วแต่จ้า
    แค่อยากมาเผยแพร่ประสบการณ์จริงที่ไม่นึกเลยว่าจะเกิดขึ้นกับตัวเอง คือรู้ว่าตัวเองมีเซ้นน่ะ แต่ไม่คิดว่าจะได้ไปนรก -_-! แบบประมาณว่ามีคนรอพาไปดูเลย แล้วที่คิดว่าได้ไปจริงเพราะ
    1. เวลาที่ฝันเป็นช่วงตีห้า
    2. แบบหลุด สะดุ้งออกมาจากฝันแล้วอยากไปดูต่อ เลยหลับตา แล้วจิตมันก็ไปที่เดิม มีคนรออยู่ที่ฉากเดิมที่ฝันขาดไปเลย
    3. เหมือนจริงมาก แค่ไฟน้อย และไม่มีกลิ่น ได้ยินเสียงเห็นภาพครบสี ทุกอย่างเหลือเชื่อ เกินคาด ประมาณว่าไม่เคยเห็นในโลกมนุษย์
    4. เราเป็นคนมีเซ้น เคยสัมผัสเรื่องเร้นลับแต่เด็ก โดนอำ เจ้าที่หยอก ถ่ายรูปติดซัตเต่อร์คนสูงดำตัวเขียวบนหัวเรา เคยฝันเห็นดินแดนสดใสสีฟ้ามีน้ำตกซ้ำกันสองครั้ง เราชอบฝึกพลังจิต(บ้านิดๆแต่มีสาระ) เคยใช้จิตนึกถึงUFOแล้วมองไปที่ท้องฟ้าบ่อยๆ(เรียกUFOราวๆนั้น)จนเห็นUFOจริงๆเมื่อ3ปีที่แล้ว ไปอยู่ที่ไหนมักจะสัมผัสเจ้าที่เจ้าทางได้(แบบชอบมาอำ) เคยโดนกระชากวิญญาณออกจากร่าง(แต่กลับเข้ามาใหม่เอง) อีกเยอะแยะที่จำไม่ได้ แต่มีเซ้นเป็นพื้นเดิมอยู่แล้ว ไม่ได้โม้ จริงๆไม่ได้บ้า มีไรเล่าให้แม่ฟังตลอด แม่เขาก็บอก น่าจะจริงเพราะเราเป็นคนมีเซ้น อยู่แล้ว

ตอนนี้เรียนหนักมากค่ะ ไม่มีเวลามาคิดเรื่องจิตวิญญาณ แต่เราเป็นคนสัมผัสได้มาตั้งนานแล้ว บทจะมีมาให้เห็นก็มา แบบนี้ล่ะค่ะ ไม่ได้นึกมาก่อนก็มีนิมิตขึ้นมา อยากจะเตือนคนที่ทำผิดนะคะ โกหกพูดไม่ดี กินเหล้าเล่นการพนัน คบชู้ทำให้คนอื่นเดือดร้อน ฆ่าสัตว์ตัดชีวิต ขโมยของ << ความชั่วเหล่านี้ งดเถอะค่ะ ดินแดนนรกนั้นน่ากลัวมากจริงๆ หากคุณจะไม่เชื่อก็อย่าทำชั่วดีกว่า เพราะอย่างน้อยถ้าคุณได้ไปดินแดนนั้นแล้วคุณจะหนาวค่ะ คุณจะหนาว เรานี่แบบอึ้งทึ่งเสียวหดหู่ร้องไห้เลย! แค่เขาพาไปดูเฉยๆ

ไม่เชื่อไม่เป็นไร อ่านเป็นความรู้ก็ได้ แต่"ตัวเรา" เชื่อ เพราะได้สัมผัส=w= แต่แค่ "ไม่ได้กลิ่นและไม่รู้สึกร้อน" นอกนั้นได้หมดได้ความสยองอ่ะที่แน่ๆ

เราไม่ได้เที่ยวนรกทั้งหมด เพราะแค่ดูต้นทางก็กลัวแล้ว แบบพอเหอะค่ะหนูไม่ไหวแล้ว อารมณ์นี้ รู้แล้วว่ามี มันไม่ไหวจริงๆ มันสยองนะคุณ

