ฝันเห็นงูจงอางสีน้ำตาลดำจ้องหน้า..แผ่แม่เบี้ยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย picko, 6 มกราคม 2016.

1. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    ฝันเห็นงูจงอางแผ่แม่เบี้ยค่ะ..ครั้งแรก ฝันว่ามีงูหลายแบบเต็มบ้านเลยมาประกบครอบครัวพี่น้องเราทุกคนแล้วมองมาทางเราเหมือนหยั่งเชิงแต่ยังไม่ทำร้ายใคร..แล้วเราก้อรู้สึกว่ามีงูจงอางสีดำใหญ่พันหลวมๆอยู่รอบคอเราคะแผ่แม่เบี้ยหันไปทางงูแต่ละตัวแล้วทุกตัวก้อเลื้อยหนีหมด..ตกใจตื่นค่ะ...ผ่านมาเกือบปีฝันว่านั่งอยู่ชายทุ่งแล้วงูจงอางเลื้อยผ่านขา ในฝันตกใจวิ่งไปหาต้นไม้ใหญ่(ซึ่งทั้งทุ่งมีแค่ต้นเดียว)พอวิ่งไปดันเจองูตัวเดิมเลื้อยบนต้นแล้วหันมาจ้องเรา เราก้อวิ่งหนีขึ้นบ้านริมทุ่ง งูตัวนั้นเลื้อยตามแล้วขยายขนาดเท่าใหญ่และสูงเท่าชั้นสองของบ้านและจ้องเราอีก..ในฝันกลัวมากจุดธูป8ดอกไหว้ สักพักงูจงอางนั้นลดขนาดลงแล้วกินไก่เป็นๆหลายตัวมากค่ะ..แล้วก้อตกใจตื่นอีก..ผ่านมาอาทิตย์นึงฝันว่ามีงูจงอางแผ่แม่เบี้ยตัวเล็กนิดเดียวค่ะ ชูคอจ้องหน้าตัวต่อตัวเลย แล้วเหมือนงูตายเองต่อหน้าโดยที่เราไม่ได้ไปจับต้องเลย..แล้วงูจงอางตัวใหญ่ขึ้นก้อมาชูคอแผ่แม่เบี้ยจ้องหน้าเราอีกแล้วก้อตายเองอีก..เป็นอย่างนี้สี่ครั้งโดยแต่ละครั้งงูจะใหญ่ขึ้นเรื่อยๆๆค่ะ..พอจะทราบมั้ยคะว่ามีอะไรต้องทำให้ถูกต้องรึเปล่าคะ หรือฝันมั่วๆไปเอง..ขอบคุณมากค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    สนใจจะลาพุทธภูมิไหม

3. picko

97
    ขอโทษนะคะคุณsamnido..ลาพุทธภูมิคืออะไรคะ..แล้วเกี่ยวข้องกับในฝันอย่างไรบ้างคะ..ขอโทษด้วยนะคะเพราะไม่เข้าใจจริงๆค่ะ..ขอบคุณมากนะคะ

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    คือเลิกบำเพ็ญบารมียาว ๆ
    เกี่ยวกับในฝันตรงเขาขี้เกียจตามกันแล้ว
    ไม่ลาก็สู้ต่อไป ไว้ลาย สู้ ๆ

5. picko

97
    ขอบคุณคุณsamnidoมากๆนะคะ แว๊ปไปหาข้อมูลมาเหมือนกันค่ะว่าแปลว่าอะไร.. ขอบคุณอีกครั้งนะคะ..ดีใจเหมือนโล่งขึ้นเลยค่ะ..:cool::cool::cool: