ฝันเห็นเด็กบ่อยมากๆ เกือบทุกวัน เป็นเพราะเคยทำแท้งหรือเปล่า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย คนช่างฝัน, 7 กรกฎาคม 2008.

1. คนช่างฝัน

คนช่างฝัน สมาชิกใหม่

ฝันเห็นเด็กเกือบทุกวันเลย บางทีก็ฝันเห็นเป็นเด็กทารก บางทีก็ฝันเห็นเป็นเด็กประมาณ 5-6 ขวบ แต่ส่วนมากจะฝันเห็นเด็กผู้หญิง บางครั้งฝันว่ามาทำหน้าตาเศร้าๆ ด้วย หมายความว่ายังไงค่ะ หรือเป็นเพราะว่าเราเคยทำแท้งมา แล้วจะต้องทำยังไงบ้างค่ะ เชิญผู้รู้ตอบให้ทีนะค่ะ

2. sleela

sleela เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งได้อ่านเรื่องการทำแท้งใน web แห่งหนึ่งบอกเล่าเรื่องการทำแท้ง และการแก้ไข เลย copy มาให้อ่านค่ะ ถูกผิดอย่างไรขอผู้รู้ช่วยเพิ่มเติมด้วยค่ะ

"เมื่อผิดพลาดไปแล้ว อยากจะแก้ไข อันที่จริงก็ยังพอมีทางอยู่ ไม่จำเป็นต้องไปเสียเงินเสียทองให้ใครที่บอกว่าเค้าแก้กรรมให้คุณได้ ไม่มีจริงหรอก มีแต่ตัวคุณเท่านั้นแหละที่จะแก้กรรมนี้ให้กับคุณ และลูกของคุณได้
    วิธีการก็คือ คุณจะต้องจุดธูป 16 ดอกกลางแจ้ง บอกกล่าวต่อ 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน 14 ชั้นบาดาล สารภาพถึงความผิดบาปที่คุณทำไว้ และพูดว่าข้าพเจ้าขอแก้ไขกรรมที่ข้าพเจ้าได้กระทำไปด้วยความโง่เขลา จากนี้ไปข้าพเจ้าจะไม่ทำความผิดซ้ำอีก และจะไม่ทำการใดที่ส่งเสริมให้เกิดกรรมเกี่ยวกับเด็กอีกด้วย
    หลังจากนั้นให้ไปทำสังฆทาน 7 ถัง ในทุกๆเดือนในระยะเวลา 1 ปี อุทิศส่วนกุศลให้กับลูกที่ทำแท้งไป และพยายามทำบุญที่เกี่ยวกับการช่วยเหลือเด็กที่ถูกทอดทิ้งด้วย หากเป็นไปได้ให้คุณไปบวชชีพรามณ์สัก 7 วันแล้วอุทิศส่วนกุศลให้แก่เขาด้วย
    ที่สำคัญคือคุณจะต้องพูดกับลูกของคุณบ่อยๆ อาจจะด้วยการคิดในใจ ขอโทษเขาด้วยใจจริง แล้วในที่สุดคุณจะพบว่าชีวิตคุณจะค่อยๆดีขึ้นค่ะ"

3. คนช่างฝัน

คนช่างฝัน สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากค่ะ และมีผู้รู้อีกไหมค่ะ อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมอีกค่ะ เพราะเป็นปัญหาคาใจมากๆ เพราะทุกวันนี้ก็ยังฝันเห็นเด็กอยู่คะ

4. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุบุญจากการที่จะทำดี คิดดี
    ขอให้สำเร็จน่ะ สาธุ สาธุ

ขออำนาจแห่งพระรัตนตรัย
    โปรดนำส่งบุญทั้งหมด ที่
    ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว จง
    สำเร็จแก่ เจ้ากรรมนายเวร
    ทั้งหลายของข้าพเจ้าด้วยเถิด
    สาธุ สาธุ สาธุ

