ฝันเห็นพญานาคสีเงินหรือขาวและสีดำค่ะ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย phtiktik, 29 พฤศจิกายน 2017.

1. phtiktik

phtiktik สมาชิกใหม่

29 พฤศจิกายน 2017
    ฝันเห็นบ่อยค่ะแต่ตื่นมาจำอะไรไม่ค่อยได้ เลยไม่ได้ใส่ใจ แต่ช่วงที่กลับมาอยู่บ้านจะฝันชัดมากตื่นมาจำเหตุการณ์ได้ค่ะแต่จำไม่ได้ว่าพูดอะไร จะฝันเห็นในสถานที่ที่เดิมๆคือในอุทยานที่เป็นสถานที่โบราณสถานที่ที่นี้มีอยู่จริงค่ะ และจะเจอพญานาคจะเจอตนเดิม บางครั้งที่ฝันเห็นตนเดียว บางครั้งเห็นมาทั้งคู่ค่ะ
    เมื่อต้นปี 2560ครั้งที่ 1
    ฝันว่ามีพญานาคสีเงินหรือสีขาว มาขวางทางเราไม่ให้เราไปพาดลำตัวพาดข้ามโบราณสถานค่ะคือตัวใหญ่และยาวมากในฝันจำไม่ได้ค่ะว่าจะไปไหนแต่เรารู้สึกได้ค่ะว่าเขาไม่พอใจเรา
    เมื่อกลางปี 2560 ครั้งที่ 2
    ฝันว่าคราวนี้มาเป็นคู่ค่ะสีเงินตนเดิมมากับสีดำค่ะสถานที่เดิมค่ะ เขาทะเลาะกันค่ะไม่รู้เรื่องอะไรฝันทุกครั้งจะจำคำพูดไม่ได้ค่ะแม้แต่ของตนเอง สีเงินดูไม่พอใจเราเหมือนครั้งที่แล้วค่ะดูเหมือนโกรธเรา
    ปลายปี ครั้งที่ 3 2560 เมื่อสองเดือนที่แล้ว
    ฝันเห็นที่เดิมค่ะ เห็นพญานาคตัวสีเงินตัวเดิมค่ะ เลื้อยไล่ขับเราเราวิ่งหนี ตกใจเลยตื่นค่ะ

ขอรบกวนช้วยตอยด้วยค่ะ ถ้าพิมพ์ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)

...ฝันครั้งที่ ๑ เป็นการมาเตือนเราในการกระทำบางอย่างที่ไม่ดี... (เทพนิมิต)
    ...ฝันครั้งที่ ๒ เป็นการมาบอกว่า ทำแล้วผลมันออกมาอย่างที่เห็น...(เทพนิมิต)
    ...ฝันครั้งที่ ๓ เป็นการบอกว่า ห้ามทำอีก (เทพนิมิต)

...อนุโมทนาบุญ...

3. phtiktik

phtiktik สมาชิกใหม่

29 พฤศจิกายน 2017
    ขอบคุณค่ะ