ฝันเห็นพญานาคตัวใหญ่สีดำไล่ทำร้าย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย rem, 20 มกราคม 2017.

1. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    น่าจะเป็นเรื่องราวในอดีตชาตินะคะ อาจจะเคยเกี่ยวข้องกับพญานาคมาก่อน
    อ่ะคะ ทำบุญแผ่เมตตาให้เขาบ่อยๆ สวด "ขันธปริตร" ค่ะ
    แต่ถ้ามีเวลาเยอะๆแนะนำสวด "กรณียเมตตาสูตร"
    หรือสวด"เมตตาพรหมวิหาร" (ซึ่งจะยาวมากๆ ) ตรงนี้จะดีมากเลยค่ะ โชคดีนะคะ

2. phalungfon

phalungfon สมาชิก

เคยฝันเกี่ยวกับพญานาคต่อสู้กันน่ะครับ แต่ของผมมีพระพุทธรูปอยู่ได้ เหมือนกับพระประจำวันของคนที่เกิดวันเสาร์ เท่าที่อ่านดูคาดว่าจะเจอเหตุการณ์ขัดแย้งระหว่างบุคคลสองฝ่าย อาจเป็นคนที่มีอำนาจเหนือกว่าเราทั้งคู่ (ขึ้นอยู่กับขนาดตัวของพญานาค) คุณอาจจะโดนร่างแหไปด้วย (เพราะพุ่งตรงเข้ามาจะทำร้ายแต่ยังไม่โดน หรือยังไม่เกิดบาดแผล สะดุ้งตื่นก่อน) ฝันนี้เป็นการเตือนครับ

ส่วนฝันเรื่องเพื่อนสมัยมัธยม ผมไม่แน่ใจนะ แต่อาจจะเป็นเพื่อนคนนั้นเลย หรืออาจจะเป็นคนสนิทที่มีลักษณะคล้ายๆ กับเธอก็ได้ครับ ดูรวมๆ แล้วคาดว่ามีคนมาชักชวนไปในทางที่ไม่ดี และคุณเองก็ไม่อยากไป/ทำ ประกอบกับมีคนมาช่วยให้รอดพ้นเรื่องยุ่งยากใจครับ

คาดว่าเพราะฝันแรกเกิดขึ้น ฝันที่สองจึงเป็นแบบนั้น
    ขอให้ประสบพบเจอแต่สิ่งที่ดีๆ นะครับ อย่าคิดมากนะ