ฝันเห็นหลวงพ่อฤาษีครับ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย supatach, 25 มีนาคม 2007.

1. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ผมเพิ่งจะได้รู้จักและรู้สึกเคารพรัก พระราชพรหมญาณ เมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมานี้เอง ยังอดเสียดายไม่ได้ที่ท่านมรณะภาพไปแล้ว ใจอยากจะไปกราบท่านฝากตัวเป็นลูกศิษย์ แต่ก็ไม่มีโอกาส แต่ก็ระลึกถึงท่านเสมอ อย่างเช่นเวลาฝึกนั่งสมาธิ หรือ อ่านหนังสือคำสอนของท่าน เมื่อคืนกินยาแก้แพ้อากาศเลยหลับสนิท ก่อนนอนไม่ได้คิดอะไรเลยเพราะป่วยอยู่ แต่โชคดีฝันเห็นท่าน ได้ไปกราบท่านกับมือของท่านเองเลย หลวงพ่อท่านกล่าวกับผมในฝันว่า ไม่ต้องคิดอะไรมากนะ หลวงพ่อรับรู้สิ่งที่ผมคิดตลอด จากนั้นก็ตื่นขึ้นมา
    แค่อยากจะเล่าสู่กันฟังครับ ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน
    ศุภธัช

2. sukp

sukp Active Member

25 กุมภาพันธ์ 2007
    เป็นนิมิตที่เป็นมงคลดีนะคะ

3. ศรีเมืองฅน

ศรีเมืองฅน Active Member

มีใครหลายๆคนเป็นแบบท่าน
    การที่ได้พบหลวงพ่อนั้นแต่ละคนก็ต่างกันไป
    แต่ถ้าไม่ทำตามคำสอน และกฎแบบของพระพุทธเจ้า
    ตามหลวงพ่อท่านสืบทอดให้เราแล้ว
    เป็นการยากยิ่งที่ได้พบ
    แม้เพียงนิมิตที่คนปกติเรียกความฝัน
    ก็ไม่มีให้ปรากฎ
    ย่อมห่างออกไปทุกที

โมทนา ที่ท่านได้นิมิตนั้น นะ

4. banana eater

banana eater สมาชิก

ผมก็ฝันเห็นหลวงพ่อครับ

ในฝันนั้น ท่านมาโปรดผม แล้วผมก็คลานไปร้องไห้ไป เข้าไปหาท่าน

แล้วก็ไปนอนบนตักของท่าน น้ำตาท่วมเลยคับ แล้วก็พูดคุยกับท่าน

ท่านเมตตาผมมากๆ จนผมตื่นจากฝันผมยังร้องไห้อยู่เลยคับ

ดีใจมันตื้นตันจนบอกไม่ถูก ทุกวันนี้ผมพยายามทำตามคำสอนของหลวงพ่อ

และจะขอเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อตลอดไปคับ

5. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    กราบโมทนาด้วยครับ ขอแก้เป็น
    พระราชพรหมยานนะครับ(ไม่ใช่พระราชพรหมญาณ )

6. patuwan

patuwan เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วย

อนุโมทนาด้วย ได้ฝึกมโนยิทธิบ้างหรือยังล่ะ หลวงพ่อท่านสอนไว้
    ซอยสายลมเคยมาหรือยัง หรือที่วัดก็ได้ ( ไกลหน่อย อุทัยโน่น )