===============================================

เพิ่มเติม : ก่อนที่จะมีนิมิตแบบนี้ คือไปงานบุญมาค่ะ แล้วด้วยความเป็นวัยรุ่น พูดไม่เพราะ หาว่าวัดนี้หาเงิน << เป็นพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสม ท่านเลยมานำนิมิตให้เห็น คงจะเป็นแบบนั้นค่ะ แต่ไม่เคยกินเหล้าเป็นประจำ (กินล่าสุดนานมากงานสังสรรค์) ไม่ชอบดื่มเหล้าดื่มแอลกอฮอล์ พนันเล่นไพ่ไม่เล่น เสี่ยงดวงนี่ยิ่งไม่ได้ทำเพราะทำแล้วไม่เคยจะถูกอะล๊อตเตอรี่ ไม่ขโมยของนะ คบชู้ก็ไม่เคยนะเพราะคบทีละคน ฆ่าสัตว์ก็เคยทำตอนเด็กๆอ่ะแบบไร้เดียงสา ส่วนพูดโกหกเพ้อเจ้อนี่ก็มีบ้าง และ ปกติเป็นคนชอบเถียง ชอบด่า พูดจาไม่คิดอยู่แล้ว เอาแต่ใจ ปากไม่ดี ท่านเลยพาไปดูซ่ะเลย ว่านรกเป็นไง ขนาดเราผิดศีลไม่เยอะนะ ท่านมาพาไปดูนี่ขอบคุณท่านมากเลย จะได้เป็นคนดี ไม่อยากไปนรก เสียวมาก ผวา (มีเซ้นด้วยแหล่ะแล้วแต่คนว่าจะได้สัมผัสอะไรแบบนี้ไหม) จดจำเลย ชาตินี้ขอลูกมีงานการทำจะบวชสักอาทิตย์ ทำสมาธิบ่อยๆ เลยค่ะขอทำบุญอันบริสุทธิ์ ตอนอยู่โลกมนุษย์ พอตายไปจิตจะได้ผ่องใสไปที่ดีๆ ไม่ไปที่นรก มันสยดสยองยิ่งนักนะสหายค่ะ
    (ใครจะเป็นบ้ามาพิมเรื่องแต่งตั้งนาน ต้องอ่านสือสอบนะ)

ใครจะหาว่าเราบ้าเราเพ้อเจ้อก็เชิญเลยค่ะ ไม่ได้บังคับให้เชื่อ แค่มาเล่าประสบการณ์จริง และอยากเตือนให้คนทำดีขึ้นและลดบาปลงแค่นั้นเอง เป็นความหวังดีต่อเพื่อนมนุษย์ค่ะ^_^

ตัวเราเชื่อเพราะไปดูมาแล้ว อายุ 20 ปี จ้ะ
    :cool::boo:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2010
  2. star seed

star seed สมาชิก

15 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนาสาธุค่ะ น่ากลัวมากๆ ค่ะ ต่อไปนี้คงต้องทำความดีให้มากกว่าที่ทำแล้วล่ะค่ะ

3. pearl8

pearl8 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ว้าย! กลัวเหมือนกันค่ะ อนุโมทนาสาธุ จะพยายามรักษาศีลห้าเพื่อหลีกเลี่ยงทำกรรมชั่ว..

4. ไอไอ

ไอไอ สมาชิก

28 พฤศจิกายน 2010
    เราก็เคยฝันว่าไปนรก ไปคนเดียว เเล้วมีคนไปตามกลับมา

5. วัฒน์ฤทัย

วัฒน์ฤทัย เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะที่นำเรื่องราวในการเตือนสติมาเล่าสู่กันฟัง ให้ คิดดี ทำดี พูดดี รักษาศีล 5 ก็คงไม่ต้องไปพบเจอเรื่องเลวร้ายแบบที่น้องไปเห็นมา

