ฝันเห็นผู้หญิงมาอยู่ด้วย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย SoraRen, 4 มกราคม 2017.

1. SoraRen

SoraRen สมาชิก

ขอรบกวนทำนายฝันหรือแนะนำค่ะ ฝันเช้ามืด วันพุธ

ในฝัน ฝันว่าอยู่บ้านย่า กำลังนอนอยู่กับน้องสาวตัวเอง แล้วก็มีผู้หญิงคนหนึ่งยืนข้างเตียงใกล้น้อง ผู้หญิงลักษณะผมยาวกลางหลัง ใส่ชุดขาวยาว ในฝันน้องสาวมีความรู้สึกกลัวมากเลยค่ะ เราเลยไปหาน้องบอกว่าไม่ต้องกลัว แล้วเหมือนว่า อยู่ๆ ก็มีมือมากอดเราข้างหลัง เหมือนพี่ชุดขาวกอดเรา เราก็แผ่บุญเต็มที่เลยค่ะ แล้วพี่ชุดขาวก็หายไป น้องสาวเราก็ร้องไห้ตกใจกลัว เราเลยไปนั่งใกล้ๆน้องและลูบหัวน้องบอกว่าไม่ต้องกลัว ตัดภาพไป เราก็เห็นแม่เรานั่งอยู่เหมือนเราคุยกับแม่ แล้วพี่ชุดขาวก็นั่งอยู่ใกล้ๆ อีก ...ไม่รู้ว่าฝันไปเองหรืออะไร แต่ไม่เห็นหน้าพี่ชุดขาวเลยค่ะ จำแต่ลักษณะว่าขาวเหลืองหุ่นบาง ผมยาวสีดำ

ขอบคุณค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุแห่งความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก หรืออวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพนิมิต (เทพสังหรณ์) ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง
    ๔. บุพกรรม (กรรมชั่วหรือกรรมดีจะส่งผล)
    ....การฝันในครั้งนี้เกิดขึ้นจาก เทพนิมิต(เทพสังหรณ์) เป็นผีเจ้าที่ ผีนะครับ เขาเข้ามาสื่อในความฝัน เป็นเชิงแนะนำเกี่ยวกับบางเรื่อง ซึ่งคุณ
    ครุ่นคิดในการหาทางแก้ปัญหาอยู่ แต่ก็ไม่ถึงกับลำบากใจ เขาอยากทำ
    ให้เรารู้สึกว่ามันไม่ยาก เหมือนในความฝันที่แค่อุทิศแผ่เมตตาให้เขา
    แล้วมันจบ (ผมพูดแบบนี้คุณพอคิดออกไหม)....
    ....อนุโมทนาบุญ....

3. SoraRen

SoraRen สมาชิก

อนุโมทนาด้วยค่ะ พอนึกออกแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะที่แนะนำ