ฝันว่าไปงานแต่งงานครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เปรมปรีดา, 14 พฤศจิกายน 2017.

1. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ผมฝันว่าผมได้ไปงานแต่งงานพี่สาวที่รู้จัก เห็นพี่สาวแต่งชุดแต่งงานสีขาว แต่งงานกับแฟนของเค้า ซึ่งในฝันผมก็ได้ไปร่วมในงานแต่งงานนี้ด้วย ผมมองไปที่พี่สาวเดินอยู่บนชายทะเล เค้าก็ยิ้มให้ผมและเหมือนดีใจที่ผมมาร่วมงาน ผมรู้สึกว่าในฝันผมจะเป็นผู้หญิงใส่ชุดไทย ชุดที่ผมใส่เป็นผ้าไหมไทยที่ปักด้วยดิ้นทอง และมีที่คาดผมหรือปิ่นปักผมสีทองบนหัวนี่แหละ แล้วผมก็หยิบปิ่นทองปักผมออกมาดู สักพักผมก็ตื่น

ชุดที่ผมใส่คล้ายๆ แบบนี้ และสวยแบบนี้เลยครับ

รบกวนทำนายฝันให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้ เป็นแบบ เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต ต้องการจะบอกว่า มรสุมชีวิตที่ผ่านเข้ามา กำลังจะผ่านไป ขอให้ทำใจให้สบาย สบาย ****

...อนุโมทนาบุญ....

3. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    แล้ว พี่สาวแต่งงานเมื่อไหร่ ขอวันเดือนที่แต่ง พร้อม อายุ เจ้าบ่าวด้วยน่ะ

4. เปรมปรีดา

ขอบคุณนะครับผม

5. เปรมปรีดา

ฝันเฉยๆครับยาย พี่สาวที่รู้จักกับแฟนเค้ายังไม่ได้แต่งกันจริงๆครับ แค่เป็นสถานะแฟนเฉยๆ ฮ่าๆ

6. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ได้ตังอ่ะเปล่า มาปีเกิด ยายไม่ได้เล่น เสียดายจัง เนี่ย เรานี่ฝันแม่นใช้ได้ นั่งสมาธิบ่อยๆๆน่ะ เดียวเลขมา2ตัว บอกยายด้วยน่ะ แล้วถ้าแก๊งนั้นแต่งงานเมื่อไร บอกด้วยน่ะ เดียวยายจะจดไว้ ว่า ใช่ที่ยายคิดไม๊ ที่คอห้อย หลวงพ่ออะไร ทำไม ฝันใกล้เคียงเสมอ เสียดายจัง ยายว่า มันน่ามา แต่เลขมันอยู่คนล่ะมุมเนอะ งวดหน้าฝันให้ตีง่ายๆหน่อยสิ55555555555
    อ้าว ยายลืมอ่านท้ายๆๆ อ้าวตาเปรมกลายเป็นกระเทยเหรอ ตายล่ะ ทำไม ฝันดีจัง555555

7. เปรมปรีดา

เสียดายครัยยาย มันไปออกเลขหน้า พลาดนิดเดียวตลอดเลย เสียจายยยย T________T
    ในฝันใส่ชุดแบบในรูป ตัวจริงไม่ช่ายยยยยยน้า 55555