ฝันเห็นผู้หญิงอุ้มงู

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย SoraRen, 13 กรกฎาคม 2017.

1. SoraRen

SoraRen สมาชิก

รบกวนทำนายฝันค่ะ

ฝันตอนเช้ามืดค่ะ ฝันเห็นผู้หญิงใส่ชุดไทยสีชมพูระยิบระยับ ไม่เห็นหน้าผู้หญิงค่ะ แล้วเขาอุ้มงูที่ขดอยู่เหมือนหลับตัวพอประมาณ เหมือนจะเอามาให้เรา ฝันค่อนข้างแปลกค่ะ

ขอบคุณค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้ เป็นบุพกรรม คือ กรรมดีส่งผล จะทำให้เจอเรื่องดีดี ***

อนุโมทนาบุญ