ฝันเห็นตะขาบครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย พงษ์บุญ, 12 กรกฎาคม 2013.

1. พงษ์บุญ

พงษ์บุญ Active Member

ขออนุญาติสอบถามความฝันครับ ฝันว่าไปงานเลี้ยงอะไรสักอย่าง เจอรุ่นพี่คนหนึ่งสมัยเรียนซึ่งเห็นภาพชัดเจนครับว่าเป็นพี่คนนั้นแต่อีกหลายๆคนในฝัน จำไม่ได้ครับ เหมือนงานเขาจัดแถวๆสนามหญ้าน่ะครับ ผมก็เดินออกมาจากงานไปแถวขอบๆสนามเพื่อออกจะมาปัสสาวะครับ ผลปรากฏว่ามีตะขาบตัวโตมาก ตัวเดียวครับ ไต่อยู่ที่หน้าอก และเลื่อนลงไปอยู่แถวๆ เป้ากางเกง แล้วมันก็เลื่อนลงไปอยู่แถวเป้ากางเกง อยู่แถวๆลูกอัณฑะ (ข้างในเลยครับ) มันก็เกาะอยู่อย่างนั้นครับ ในฝันกลัวมาก มีคนจะมาช่วยเอาออก แต่เขาก็เอาออกไม่ได้ ต้องหยิบออกเองครับ

2. ธราธิป3854

ธราธิป3854 สมาชิก

28 มิถุนายน 2013
    บนแล้วไม่แก้ 1. เจ้ากรรมนายเวรตามทวงหนี้ 2. ให้ทำบุญอุทิศส่วนกุศลมากๆนะจ๊ะ ฝันเห็นตะขาบกับจรเข้ โบราณว่าเจ้ากรรมนายเวรตามทวงหนี้ ส่วนเรื่องหวยนั้นคงไปตีความกันเอาเองนะขอรับ

3. Deep Blue

Deep Blue เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2013
    ได้ไปเข้าร่วมกลุ่มก๊วนสมาคมอะไรที่ไหน ที่ดูไม่เข้าท่าหรือเปล่าครับ ?

4. พงษ์บุญ

พงษ์บุญ Active Member

ทราบสาเหตแล้วว่าเป็นเจ้ากรรมนายเวรครับ ขอบพระคุณมากครับ พรุ่งนี้จะไปทำสังฆทาน ถวายพระพุทธรูปหน้าตักห้านิ้ว ตามที่เขาขอมาให้เขาไปครับ