6. uthaimai

uthaimai เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณครับผม...สาธุ...สาธุ...สาธุ แนวคิดสำหรับคนที่ยังลังเล ตายแล้วสูญหรือตายแล้วไปต่อ นรก,สวรรค์มีหรือไม่ ให้คิดเสียว่าทำแต่ความดีไว้ ถือศิล5 ครบประโยชน์ที่ได้เห็นๆคือ เราไม่เดือดร้อนมีความสุข คนในครอบครัว คนรอบข้างมีความสุข หากตายแล้วสูญเราก็ยังได้ความสุขที่เกิดขึ้นแล้วจากการทำดีของเรา แม้หากตายแล้วไปต่อ มีนรกจริงเราก็ไม่กลัวเพราะเราทำดีไว้แล้ว ผู้เจริญแล้วทั้งหลายจึงเรียกคนเช่นนี้ว่า ผู้มีปัญญา หากใครคิดว่าตายแล้วสูญแล้วทำแต่สิ่งที่ตนพอใจ ทำแต่ความเดือดร้อนทั้งตนเองและผู้อื่น ไม่มีศิลในใจสิ่งที่เกิดขึ้นเห็นๆคือ เดือดร้อนนอนทุกข์แน่ๆแล้วถ้าไม่สูญล่ะ ท่านขาดทุนเห็นๆในการเกิดเป็นมนุษย์ของท่านในชาตินี้......ขอให้ท่านทั้งหลายเจริญในธรรมครับ...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2010
  7. Junja

Junja Active Member

9 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนาสาธค่ะ

แค่อ่านก็กลัวแล้ว บรื๋ออออ สงสัยต้องระวังศีลให้มากกว่านี้แล้วล่ะ

8. aiiiim

aiiiim เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาค่ะ เราก็เคยฝันเหมือนกัน แต่ของเราผู้คุมนรกหรือใครไม่แน่ใจ บอกว่าเราน่ะหมดอายุขัยแล้ว - -* ตอนที่เราฝันเราเห็นตัวเองอยู่ในนรกแล้ว แต่คิดในใจ 2 อย่างคือ

1.พ่อแม่ต้องเสียใจมากแน่ๆ เลยอยากดูแลท่านให้มากกว่านี้

2. ตอนตายไม่ได้นึกถึงพระพุทธเจ้าแน่เลย ถึงได้ลงมานรก - -*

ที่เหลือเรื่องยาวน่ะค่ะ -*-

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ ปฎิบัติดี ต่อไปนะคะ สู้ๆ นะคะ ^-^

9. wawa99

wawa99 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุอนุโมทนาสาธุค่ะ อยากไปเที่ยวบ้างจัง แต่ขอไปสวรรค์น้าค่ะ

10. grosso

grosso Active Member

13 กันยายน 2011
    อนุโมทนาครับ ขอบคุณมากครับ เพราะตอนนี้ผมกำลังผิดศีลข้อ 3 อยู่ คบเป็นชู้กับเขา ยิ่งฟังแบบนี้ยิ่งอยากเลิกครับ ขอบคุณมากๆครับ

11. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

บุญของคุณนะคะ ที่ได้มาอ่านกระทู้นี้และคิดจะเลิกการประพฤติผิดศีล
    ขออนุโมทนาบุญกับท่านเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ

12. penquinz

penquinz Active Member

ขออนุโมทนา ด้วยค่ะ เราก็เป็นเหมือนเจ้าของกระทู้นะคะหมายถึงบางที ชอบเถียง ชอบว่าคนอื่น เผลอทุกครั้ง โดบเฉพาะเวลา สติหลุด ยิ่งตอนเจอเพื่อนเยอะๆ ยิ่งฟุ้งซ่าน พูดจาเพ้่อเจ้อ 555

13. sassygile

sassygile เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2010
    เคยฝันเหมือนกันค่ะ แต่เหมือนไม่ได้เข้าไปตรงเขตทรมานนะค่ะ เหมือนจะทางเข้ามั้ง
    เห็นวิญญาณ เต็มไปหมด เข้าออก

