ฝันเห็นยักษ์ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย shela, 15 มกราคม 2012.

1. shela

shela เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันเห็นยักษ์ค่ะ ในฝันอยู่ที่ชายทะเล แล้วมองไปที่ป่าชายเลนมีบ้านคนเป็นหย่อมๆ ในฝันเป็นยามโพล้เพล้แล้ว เรามองเห็นเงาตะคุ่มๆของคนตัวใหญ่ๆเดินตามเป็นกลุ่มๆเลยบอกแฟนว่านั่นมันยักษ์นะไม่ใช่คน แต่ทำไมพวกเค้าไปไหนทำไมไม่อยู่ตามวัดอย่างรูปปั้น เลยวิ่งไปถามยักษ์ที่เดินผ่านมาใกล้ๆ(ในฝันรู้ว่าเค้าไม่ใช่ยักษ์น่ากลัวอะไร หน้าตาเหมือนมนุษย์หญิงชายแต่ตัวโตเท่าบ้าน2ชั้นเท่านั้น) ยกมือไหว้เค้าๆไม่สนใจจะคุยกับเราเลยตะโกนไปว่า"พวกท่านทำไมไม่อยู่ที่วัด พวกท่านจะไปไหนกัน กลับบ้านหรือคะ ท่านมีบ้านหรือแล้วท่านใช้ชีวิตแบบมนุษย์ไหม มีลูกมีหลานมีบ้าน มีกินอาหารไหมคะ"ถามแบบน่ากลัวยักษ์จะเหยียบเข้าให้น่ะ อยากรู้เหลือเกิน ยักษ์ผู้หญิงใส่ชุดสีแดงมองมา แล้วตอบด้วยเสียงเบาๆว่า"เรามีบ้าน มีลูกหลานแต่เราไม่ได้กินอาหารแบบคนหรอก"แล้วเค้าก็เดินไปกัน ในฝันเข้าใจที่เค้าตอบมาว่าพวกเค้าไม่ต้องการอาหารแบบที่เราต้องการแต่เค้ามีครอบครัวอยู่ด้วยกันค่ะ ฝันแปลกนะคะ รบกวนบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

2. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ฝันคืนไหนอ่าครับ:cool:

3. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

เคยฝันบ่อยๆ ค่ะ ทั้งยักษ์มีเขี้ยว (เหมือนยักษ์วัดแจ้ง วัดโพธ์) และยักษ์แบบหน้าตาเหมือนคน (แต่ไม่มีเขี้ยว) ตัวสูงใหญ่ ผิวขาว

4. shela

เมื่อคืนนี้เองค่ะ จำแม่นเลยทีเดียว

5. shela

ในฝันนั้นเหมือนมนุษย์เลยค่ะ แต่ตัวใหญ่เท่าบ้าน2-3ชั้นเท่านั้น ขาว ทั้งหญิงและชาย

6. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หมอเดามาแย้ว

เดา 1. 50/50คุณมีสื่อถึงยักษ์ได้ และยักษ์ส่งคุณ คือ บูชาแล้วดี ให้โชคลาภคุ้มครอง อะไรประมาณนี้

เดา 2. 0.001%ชาติที่แล้วเคยเป็นยักษ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2012
  7. shela

อุ๊ยยยย คุณแจ๊กซ์69 พูดมาถึงตอนนี้มีเรื่องจะเล่าค่ะ (ขนลุกไม่รู้ลืมเล่าได้ไง)คือก่อนที่จะฝันถึงเหตุการณ์นี้ ในคืนเดียวกันที่ฝันว่าคุยกับยักษ์นี้ล่ะค่ะ ฝันว่า นั่งที่ไหนไม่รู้ๆแต่ว่าเป็นบ้านเราเอง(ทั้งที่จริงบ้านไม่ใช่แบบที่เห็นในฝันนี้นะคะ)นั่งคุยกับแม่ตัวเองแล้วเหมือนกับว่าปลั๊กไฟมันระเบิดแล้วไฟจะลุกค่ะ เราหันไปเห็นพอดี จึงชั่วยกันดึงสวิทช์ไฟทัน ในระหว่างที่ดับไฟได้นั้น หันไปมองที่หลังตู้ๆหนึ่ง สิ่งที่เห็นคือ "รูปปั้นยักษ์สีเขียว มีเขี้ยว เหมือนผีเื้สื้อสมุทรชัดๆ"ขนาด1ศอกผู้ใหญ่ตั้งอยู่ มีน้ำ มีพวงมาลัยวางด้วยกันเสร็จสรรพเหมือนมีคนเอามาบูชาในบ้าน เรางงมากค่ะ ใครอ่ะใครเอามาบูชาในบ้านมาเมื่อไหร่เนี่ย งงมากเลย แล้วก้ฝันว่าไปชายทะเลคุยกุบยักษืต่อนี่ล่ะค่ะ แต่บอกก่อนว่าไม่ได้อ่านหนังสือหรือเล่านิทานเรื่องยักษ์ๆให้ลูกฟังเลยนะคะ จะว่าติดตาติดหูนี่ไม่ใช่แน่ๆ แปลกไหมคะ

8. แจ๊กซ์69

นั่นไงงั้นมันก็ชัดแล้วนี่นา
    จุดธูป 5 ดอก ผลไม้3อย่าง อาหารคาวหวาน เอาถูกๆเพราะไม่รู้เขาชอบอะไรยังไง
    ไหว้กลางแจ้ง ถวายของละลึกยักษ์ตนนั้นดู แล้วขออะไรก็ได้หรือบอกว่าอยากรู้ความจริง ชื่อ นาม อะไรก็ว่าไปเหอะครับ

9. shela

ถามอีกนิดนะคะ กลางคืนหรือกลางวันคะที่ถวาย แล้วให้ระลึกถึงที่หน้าตาน่ากลัวมีเขี้ยวบนขึ้นหิ้งหรือกลุ่มยักษ์เหมือนคนที่เราคุยด้วยคะ มีใครเคยบูชายักษ์ไหมคะ
    ขอบคุณค่ะ

10. แจ๊กซ์69

กลางวันเช้าครับวันพระก็ดี

ละลึกถึงยักษ์ที่ตนจะไหว้ครับ

ถ้าขยันนั่งสมาธิซัก 1 อาทิตย์ 5-25 นาทีต่อวัน
    คงได้คุยกับยักษ์กันง่ายขึ้น ได้ฌาณสี่อย่างหยาบนี่ก็คุยได้แล้ว

11. shela

ขอบคุณคุณแจ๊กซ์69 นะคะ จะลองทำตามที่แนะนำค่ะ แต่ว่าเรื่องฌานนี่ไม่ค่อยแน่ใจ เวลานั่งก็นั่งแบบธรรมดานี่ล่ะค่ะ ไม่รู้จะคุยกันได้ไหม ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

12. แจ๊กซ์69

คิดออกอีกแล้วจ้า สวดมนต์บทที่ นักเรียนสวดกันตอนเช้าแล้วบท พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ จบแล้ว ธูปดอกนึงหรือห้าดอกก็ได้ อธิฐานจิต กรวดน้ำประมาณ แผ่บุญกุศลและเมตตานี้จงสำเสร็จแก่ยักษ์ตนนั้นแล้วนึกถึงยักษ์ตนที่เราจะสื่อด้วย เมื่่อได้รับแล้ว ขอ.....ให้มาเข้าฝันหรืออะไรก็ว่าไป

ง่ายสุดครับ

13. น้อมใจรัก

น้อมใจรัก สมาชิกใหม่

10 มิถุนายน 2016
    ขอแก้ข้อความสักนิดก่อนเพื่อความเข้าใจมากยิ่งขึ้นในการวินิจฉัยคะ
    ฝันเห็นคลื่นทะเลสีดำทะมึนใหญ่มาก กำลังโหมเข้าฝั่ง แต่ในฝันไม่กลัวหรือตกใจอะไรเลยนะคะ .กลับมองออกไปว่า คลื่นนี้ใหญ่และแปลกจัง แต่ก้รุ้สึกว่าต้องหนีตายตามสัญชาตญาณของมนุษย์ แล้วก้หันมาใส่รองเท้าคุ่เก่าส้นตึกสีชมพุลายจุดของตัวเองแต่กำลังจะสวมข้างขวาก้เหมือนไปเห้นรองเท้าคุ่เก่าคัชชุสีดำเดินสะดวกกว่าเพื่อที่จะหนีคลื่นนั้น พอใส่เสร้จก้มองออกไปตรงคลื่นยักษ์นั้น
    ก้เห้นมียักษ์(หน้าเป้นพระราหู) วิ่งหนีพายุลุกนั้นจากน้ำทะเลนั้นวิ่งไล่ตามหลังเรามาติดๆ
    ระหว่างวิ่งไล่เราจวนจะถึงไม่ถึงตัวนั้น ความหวาดกลัวเสียวสันหลังนั้นก้เกิดขค้นในจิตตามสันชาติเช่นเดิม ระหว่างวิ่งหนียักษ์อยู่ก้มีพญานาคฉกยักษ์ตัวนั้นไปรัด
    มองตามไปเห็นพญานาคตัวใหญ่มากกก สีเขียวหรือดำไม่แน่ใจไม่ชัดเท่าไหร่แต่หงอนเป้นสีทอง รัดยักษ์อยุ่ระหว่างที่รัดยักษ์มันก้เป้นอีกภาพว่าเลื้อยล้อมเกาะในทะเลสีสวยมากน้ำใสมาก และในฝันว่าเป้นเกาะแก้วพิสดาร รัดล้อมเกาะเสร้จก้ชุหัวขึ้นฟ้า เราก้ตะโกนออกไปว่า ก้บอกเห้ยนั่นเขาพระสุเมรุนะนั่น ในและใจเหมือนนึกหวั่นกลัวมากว่าถ้าเขานั้นพัง จะเกิดอาเพศกับโลกนี้อย่างมาก ฝันแปลกๆจังและช่วงนี้ฝันถึงรองเท้าบ่อยๆด้วยคะ2วันติด ระบบลำไส้มันแปรปรวนรึเปล่าคะ ขอบคุณคะที่อ่าน จะเข้ามาดูคำตอบนะคะ

14. Ra-rang

Ra-rang สมาชิกใหม่

คืนวันอาทิตย์ ฝันเห็นยักษ์ผู้หญิงลอยมานั่งตรงจั่วโบสถ์ของวัดแล้วชี้มาที่เรา ดีหรือไม่ค่ะ