ฝันเห็นปลาตัวใหญ่มาก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย JibBieable, 19 ตุลาคม 2011.

1. JibBieable

JibBieable Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    เพิ่งฝันเมื่อคืนเองค่ะ ตื่นขึ้นมาจำได้เรยรู้สึกไม่สบายใจค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า ฝันว่าได้เข้าไปในป่า ไปกับครอบครัวนะคะ แล้วไปเจอวัดอยู่วัดหนึ่ง ภายนอกดูร้างก็เรยเดินเข้าไป ภาพที่เห็นคือ ภายในมีโบสถ์ มีวิหารสวยงามแต่ไม่ยักกะมีคนหรือพระอยู่เรยค่ะ ดิฉันและครอบครัวเดินไปยังท้ายวัดก็ไปเหมือนแม่น้ำมีแต่โขดหินเต็มไปหมด แต่ช่วงกลางๆน้ำเชี่ยวมาก ทันใดนั้นเองดิฉันเห็นปลาตัวนึงค่ะมันว่ายน้ำแทรกอยู่ตรงโขดหิน ตัวมันดำมาก ก็เรยหยิบกล้องขึ้นมาจะถ่ายรูปแต่จู่ๆ ก็มีปลาพันธุ์เดียวกันแต่ตัวใหญ่กว่ามาก (หัวมันใหญ่ขนาดรถตู้เรยค่ะ) กระโดดขึ้นมาจากน้ำ มาบังหน้ากล้องไว้ ลักษณะตัวมันจะจะสีดำแล้วมีเหมือนเลื่อมสีแดงๆ หางก็เป็นแฉกแปลกอธิบายไม่ถูกค่ะ แต่ในฝันพวกดิฉันแระครอบครัวกลัวมากเพราะตัวมันใหญ่ขนาดว่ากินเราเข้าไปได้เรย แล้วมันก็ว่ายวนๆ อยู่ ฉันกับครอบครัวเรยรีบขึ้นมาด้านบนฝั่งก็เจอผู้ชายคนนึงใส่ชุดสีขาว เค้าเดินมาหาดิฉัน

แล้วบอกกับดิฉันว่า "หนูเคยไปทำอะไรให้เค้าไม่พอใจรึเปล่า เค้าไม่พอใจนะกับสิ่งที่หนูกระทำไป หนูต้องไปขอขมาเค้าซะ" แล้วชายคนนั้นก็พาฉันและครอบครัวเข้าไปในศาลาเล็ก ภายในเหมือนมีรูปปั้นผู้ชายยืนอยู่ จู่ๆรูปปั้นนั้นก็กลายเป็นคนใส่ชุดขาวอีกคนนึงผมเผ้ารุงรัง เค้าก็ให้ฉันเข้าไปจุดธูปบอกขอขมาพูดจบ แล้วดิฉันก็สะดุ้งตื่นค่ะ

เรยอยากรบกวนผู้รู้ช่วยทำนายทีค่ะ ว่าฉันควรจะทำยังไงดี รู้สึกไม่ค่อยสบายใจเรย

ก่อนออกมาทำงาน โทรศัพท์เล่าให้น้าฟัง เค้าก็บอกว่าให้ไปจุดธูปขอขมากลางแจ้ง โทรเล่าให้ลุงฟังเค้าก็บอกว่า ฝันเห็นปลา จะได้ลาภ ก็ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกันค่ะ ช่วยทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ขอขมาแล้วก็จบแล้วครับ

3. JibBieable

JibBieable Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณนะคะ