ฝันเห็นน้ำท่วม กับจระเข้

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย JueR, 10 มกราคม 2016.

1. JueR

JueR สมาชิก

10 พฤศจิกายน 2014
    ฝันเห็นว่าน้ำท่วมซอยบ้านและในบ้านผมด้วยนะครับ แล้วที่นี้มีจระเข้ตัวใหญ่1ตัว เล็ก2ตัว ตัวเล็กผมขังไว้ในห้อง2ตัว แต่ตัวใหญ่ยังไม่เจอ เห็นบอกกันว่าจระเข้เกี่ยวกับเรื่องการบนไว้กับสิ่งศักสิทธิ์ แต่ผมไม่เคยบนนะครับเคยแต่ขอพรอย่างเดียว ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับผ้ายันต์จระเข้ที่ได้ตอนทอดกฐินมารึเปล่านะครับพอดีที่บ้านมีหลายอัน เห็นว่าไม่ได้ใช้เลยเอาไปให้พวกลูกค้า พอกลับมาบ้านมันยังเหลือผืนเล็ก2อัน อันใหญ่อีกอันนึงพอดี เลยสงสัยว่าเกี่ยวกันมั้ย รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ:cool:

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    น่าจะผ้ายันต์นั่นแหละ

3. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ที่บ้านเลขที่เท่าไหร่จ๊ะ แล้วผ้ายันต์ ของวัดไหนเหรอ โห ดีจังเลย มีให้เห็นด้วย

4. JueR

JueR สมาชิก

10 พฤศจิกายน 2014
    บ้านเลขที่ 98 หมู่ 3 ครับ ของวัดโสธรนิมิตต์ บางปู สมุทรปราการ หลวงพ่อน้อยเจ้าอาวาสน่าจะเป็นศิษย์ของหลวงปู่สาย วัดตะเคียนราม ที่ศรีสระเกษครับ ที่ผมเห็นนี่เจ้าอาวาสปฏิบัติดีครับ ทำงานเยอะ ญาติโยมมานี่ท่านแทบจะรับกิจเองทั้งหมด เป็นกันเองด้วยครับ:cool: มาให้เห็นแต่ก็แอบกลัวอยู่นะครับจระเข้เนี่ย ฮาๆ

5. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ขอบใจน่ะจ๊ะ จะขอลองตามดูน่ะ ขอแบ่งปันด้วยน่ะเจ้าค่ะ หลวงพ่อ.......