ฝันเห็นผีๆบ่อยมากๆ ช่วยทำนายฝันให้หน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Jasmin99999, 8 กรกฎาคม 2013.

1. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    คือว่าฝันเห็นผี บางทีพวกเขาก็มีเขี้ยวด้วย พยายามจะมาทำร้าย ทำให้เราวิ่งหลบหนีตลอด ฝันหลายวันติดๆกันเลย เลยอยากรู้ว่าฝันเห็นแทบจะทุกวันแบบนี้จะหมายถึงอะไรคะ

ปกติจะภาวนาสวดมนต์บทพระมหาจักรพรรดิ์เป็นประจำค่ะ

2. Deep Blue

Deep Blue เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2013
    ไปหยิบอะไรติดไม้ติดมือมาจากสถานที่ที่มีอาถรรพ์หรือเปล่าครับ?

3. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

ไม่ได้ไปหยิบอะไรที่ไหนมาเลยค่ะ มีก็แต่เดินทางไปพักแถวๆแม่น้ำบ่อย เวลาเดินทางก็จะภาวนาไปด้วยเรื่อยๆ อุทิศบุญให้สัมภเวสีและดวงจิตทั้งหลายตามเส้นทางที่ผ่านไปให้เขาอนุโมทนาเอาบุญได้ทุกเมื่อ เห็นสัตว์ตายหรือสัญลักษณ์ที่มีคนตายก็อุทิศบุญให้ ไม่น่าจะมีปัญหา หรือว่าเราอุทิศไม่ถูกวิธีเขาเลยมาทำให้ฝันเห็นบ่อยๆ บางทีก็มีคุยกันกับผีเหมือนกัน เราถามว่าทำไมเขาถึงตาย... เขาก็ถามกลับมาว่าเห็นเขาด้วยเหรอ... ไม่กลัวเขาเหรอ!!! นอกนั้นก็จะฝันเกี่ยวกับผีที่พยายามจะเข้ามาหาเรา และจะมาทำร้าย...
    มีสองวันติดกันที่ฝันว่าได้พระหลวงปู่ทวดค่ะ

4. นักขัต

นักขัต เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เอาเครื่องรางอะไรไว้ใต้หมอนหรือหัวเตียงมั้ยครับ? ที่ไม่ใช่พระน่ะ

5. Jasmin99999

ถ้าไม่ใช่พระก็จะมีหินต่างๆที่ซื้อจากร้านหินทั่วไปวางไว้หัวเตียง แต่ก็วางไว้เป็นปีๆแล้วค่ะ กับหินคริสตัลวางไว้ใต้หมอน (เป็นความเชื่อส่วนตัวว่าอาจช่วยให้ฝันแม่นยำขึ้น)

แล้วก็ด้ายธรรมดาที่เวลาไปเยี่ยมพ่อกับแม่ก็จะทำพิธีขอขมากรรมกับท่าน แล้วท่านก็เอาด้ายมาผูกข้อมืออวยพรให้ พอดีด้ายเริ่มดำก็เลยเอาไว้ที่หัวเตียงแทน กับผ้าที่ใช้เช็ดเท้าท่านทั้งสองก็เอาไว้ใต้หมอนด้วยค่ะ ไว้ระลึกนึกถึงท่านทั้งสองค่ะ