แล้วก็จะมีเขตอีกเขต นั่งกรรมฐานอยู่ ออกเปลือยๆ บรรยากาศมืดๆ เหมือนเป็นควันๆ หมอกๆแล้ว มีคนมาบอกเราว่ายังไม่ถึงเวลาของเจ้า แต่เจ้าเป็นคนดีนะ รักพ่อแม่
    เรารีบตื่นเลย แต่น่าจะคิดไปเอง ฝันไปเอง

ส่วนตัว เซ้นสัมผัสก็มี เห็นวิญาณบ่อย ผีอำบ่อย นั่งสมาธิ ตอนเด็กๆ เห็นแสงสว่างๆ แล้วก็เห็นดวงกลมๆ สว่างจ้ามาก แต่ไม่แสบตา พุ่งเข้าหาเรา ตอนนั้นตกใจ ลืมตา

14. banana366

banana366 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับ ท่านเจ้าของกระทู้
    เวลาบนโลกเรามีไม่มาก หันมาทำดีเถอะครับ

15. ก้อนหิน

ก้อนหิน เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นคาตาแวปๆนานนิดหนึง

16. bowling-you

bowling-you Active Member

28 กันยายน 2012
    เคยฝันเหมือนกันค่ะ ตอนแรกดิฉันก็ไม่น่าเชื่อหรอกนะค่ะ คิดว่าตัวเองอาจจะคิดมากไป แต่สิ่งที่ทำให้เราเชื่อหลังจากที่เราฝันว่าไปดูนรกมาก็คือพอกลับมาที่บ้านก็เห็นผู้ชายสองคนกำลังวิ่งไล่ผู้ชายสูงอายุคนหนึ่ง เราก็ไม่ได้เข้าไปถามหรอกนะค่ะว่าเกิดอะไรขึ้น แต่ทุกอย่างมันก็แว๊บผ่านสมองมาเองว่าผู้ชายสูงอายุคนนี้ป่วยมาแล้วหลายครั้ง แต่ครั้งนี้คงไม่รอด เราก็รู้ทันทีว่าผู้ชายคนนี้คงจะต้องตายแน่ๆ พอตื่นก็เล่าความฝันให้แม่ฟัง ทั้งเรื่องที่ไปนรกมา แต่แม่ก็บอกว่าเราคิดมากไปเอง นอนเยอะก็เลยฝันเยอะ แล้วเราก็พูดขึ้นมาว่าจะมีคนตายเป็นผู้ชายสูงอายุ แม่ก็บอกว่าไร้สาระ แต่พอเช้าวันรุ่งขึ้นของวันใหม่ปรากฏว่ามีคนตายจริงๆค่ะ เป็นญาติทางคุณยายคือเป็นญาติทางแม่เรานั่นแหละค่ะ แกป่วยมานานมากแล้ว แม่เรารู้ข่าวแม่ก็ถามเราทันทีเลยค่ะ ว่าความฝันที่ฝันนะฝันว่ายังไง คราวนี้เราก็เล่าอีกรอบหนึ่ง และตอนที่ฝันนะเป็นวันพระ ช่วงอาสาฬหบูชาหรืออะไรทำนองนี้แหละค่ะ
    ตอนช่วงที่เราฝัน เราตกใจตื่นขึ้นมาค่ะ จำได้ว่าตอนที่ฝันเหมือนกับเจ้าของกระทู้เลยค่ะอยู่ที่บ้านกับพ่อแม่ธรรมดาๆแต่แล้วก็มาโผล่ที่ทุ่งหญ้า มีคนมอบหาบของอะไรสักอย่างให้เราถือ ดูเหมือนว่าจะหนักมาก พ่อเราแบกไปแล้วหาบหนึ่ง แม่ก็ไปรับอีกหาบ ส่วนน้องสาวเราก็เดินไปรับแล้วมุ่งหน้าหาบไปตามทุ่งโล่งนั้น แต่พอถึงเราเราก็ไม่อยากหาบเพราะกลัวว่ามันจะหนัก แต่สุดท้ายเราก็ต้องหาบเพราะปฏิเสธไม่ได้ แต่พอหาบเข้าจริงๆของที่ดูเหมือนหนักก้เบา พอมองไปอีกทีกลับเป็นหาบของดอกไม้ช่อเล็กๆส่งกลิ่นหอมมากค่ะ แต่เราก็ไม่วายขี้เกียจ เดินไปตามเส้นทางก็เจอกับเด็กผู้ชายคนหนึ่งเหมือนว่าเราเคยรู้จักก็ขอให้เขาหาบของไปช่วย เขาก็ปฏิเสธบอกว่าหาบไม่ได้ เดี๋ยวจะเป็นคนพาไปเอง เราก็เชื่อเดินตามเขาไป แล้วไปหยุดตรงหน้ากำแพงสูงสวยมากค่ะ เหมือนกับกำแพงวัดทุกประการ มีประตูแล้วเราก็เดินเข้าไปเจอกับคนเฝ้าประตูเขาก็บอกว่าให้เราเดินถือหาบดอกไม้ไปมอบให้กับผู้หญิงที่อยู่ด้านในตรงทางเข้า เราก็เดินเข้าไปนะค่ะ ไปถึงแค่ทางเข้าเราก็เจอกับพระสงฆ์และแม่ชีกำลังสวดมนต์เต็มไปหมดเลยค่ะ แล้วก็มีผู้คนสวมสูทนุ่งภูมิฐานอยู่ด้านล่าง เราก็เลยยื่นให้ผู้หญิงคนหนึ่งที่อยู่ใกล้ประตู แต่ไม่รู้ทำไมจะต้องเลือกยื่นให้ผู้หญิงคนนั้นมันเหมือนว่าจะต้องเป็นผู้หญิงคนนั้นแหละค่ะ สักพักเราก็เดินออกมาจากกำแพงวัดนั้น เดินตามกำแพงวัดไปเรื่อยๆจนเจอเข้ากับประตูทางเข้าเหมือนทางเข้าวัดนั้นและค่ะอยู่ใกล้ๆกัน ตรงทางขึ้นมาบนประตู เหมือนกับมีนางรำ คนถือพานแต่งกายเหมือนกับกำลังจะทำการแสดงอยู่ แล้วอยู่ๆอะไรก็ดลใจให้เราคิดว่า เอ่อเราก็น่าจะเเสดงเพราะเราก็พอจะเป่าขลุ่ยได้ พอมองเข้าไปในประตูวัดนั้นก้เจอกับเวทีมีผู้คนกำลังชมการแสดงอยู่มากมายตอนที่เห็นนั้นเป็นตอนที่มีวงดนตรีเหมือนกับสากลเนี่ยแหละค่ะขึ้นทำการเเสดง แล้วเราก็เจอกับเพื่อนคนหนึ่งยืนอยู่ข้างหน้าเรา เขาถามว่าทำไมมาไม่เปลี่ยนชุด ที่นี้เราก็มองดูตัวเอง ปรากฏว่าว่าเป็นชุดสีครีมกระโปรงยาวแต่งตัวเหมือนกับคนสมัยยุคทองกวาวเห็นจะได้ เพราะรู้สึกว่าผมทำลอนสวยเงางามกระโปรงกับเสื้อจะเเต่งสีครีมเดียวกันหมด เขาก็ถามเราว่าจะเปลี่ยนชุดไหมเขาเอามีให้ เราก็บอกว่าไม่เป็นไหร่ ทีนี้เราก็เหมือนเดินตามใครก็ไม่รู้ลงบันไดไป มันเป็นบันไดที่ลงไปด้านล่างซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าเราจะไปได้ ชุดที่เราใส่ก็เป็นชุดเดิมนั้นแหละค่ะ ชุดสีครีมกระโปรงยาวฟูๆ ไปเจอกับต้นไม้ต้นหนึ่งพยายามไม่ให้เราเดินผ่านไป เขาเอาผมเกี่ยวเท้าเราไว้ ลากออกไปจากถนน เราเองก็ไม่ยอมยังไงก็จะเดินเข้าให้ได้ ทีนี้ก็มีคนมาช่วยบอกว่าเสื้อผ้าเปรื้อนหมดให้เปลี่ยนเถอะ ที่นี้เราก็เปลี่ยนเป็นเสื้อยืดสีขาวกับกางเกงสีดำขาสั้นที่เราเคยใส่เป็นประจำ ทีนี้เราก็กำลังจะเดินเข้าไปในกำแพงสีดำสูงมาก ขอย้ำค่ะว่าสูงมากมองขึ้นไปสุดลูกหูลูกตาค่ะ ประตูสีดำนั้นก็ปิดแน่นมีต้นไม่เล็กสองกระถางอยู่สองข้างค่ะ กำลังจะเดินเข้าไปแต่ก็ต้องกระตุกลุตื่นขึ้นมา สะดุ้งค่ะต้องพูดแบบนี้ สะดุ้งสุดตัวตื่นขึ้นมา ตกใจมากเหมือนกับว่ามันไม่ใช่ความฝัน มันคือความจริง เราก็เลยภาวนาว่าอย่าให้ฝันแบบนี้อีกเลย ทีนี้ก็หลับไปก็เลยฝันว่าเห็นคนสองคนที่พูดนั่นแหละค่ะกำลังไล่จับผู้ชายแก่ๆคนนั้นอยู่ สงสัยกลัวว่าเราจะคิดว่าเรื่องที่เราฝันนั้นไม่ใช่เรื่องจริงก็เลยมาย้ำ ในเรื่องของคนที่กำลังจะตาย พอตอนนี้เชื่อสนิทใจ ถึงใครจะบอกว่าคิดมากฝันมากก็จริง แต่หลังจากที่ฝันแบบนั้นมา เราก็เจอกับความฝันมากมายที่บอกอะไรเราหลายอย่าง ส่วนมากจะชัดเจนมาก จนเราบอกได้ทุกๆฉากเลยทีเดียว แต่ก็แอบคิดเหมือนกันนะว่่า เราก็อาจจะเเค่ฝันมากไปกว่าคนธรรมดาเท่านั้นเอง

