ฝันเห็นจรเข้ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ศิวกา, 6 มีนาคม 2011.

1. ศิวกา

ศิวกา เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อตอนรุ่งสางของเมื่อวาน ฝันเห็นจรเข้ค่ะ แปลว่าอะไรอ่ะคะ

เคยบนหลวงพ่อไว้ค่ะ ว่าเปิดร้านค้าใหม่ขอให้มีคนเข้ามาซื้อของเยอะๆ ถ้ารายได้เป็นที่พอใจจะกลับมาแก้ แต่ว่ามีแต่คนเข้า...ไม่มีคนซื้อเลยอ่ะค่ะ นับคนได้เลยอ่ะ...ฝันแบบนี้จะว่าท่านมาทวงหรือเปล่าคะ แล้วเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นอย่างนี้ต้องแก้ไหมคะ นี่ก้อเปิดร้านมาจะครบปีแล้วน้า ยอดไม่กระดิกเลย

ขอบคุณล่วงหน้าจ้า :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2011
  2. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    จระเข้อาจเป็นเจ้าที่ก็เป็นได้ครับ รายละเอียดความฝันน้อยไป ลองทำพิธีเซ่นไหว้เจ้าที่นะครับ

3. ศิวกา

ขอบคุณมากค่ะคุณท่องยุทธ คือจำได้น้อยมากเลย

เหมือนกันเดินอยู่ที่ไหนสักที่แล้วหันไปเห็นจระเข้ค่ะ แต่เขาไม่ได้ทำร้ายเราหรือว่าเราทำร้ายเขาค่ะ อยู่ห่างกันพอสมควร เหมือนว่าฝันเมื่อวานช่วงเช้ามืดหน่อยน่ะค่ะ , แล้วจะลองทำตามคำแนะนำดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ:cool:

4. เพียรอักษร

เพียรอักษร สมาชิก

ขออนุญาตตอบค่ะ

คุณฝันเห็นจระเข้ ผู้มีฤทธิ์หรือเป็นผู้ใหญ่ที่คุณเคยขอความช่วยเหลือเอาไว้ เขามาทวง หลาย ๆคนมักคิดว่า "ต้องได้ที่คนขอก่อนจึงจะทำการแก้บนหรือแก้ไข" แต่ในความเป็นจริงคุณเคยคิดหรือไม่ ว่าท่านให้พรแล้ว แต่บุญเรารับไม่ได้หรือรับไม่ถึง อาจรับได้เพียงครึ่งหรือเศษเสี้ยว แต่ก็ได้รับใช่ป่ะ ไปแก้ไขมาก่อนนะคะ แล้วจะบอกให้ว่าทำไง ยอดขายจะกระดิก......!!!:cool:

5. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    เคยฝันเห็นจรเข้เหมือนกันครับ

แต่เป็นจรเข้เผือก

6. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ฝันถึงจรเข้าเสือ ก็กำลังจะมีเคราะห์ ทำบุญด่วน สะเดาะเคราะห์ด่วน
    ถ้าเป็นช้างม้าวัวควาย คือบนใครไว้แล้วไม่ทำตามสัญญาแล้วเค้ามาทวง
    (ใในตอนกลางคืนนะครับถ้ากลางวันก็ไม่มีอะไร)

7. ศิวกา

ขอบคุณมากๆ ค่ะทุกท่าน รู้สึกไม่ใช่ข่าวดีเลยที่ฝันเห็นจระเข้เนี่ย catt23

8. strongblack

strongblack Active Member

25 มิถุนายน 2008
    ทายจากประสบการณ์นะค่ะ ถ้าฝันถึงจระเข้ หมายถึง มีเพศตรงข้ามที่ไม่จริงใจ เจ้าชู้ จะเข้ามาหา

ส่วนขายไม่ดี เคยใส่บาตรตอนเช้า แล้วสวดมนต์แผ่เมตตาไหมค่ะ

9. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

27 กันยายน 2009
    ฝันถึงจระเข้ แสดงว่า คุณติดสินบน ต้องไปแก้ค่ะ เค้ามาเตือนแล้ว ว่าอย่าลืม ถึงจะขายดี หรือขายไม่ดี มันก็ไม่เกี่ยว มันขึ้นอยู่ที่ ดวงชะตา และการโฆษณา ของคุณเอง เพราะยังไง คุณก็ได้เปิดร้านสำเร็จแล้ว เพราะทางโลกทิพย์ เค้าถือ คำสัตย์ เป็นสำคัญ ไม่โยกโย้ เหมือนโลก มนุษย์ นึกออกไหม ว่าเคยบน ไว้ที่ไหน ถ้านึกไม่ออก ให้ไปจุดธุป 16 ดอก กลางแจ้ง บอกกล่าวฟ้าดิน ขอเลื่อนไปก่อน ว่าจะไปวันไหน เมื่อไหร่ แล้วนึกให้ออกไปแก้ซะนะคะ โชคดีค่ะ

10. ศิวกา

ขอบคุณค่ะ คุณ Strongblack ที่มาร่วมแชร์ประสบการณ์ และคุณ Saipote มากๆ ค่ะ ที่มาแนะนำ ไขข้อกังขาให้ ขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะคะ

คือส่วนตัวแล้ว ตอนนี้คิดว่าคงจะต้องไปแก้แล้วล่ะค่ะ เพราะไม่สบายใจมากๆ , จำได้ค่ะคุณไซ ว่าไปบนที่ไหน

ขอบคุณทุกๆ ท่านอีกครั้งค่ะ