ฝันว่า ขับรถยนต์ถอยหลัง ยิ่งเหยียบเบรค ยิ่งถอยแรงขึ้น

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย TeeXperT, 14 เมษายน 2017.

1. TeeXperT

TeeXperT สมาชิกใหม่

ฝันแบบนี้มาหลายครั้ง แต่คนละสถานที่ บางทีก็ในหมู่บ้าน บางทีก็ออกถนนใหญ่ รถสวนมาหลายคัน
    ฝันว่า ขับรถยนต์ถอยหลัง พอแตะเบรค ก็ยิ่งถอยแรงขึ้น ในฝันตกใจมากครับ แต่สุดท้ายก็ไม่เคยชนอะไร เฉียดฉิวทุกที แบบว่ารอดมาได้ยังไง

รบกวนทำนายฝันให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    เสียดายจัง อาจารย์samnido ท่านไม่เข้ามาทำนายฝันเลย แต่ ยายว่าน่ะ จากความฝันของหนู น่าจะมีเหตุการณ์ที่ผ่านพ้น อันตรายได้ ยังไง หาพระ รอดและ หลวงปู่ทวด มาใส่น่ะ หลวงปู่ทวด ต้องของช้างไห้น่ะ วัดอื่น ยายไม่แนะนำน่ะ
    อ้อ ควรจะทำบุญบ้าง เช่น ปล่อยปลาบ้าง หาก ทำสังฆทานเดือนล่ะครั้งยิ่งดี อ้อ อายุถึงเกณฑ์บริจาคเลือดได้ไม๊ หากบริจาคได้ ยายว่า รีบไปบริจาคเร็วๆๆดีกว่าน่ะ อ้อ เลือดสะอาดหรือเปล่า ก่อนไปต้องไม่เป็นหวัดหรือเป็นโรคร้ายแรงน่ะ คนที่ขับรถ ยายบอกให้เลยว่า ควรบริจาคเลือดทุก3เดือน มันเป็นการให้ชนิดหนึ่งที่จะทำให้เราดีตลอดไป ยายขับรถมาตลอดชีวิต มีชนร้ายแรง1ครั้ง แต่แค่หัวโน ทั้งๆๆที่หน้ารถยุบ ยกเครื่องใหม่ด้วยน่ะ ในรถมีแค่ หลวงปู่ทวด และยายบริจาคเลือดทุก3เดือน เท่านั้น ยายขับรถเร็วด้วยไม่ได้คลานเป็นเต่าน่ะ อิอิ ..........
    อ้อ เลขรถ เลขอะไรเหรอ ท่าทาง รถจะให้ลาภน่ะ ยายขอด้วยคนน้า......

3. Musiklieber

Musiklieber สมาชิก

แหมยาย จบท้ายได้พีคมาก หวย!

งั้นรอทะเบียนรถด้วยคน 5555

4. TeeXperT

TeeXperT สมาชิกใหม่

ขอบคุณคุณยาย ที่ให้คำแนะนำนะครับ จิงๆ ผมเป็นคนไม่ชอบเดินทางครับ ถ้าต้องเดินทางจะเน้นนั่งรถประจำทางเสียมากกว่า แม่ไม่ค่อยอยากให้ขับไป
    แต่ช่วงวัยเบญจเพศเคยประสบอุบัติเหตุทางรถ ขับเองจาก เชียงใหม่มาเชียงราย มากับน้องชาย ยอมรับว่าขับเร็ว ไม่ได้ชนอะไรนะครับ แต่ล้อแม็ก มันฉีกเอง รถหมุนติ้วๆๆ ข้ามไปอีกเลน แล้วไปกระแทกกับแท่งกั้นขอบถนน แล้วไถลไปต่อ สักพักหยุดกึ๊ก!! พอได้สติ ก็เห็นว่าอีกเมตรเดียว ก็จะลงเหว น้องชายและผม ปลอดภัยดี หัวโขกกระจกข้างนิดหน่อย แต่สภาพรถ พื้นรถติดพื้นถนนเลย ล้อรถฉีกหมดทั้ง 4 ล้อ บางล้อหลุดกลิ้งไปทางอื่น สถาพยับเยิน คันนั้นที่ประสบอุบัติเหตุจำเลขรถไม่ได้ เพราะเป็นรถน้องชายครับ แต่คันปัจจุบันเลขรถ 6917 ครับ
    ส่วนตัวไม่เล่นหวย เพราะครั้งแรกที่เล่น เล็งเลขไว้จะซื้อ แต่ดันไม่ซื้อ กลับออกซ่ะงั้น และเคยโดนทักว่าไม่มีดวง หลังจากนั้นก็ไม่ซื้ออีกเลยครับ
    ก็ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

5. Musiklieber

Musiklieber สมาชิก

ขอบคุณมากค้าบบบ

6. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    โห แล้วตอนนั้น ในตัวมีพระอะไรเหรอ หรือในรถแขวนไรไว้ รอดได้ขนาดนั้น ต้องถือว่า ดวงโคตรดีเลย แถมยังเบญจเพศอีก อ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ ยายว่า หนู ควร บริจาคเลือดบ่อยๆๆดีกว่าน่ะ เวลาเลือด ออกจากตัว ก็อธิษฐานว่า ขอให้เลือดของข้าพเจ้า จงมีประโยชน์ ต่อ ผู้คน และ ท่านเจ้ากรรมนายเวร