5. พนมกุเลน

พนมกุเลน เป็นที่รู้จักกันดี

6. พนมกุเลน

พนมกุเลน เป็นที่รู้จักกันดี

(เพิ่มเติม)

บทสรรเสริญพระพุทธคุณ คือการอัญเชิญมงคลสูงสุดมาไว้ในตัว อาศัยใจที่มีศรัทธาในพระพุทธคุณนำหน้า ใจอันเปี่ยมศรัทธานั้นเองเปรียบเสมือนหน้าต่างที่เปิดอ้ารับแสงสว่าง

การสวดอิติปิโสฯ เพื่อสรรเสริญพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณเป็นอุบายลัดๆเพื่อก่อศรัทธาขึ้นในใจ ขอให้จำไว้ว่าทันทีที่เรากล่าวสรรเสริญสิ่งศักดิ์สิทธิ์ใด เท่ากับเป็นการอัญเชิญกระแสสิ่งศักดิ์สิทธิ์นั้นมาคุ้มเกล้าแล้วโดยอัตโนมัติ

คุณวิเศษของพระรัตนตรัยในบทสวดอิติปิโสฯนั้น ไม่ใช่ใครประพันธ์ขึ้นโดยเฉพาะ แต่เป็นการถอดแบบจากพุทธพจน์โดยตรง เมื่อใดอ้างอิงพุทธพจน์ เมื่อนั้นคุณกำลังอ้างความจริงอันเป็นสัจจะ การอ้างสัจจะความจริงอันเป็นมงคลสูงสุดย่อมบังเกิดผลไพบูลย์สูงสุดไปด้วย

สิ่งที่ทุกคนประจักษ์ตรงกันเมื่อสวดหลายๆจบ คือความรู้สึกสว่าง อบอุ่นใจ และเหมือนมีความศักดิ์สิทธิ์บังเกิดขึ้นรอบตัว แม้คนไม่ทราบคำแปลเลยก็จะเกิดประสบการณ์เดียวกัน แต่ถ้าทราบคำแปลด้วยก็จะยิ่งบังเกิดความเลื่อมใสและมีความแน่วแน่ยิ่งๆขึ้น

เพราะการมีกระแสพระรัตนตรัยอยู่ติดตัวนั้น ประเสริฐและให้ผลคุ้มครองเหนือกว่าการทำพิธีปัดเป่าใดๆในโลกอยู่แล้ว

บทสวดสรรเสริญพระรัตนตรัย

๑. พุทธคุณ
    อิติปิโส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชาจะระณะ สัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อนุตตะโร ปุริสะธัมมะสาระถิ สัตถาเทวมนุสสานัง พุทโธภะคะวาติ

๒. ธรรมคุณ
    สวากขาโต ภะคะวะตาธัมโม สันทิฏฐิโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก ปัจจัตตังเวทิตัพโพ วิญญูหิติ

๓. สังฆคุณ

สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อุชุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ญายะปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สามีจิปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ยะทิทังจัตตาริ ปุริสะยุคานิ อัฏฐะปุริสะปุคคะลา เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเนยโย อัญชะลีกะระณีโย อะนุตตะรัง ปุญญักเขตตัง โลกัสสาติ

คำแปล

พุทธคุณ

7. ดาวแก้ว

ดาวแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

ในฝันเด็กนั้นเป็นหญิงหรือชายคะ คุณก็ตั้งชื่อให้เขาแล้วก็ไปถวายสังฆทานชื่อของลูกของคุณที่คุณตั้งเอาเอง เฉพาะเจาะจงไปเลย แล้วขอให้เขาอโหสิกรรมให้คุณ ทำบ่อยๆ เจริญสมาธิภาวนาเรื่อยๆ แล้วชีวิตคุณก็ดีขึ้นเองค่ะ

8. อรมณีจันทร์

อรมณีจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    เพราะเขาอยากจะมาเกิดเป็นลูกคุณ