ป.ล.แค่อยากเล่านะค่ะ เพื่อนไม่มีใครเชื่อเรื่องนี้สักคน ยกเว้นคนในครอบครัวที่เห็นว่าเราพูดจริงๆเเละก็ประสบมาจริงๆ ที่จริงก็ไม่ได้ตั้งใจจะเข้ามากระทู้นี้หรอกนะค่ะ แต่บังเอิญคิดขึ้นมาได้ก็เลยพิมพ์หาดู ปรากฏว่าขึ้นมาตัวแรก และเราเองก็ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บนี้ด้วยก็เลยลองสมัครและมาเล่าให้ฟังค่ะ ทีแรกเคยเข้ามาหลายครั้งพอจะสมัครก็ทำให้ลืมทุกที แต่คราวนี้กลับจำได้ อธิษฐานเหมือนกันนะค่ะว่าถ้าเกิดอยากให้เล่าก็ขอให้เราจำได้ และสมัครได้(บางทีมันก็อาจจะเป็นแค่ความฝันธรรมดาๆก็ได้ค่ะ แล้วแต่ว่าใครจะเชื่อ)

17. dodharma

dodharma สมาชิก

26 พฤศจิกายน 2012
    อนุโมทนาสาธุครับ
    เรื่องใครจะเชื่อไม่เชื่อไม่เป็นไรครับ ห้ามความคิดคนไม่ได้
    แต่สิ่งที่นำมาแบ่งปันนี้เป็นการแบ่งปันในทางที่ดีทำด้วยจิตที่เป็นกุศล ก็เป็นกุศลผลบุญแล้วครับ :cool:

18. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ส่วนตัวผมก็อยากเห็นนรกเหมือนกัน คือไม่ว่าจะเป็นจากความฝันหรือเห็นในนิมิตก็อยากเห็น อ้อ แต่ผมไม่ได้ยึดติดนะ คือเห็นก็ได้ไม่เห็นก็ได้ ที่เคยเห็นในนิมิตที่ใกล้เคียงนรกที่สุดก็คือเป็นภาพเหมือนเป็นร่างของสัตว์นรกที่โดนไฟเผามั้ง หรือนิมิตเป็นประมาณเหมือนผู้คุมในนรกที่ดูดุ ๆ ร่างใหญ่ ๆ รึเปล่าก็ไม่แน่ใจ ที่ผมไม่แน่ใจเหตุการณ์นี้เกิดมานานแล้วเลยอาจจะลืม ๆ ไปหน่อย แหะ ๆ อีกอย่างก็ไม่รู้ด้วยว่าเป็นนิมิตจริงหรือปลอมผมเลยไม่ได้ไปใส่ใจอะไรต่อ

พูดถึงเรื่องนรกแล้วผมยังไม่เคยเห็น แต่เคยฝันเห็นสวรรค์ แต่สวรรค์ที่ผมเห็นเป็นสวรรค์แนวจีน ๆ คือฝันนอนสมาธิหลับไปแล้วฝันประมาณว่า ( ผมจะนอนสมาธิจนหลับไปทุกวันตอนเข้านอน ) ผมเดินไปถึงหน้าประตูนึงที่ออกแนวจีนโบราณ คือตอนที่ฝันก็ประมาณเหมือนพวกประตูแนวหนังจีนกำลังภายในอะครับ ตอนที่ฝันในฝันนั้นจิตผมคิดว่ามันคือสวรรค์ และตรงหน้าประตูก็มีอาแปะหนวดยาว ๆ สีขาวหน้าตาใจดี ๆ คนนึงที่แต่งตัวแนวแบบจีนโบราณเหมือนหนังกำลังภายในอย่างที่ผมบอกไปยืนอยู่หน้าประตู ตอนผมเห็นอาแปะคนนี้เค้าก็ยิ้มให้ผม คือในฝันประมาณว่านี่คือเขตสวรรค์ คือถ้าอาแปะคนนี้เปิดประตูให้ผมผ่านไปก็จะเป็นดินแดนของสวรรค์ ในฝันถ้าจำไม่ผิดเหมือนอาแปะจะพูดว่านี่คือสวรรค์มั้ง คือมันนานมากแล้วผมก็จำไม่ได้ละว่าฝันยังไง แต่คิดว่าคงน่าจะประมาณนี้

ตอนที่ผมเห็นอาแปะคนนี้ช่วงนั้นอยู่ดี ๆ ก็มีวิญญาณ 2 ตนโผล่มา คือออกแนววิญญาณผี ๆ อะครับ ตอนที่ผมเห็นผมก็ไม่ได้กลัวนะเพราะผมนอนสมาธิจนหลับแล้วฝัน ตอนที่เราฝันเราเลยมีสติเลยไม่ได้กลัวอะไร ตอนแรกที่ผมเห็นผี 2 ตนนี้หน้าตาพวกเค้าก็แบบดุ ๆ คือคงจะประมาณจะเอาเรื่องผมนั่นแหละ แต่ตอนที่ผมเห็นพวกเค้าตอนนั้นผมเห็นปุ๊บผมก็นึกในใจแผ่เมตตาอุทิศบุญที่ผมมีทั้งหมดให้กับพวกเค้าทันที ช่วงที่ผมนึกอุทิศบุญให้พวกเค้า ตอนแรกจากหน้าที่ดูดุ ๆ จะเอาเรื่องผม พอผมอุทิศบุญให้พวกเค้าแล้วพวกเค้าก็ยิ้มให้กับผมทันที คือจากสีหน้าดุ ๆ ก็กลับกลายเป็นหน้าตาที่ดูสดชื่น มีความสุข และดูเป็นมิตรกับเราทันที ครับ นี่คือเรื่องที่ผมไปเจอมา จริง ๆ ผมก็ไม่รู้หรอกว่านี่คือความฝันที่เราไปจริง ๆ หรือเราฝันแบบทึกทักไปเอง แค่อยากจะมา share ประสบการณ์ให้อ่านกันครับ