ฝันเห็นงูใหญ่เกล็ดสีดำนอนขดอยู่..ฝันนี้หมายถึงอะไรคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Nattnaree, 10 กันยายน 2017.

1. Nattnaree

Nattnaree สมาชิกใหม่

10 กันยายน 2017
    สวัสดีค่ะเราอยากทราบเรื่องความฝันค่ะ เมื่อไม่นานมานี้เราเดินทางไปพักที่บ้านญาติที่ต่างจังหวัดค่ะ แล้วเราก็ฝันว่าเราเดินเข้ามาในห้องแต่งตัว แล้วสิ่งที่เห็นคืองูสีดำขนาดใหญ่มีเกล็ดสีดำสวยมากเลยค่ะนอนขดตัวอยู่ข้างหน้าเรา บริเวณหัวมีคล้ายๆเพชรสีแดง คือความรู้สึกตอนนั้นยังจำได้แม่นเลยค่ะว่ารู้สึกอุ่นมาก แต่เราก็เรียกคุณพอให้มาดูและคุณพ่อเปนคนอุ่มขึ้นมากับมือเลยค่ะ พอตื่นมาเราเล่าให้ญาติฟังเขาบอกเราว่าที่บ้านบูชาปู่พญานาค ทุกครั้งที่นึกถึงฝันครั้งนั้นมันจะมีความรู้สึกอุ่นๆทุกครั้งเลยค่ะเหมือนเราเป็นคนอุ้มเอง และหลังจากกลับมาที่บ้านก็มีฝันค่ะแค่เป็นงูลักษณะคล้ายกับเป็นฝันเตือนค่ะ มีครั้งนึงเราฝันว่าได้ยินเสียงงูขู่อยู่ในหลุมแต่เราคิดว่าเป็นแมวแล้วกำลังจะเอื่อมมือลงไปในหลุมนั้นจู่ๆก็มัอะไรบางอย่างทำให้ตัดสินใจเอามือออกและเดินออกมา เราฝันถึงงูบ่อยครั้งมากเลยค่ะ
    เลยอยากทราบว่าความฝันนี้คิออะไร หมายถึงอะไรคะ?

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    **การฝัน เป็นแบบเทพนิมิต ท่านจะมาบอกอะไร อะไรหลายอย่างนะครับ ท่านพ่อปู่ศรีสุทโธ นะครับ***

...อนุโมทนาบุญ...