ฝันเห็นสมเด็จพระเทพฯครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เปรมปรีดา, 4 พฤศจิกายน 2017.

1. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ผมฝันว่าได้ไปงานอะไรสักงานค่อนข้างเป็นงานพระราชพิธีสำคัญ เห็นพระบรมวงศานุวงศ์หลายพระองค์อยู่ไกลลิบๆ จากนั้นผมก็มองไปข้างหน้าเห็นสมเด็จพระเทพฯประทับที่อยู่บนเก้าอี้อยู่ไกลๆ แล้วขวักมือเรียกให้ผมเข้าไปหา ผมก็เดินไปพอใกล้ถึงพระองค์ ผมก็ค่อยๆหมอบคลานเข้าไป พระองค์ท่านทรงตรัสอะไรกับผมไม่ทราบ แล้วก็ประทานของสักอย่างใส่ห่อผ้าสีข้าวให้ ผมก็รับและก้มลงกราบท่านหนึ่งครั้ง แล้วผมก็ตื่น

รบกวนทำนายฝันให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้ เป็นแบบเทพสัหรณ์หรือเทพนิมิต ต้องการจะบอกให้ทราบว่า อีกไม่นาน จะได้รับสิ่งของบางอย่างแล้ว รอหน่อยนะ***

...อนุโมทนาบุญ...

3. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    หรือเปล่า
    ขอบคุณนะครับ คุณสมิง
    ตอนแรกผมก็คิดว่าจิตผมปรุงแต่งไปเองเลยเก็บเอาไปฝันหรือเปล่า แต่ก็น่าจะไม่
    ช่วงนี้ผมทำบุญบ่อย ผมไม่รู้ว่าเกี่ยวกันมั้ยครับ

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...เกี่ยวกันครับ...