7. จันทิตา แพรศรี

จันทิตา แพรศรี เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับท่านsupatachด้วยนะคะยินดีด้วยมากๆจากใจเลยคะ ขอให้ตั้งใจปฎิบัติต่อไปนะคะแล้วคุณจะพบหลวงปู่ หลวงพ่อได้ตลอดเวลาเลยค่ะ ลองไปฝึกสมาธิ(มโนมยิทธิ)ที่บ้านสายลมดูนะคะอยู่ ซ.พหลโยธิน 8 ไปด้วยรถประจำทางสะดวกกว่านำรถไปเองค่ะเพราะรถจะเยอะมากแทบไม่มีที่จอดค่ะและไม่ต้องกังวลกับทรัพย์สิน รถไฟฟ้าลงสถานีอารีย์นั่งมอเตอร์ไซรับจ้างที่ปากซอยบอกว่าไปบ้านหลวงพ่อราคา 7บาท ไปถึงที่นั่นก่อน 11.00 น.นะคะเตรียมตัวให้พร้อมคือทานอาหาร เข้าห้องน้ำให้เรียบร้อย ขออนุโมทนาบุญด้วยเจริญในธรรม ค่ะ

8. ซาตานคลั่ง

ซาตานคลั่ง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2006

ผมเองก็เคยฝันถึงท่านเหมือนกัน เสียดายเหมือนกันที่ไม่มีวาสนาพอจะได้สนทนากับท่านตัวเป็นๆ
    ผมฝันถึงท่าน สิ่งเดียวที่ผมคิดในตอนนั้นคือ พยายามอ้อนวอนให้ท่านสอนกรรมฐานให้ แต่ท่านไม่สอนผมเลย
    ตลอดช่วงเวลาที่ผมยังเห็นท่านในความฝันนั้น ท่านพูดอยู่อย่างเดียว
    นิพพาน นิพพาน นิพพาน นิพ.................

ผมล่ะอดเสียดายไม่ได้ที่ท่านไม่ยอมสอนกรรมฐานให้(ในความฝันนะ)แต่ก็อดดีใจไม่ได้ที่ได้ฝันเห็นท่าน ทั้งที่ไม่รู้ว่าทำมัยท่านพูดแต่คำว่านิพพานเพราะกิเลศผมในตอนนั้นคือหวังให้ท่านสอนกรรมฐานให้ผมโดยตรง

9. jirasak

jirasak เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    เมื่อคืนนี้ (วันที่30 มีนาคม 50 ) ผมก็เห็นท่านครับ หลังจากที่ผมเจริญกรรมฐานแล้วผมก็ตั้งอธิฐานว่าถ้าผมเป็นลูกหลานท่านแล้วก็ขอให้หลวงพ่อและครูบาอาจารย์ทั้งหลายมาช่วยสงเคราะห์ด้วย หลังจากนั้นก็เข้านอนแต่ก็จับลมหายใจตลอดเคลิ้มไปสว่างจ้าเห็นตัวผมเองนั้นกำลังเข้าพิธีสะเดาะเคราะห์ที่วัดท่าซุ่ง แต่ไม่เห็นท่านเพราะคนเยอะมากจริงผมดีใจมากครับ ตื่นเช้ามามีปีติมากครับ

หลวงพ่อและครูบาอาจารย์ท่านมาสงเคราะห์เราจริง

10. BOONCHAUY

BOONCHAUY เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2005
    อนุโมทนาสาธุครับ ทุกๆ คน

ผมก็เคยฝันเหมือนกันครับ ตอนนั้นผมอยากเจริญกรรมฐาน ผมไม่รู้ว่าจะเริ่มยังงัยดี แล้วมาคืนหนึงหลวงพ่อท่านเมตตา ผมฝันว่า ผมเดินไปหาหลวงพ่อ ซึ่ง ท่านนั่งอยู่บนแคร่ไม้ไผ่ สวมรองเท้าสีดำๆ และผมก็มานั่งยองๆยกมือไหว้อยู่ที่พื้น แล้วท่านก็บอกว่า ไม่มีอะไรยากเลย แค่ จับลมหายใจเข้าออก พิจารณาลมหายใจเข้าออก

คุณ
    ซาตานคลั่ง<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_536989", true); </SCRIPT>

คงได้อ่านหนังสือของหลวงพ่อแล้วสิครับ ผมอ่านและฟังอยู่ตลอด ที่ http://www.luangpor.com/ ครับ