ฝันเห็นในหลวงรัชกาล ที่ ๙

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Higtmax, 4 กุมภาพันธ์ 2017.

1. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    ฝันถึงท่านครับ เห็นท่านทรงชุดสูทสีน้ำเงิน ประทับอยู่ที่โตะ๊ทำงาน ทรงตรวจดูเอกสารครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2017
  2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุแห่งความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพนิมิตหรือเทพสังหรณ์ (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิต ดลใจให้ฝัน
    เพื่อบอกอะไรบางอย่าง
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)

***การฝันของคุณเป็นแบบเทพนิมิตหรือเทพสังหรณ์นะครับ
    เพื่อต้องการบอกให้ทราบว่า จะได้สิ่งที่ถูกใจ ที่คาดหวังอยู่
    หรือกำลังรอ อยู่ ครับ***

....อนุโมทนาบุญครับ....