ฝันเห็นจิ้งจกตาย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Punniipun, 15 กุมภาพันธ์ 2017.

1. Punniipun

Punniipun สมาชิกใหม่

11 ธันวาคม 2016
    ฝันเห้นจิ้งจกมาเกาะหัวไหล่ค่ะ. สะบัดแล้วไม่ออก. ขนลุกทั่วตัวเลยค่ะ. ขยะแขยงก็ว่าได้ ก้ปล่อยมันเกาะแปปนึง. และเราก้สะบัดอีกที รอบนี้หลุดค่ะแต่มันตายแล้ว. ตัวแข็งทื่อเลย.

ทำนายให้ทีค่ะ. ตีเลขก็ดีนะค่ะ. 5555.

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุแห่งความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑.ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒.จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓.เทพนิมิตหรือเทพสังหรณ์ (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔.บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่วจะส่งผล)
    ***การฝันของคุณในครั้งที่เป็นการฝันแบบ บุพกรรม คือ กรรมไม่ดีจะส่งผล
    เกี่ยวกับเพื่อน ๆ รอบข้าง จะนินทา ว่าร้ายเราในทางที่ไม่ดี แล้วทำให้เรา
    ไม่สบายใจ ครับ***

...อนุโมทนาบุญ...

3. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ถ้าหนูฝันแม่นน่ะ 07 หรือ 70 แต่งวดนี้ มีหลายท่าน ฝันเป็นเลข1 เยอะมาก

4. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ตั้งแต่ มีระบบใหม่ ทำให้ สมาชิกที่ฝันแม่น หาทางไม่เจอหรือเปล่าน้า ไม่เห็นหน้าเลย รีบๆๆหาทางมาน่ะค่ะ ยายคิดถึงค้า

5. กบ0007

กบ0007 สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2017
    หวัดดีคะคุณยาย กว่าจะเข้าได้ ต้องใช้อีเมลใหม่คะ คิดถึงเว๊บเก่าคิดถึงทุกคนมากๆเลย